Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Android 6.0+] Bổ sung chức năng chạm, vuốt cảm biến vân tay giống như Google Pixel XL

Duy Luân
2/11/2016 23:51Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái vuốt sao e làm k đc bác lg v10 ạ
immortal_huy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Test trên s6 ok hết rất mượt. Trừ cái mở khoá 1 chạm sao không được nhỉ?
dacviet
TÍCH CỰC
7 năm
Hạot động không trơn tru lắm.
ndc91091
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngon, chỉ tiếc là phải root mới dùng được unlock một chạm 😃
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
IOS có như ri mà khỏi JB thì ngon nhẩy
nhiet1991
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy sao không để mục beta để người dùng trải nghiệm? Giao diện cũ nhìn ok thế mà. Còn nữa mấy cái quảng cáo sex ở cuối trang là sao, là sự tinhte của các bạn ah. Mình nghĩ đây là trang KHCN của người Việt, đúng nghĩa tinh tế nhưng càng ngày càng thất vọng...giờ chả buồn vào xem nữa...thua cả trang genk.vn , winphoneviet.com (ít nhất là mấy trang kia họ thay đổi giao diện, bảo trì hay gì gì đấy đều có thông báo cho các thành viên).
zlshinelz
TÍCH CỰC
7 năm
Thêm cái nữa nó bị error liên tục phải vào mở lại. Không lẻ phải chuyển ngôn ngữ qua english
vondutch2560
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng Galaxy S6 chưa root. Cài vào mình chỉ xài được Single Tap. Cái Fast Swipe không dùng được. Mà cũng chỉ xài được mấy cái như về home hay back. Dùng để Sleep thì nó báo
"Failed to activate a device administrator". Buồn vật
zlshinelz
TÍCH CỰC
7 năm
@vondutch2560 Hình như nó bắt chuyển ngôn ngữ qua tiếng anh
vondutch2560
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zlshinelz Vẫn không được bác ợ. Chuyển Tiếng US rồi chuyển UK thử luôn. Vẫn báo lỗi trên cái "sleep", chỉ dùng được mấy cái home back. Mà cái Unlock 1 chạm là cái nào mình không thấy ta
zlshinelz
TÍCH CỰC
7 năm
@vondutch2560 Cái sleep máy a9 pro mình cũng kog dùng dc báo lỗi. Mình mới gỡ ra rồi. Nó cứ 10p 30p là bị disable phải bật lại @@
vondutch2560
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zlshinelz Máy mình thì xài bthg, đang dùng cái Single Tap để cho về Home. Nghĩ Tap là chạm cái đc rồi mà không phải. Chạm vô cái nó run nhẹ rồi k có hiện tượng gì. Phải chạm để lâu tầm 1s nó mới không rung và về home được.

Mình thấy có dòng Foreground Service nó nói là ngăn hệ thống kill phần mềm FQA này. Nó bị disable thì bạn thử tích vào đấy xem thế nào. Mình thì k bị nên k tích
jaywuuu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vondutch2560 bác vào phần quản trị thiết bị gạt sang là dùng ngon ngay :3
Cái này huawei honor nó tích hợp vào trong cả romnlun 😃
nnhai11
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lg V20 mà chủ thớt ơi ? Sao lại nói là Lg V10
Hayden Lu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cài thử trên galaxy s5 rồi nhưng lại báo là không hỗ trợ thiết bị này là sao ta ?? 😔
hung027
ĐẠI BÀNG
7 năm
a9pro ko dùng dc chức năng sleep nó báo "" failed to activate a device admini strator """ giải quyết sao các bác
Cảm giác phản hồi chậm quá .. note 5
kha ngon đó chứ mới test trên s7e chưa root thich nhất cái chạm home phát là về màn hình chính đỡ phải bấm nút :3 không biết dùng nhiều có hại cảm biến vân tayko nhỉ :rolleyes:
thanhpx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Samsung Galaxy j7 prime, dùng tốt. Phản hồi khá, kém so với nút recent và back nhưng chỉ chút đỉnh.
@thanhpx Bạn xài được bao lâu rồi. Có giật lag gì không. Có bị xung đột với cảm biến vân tay 1 chạm của máy có sẵn không bạn
thanhpx
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Kooll Lâu sao được, Duy Luân vừa mới giới thiệu mà. Đến hôm nay vẫn ngon bạn nhé. Đương nhiên là có xung đột với unlock 1 chạm rồi; ví dụ như đang mở chrome chẳng hạn bạn khoá máy rồi mở lên, unlock vân tay xong thì nó ra home screen luôn chứ không còn mở chrome nữa.
Vuốt để kéo notifi ko ngon. Chạm thì nhận hơi lâu
Dùng easy home trên ch vừa ngon vừa an toàn.
vondutch2560
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thank bác. Đã sleep được. Mà cứ dùng ứng dụng khác để khóa là lúc mở lại phải nhập mã Pin chứ k xài vân tay được. Khóa bằng nút nguồn thì xài vân tay bình thường. Bác biết chỉnh cái này k bác

Máy dùng tiếng việt thì bạn theo đường dẫn này
- màn hình khóa và bảo mật
- cài đặt bảo mật khác
- người quản trị thiết bị
- bật cái Fingerprint Quick Action lên là sleep được đó bác
hung027
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vondutch2560 cái này xong khi unlock dc bằng vân tay hay lại vẽ hình vậy bác. đang tìm cách nào để 1 chạm tắt màn hình mà khi unlock dc bằng vân tay. ấn nguồn mãi sợ hỏng. dùng cái trợ năng bất tiện quá. nó toàn che những thứ quan trọng. ngứa mắt lắm
vondutch2560
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hung027 Vừa lên search về vụ này. Máy chạy android 6. thì cơ chế bảo mật vân tay của máy bị dừng lại và bắt nhập mã Pin nếu dùng phần mềm bên thứ 3 để khóa máy. Không có cách sửa. Chán vật. Thôi đành dùng cái vẽ hình vậy. Con S6 này vân tay lâu lâu cũng k ăn cho lắm

Mà cái nút home ảo của android nó tệ thiệt. Vừa đơ vừa to khó chịu vồn
easy home khá hay nhưng 1 lát lại không nhạy, ứng dụng này thì k dùng cho note 4 được
mrd213
CAO CẤP
7 năm
Cái easy home nhạy và nhanh hơn, cái này vẫn còn độ trễ, đc cái có mở khóa 1 chạm.
@mrd213 Không biết sao mình dùng note 4 lúc được lúc không, phải vào tắt mở lại thì mới nhạy tiếp. nên gỡ luôn, dùng đánh thức bằng cảm biến trong máy r mở khóa thôi.
mrd213
CAO CẤP
7 năm
@nguyenquocnghi Mình note 5 cũng vậy bác ah, bản pro hẳn hoi, trk cập nhật thì dùng ngon lắm mà sau cập nhật lại thế, nhưng tính năng hay nên đành sống chung với nó 😃
mjracle
ĐẠI BÀNG
7 năm
s7 edge ngon...
thích nhất cái chạm phát về home,vầy mới phát huy hết sức mạnh của cảm biến vân tay dc chứ chỉ để unlock thì phí quá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019