Android 7.0 có thêm chức năng di chuyển dữ liệu từ iOS sang?

Duy Luân
28/8/2016 21:40Phản hồi: 92
Android 7.0 có thêm chức năng di chuyển dữ liệu từ iOS sang?
Từ Android 5.0 Google đã cho phép chuyển dữ liệu từ một chiếc điện thoại Android cũ sang mới, lên tới Android 7.0 hãng bổ sung thêm chức năng tương tự nhưng dành cho iOS. Theo trang Android Police, trong quá trình thiết lập thiết bị mới, Android sẽ hỏi bạn muốn restore dữ liệu từ đâu, nếu chọn iPhone hoặc iPad thì bạn sẽ được hướng dẫn lên website www.android.com/switch để thực hiện chuyển danh bạ, hình ảnh, nhạc, email hoặc tìm app một cách thủ công. Liên quan tới danh bạ, Google hướng dẫn bạn xuất từ iCloud thành dạng vCard để import vào tài khoản Google, còn với nhạc hay ảnh thì dùng Google Photos hoặc Google Play Music Manager. Quá trình này hơi thủ công, chưa được tự động như app Move to iOS của Apple hay các công cụ chuyển dữ liệu được HTC, Samsung, LG cung cấp cho thiết bị của họ.

Hiện trang web www.android.com/switch chưa hoạt động như mô tả của Android Police mà chỉ mới hiển thị thông tin giới thiệu sơ bộ về Android mà thôi. Chiều nay mình lấy lại chiếc Nexux 6P của mình thì sẽ thử cho anh em xem tính năng chuyển data này hoạt động ra sao.

Nguồn: Android Police
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haigt11392
TÍCH CỰC
8 năm
E cần nhất là di chuyển đc tin nhắn thường vs imess sang thôi 😔 chứ mấy cái kia nói làm chi ...
@haigt11392 Dùng cái USB OTG rồi mở Smart Switch lên là Note 7 nó hút hết từ iPhone qua được mà bác. Tin nhắn thường lẫn iMessage đều qua như nhau. Bác xem lại thử
haigt11392
TÍCH CỰC
8 năm
@barrettroyal Cảm ơn bác. Nếu đc như vậy thì e sẽ chuyển qua SS thần thánh :-***
lvq17cm
TÍCH CỰC
8 năm
Samsung có quả OTG Smart Switch bá đạo, cắm vào iphone, xác nhận tin cậy cái là "hút" sạch data như "hấp tinh đại pháp"! Cái này hơi lằng nhằng
@lvq17cm Uhm cái S7e của mình cũng có cắm thử vào với 6S+ xác nhận 1 phát cái hình nền của 6S+ cũng qua luôn 😃
hoangtrieukd
ĐẠI BÀNG
8 năm
6.0 cũng xài switch từ lâu rồi mà
cuthuyen
TÍCH CỰC
8 năm
Làm sao mà đừng bắt người dùng cài ứng dụng nhiều là được, như mấy cái Play Âm nhạc, Play Sách gì gì nữa mà chả bao giờ dùng trong khi nhà sản xuất cũng có ứng dụng tương tự luôn. Mình thấy chỉ cần có Google Play và Chrome là đủ rồi.
@cuthuyen android 6.0 của samsung,asus tắt đc hết đống ứng dụng đấy rồi nhé
gaucon3503
TÍCH CỰC
8 năm
@cuthuyen Android có chức năng disable app hệ thống đi mà.
Hehe a GG càng ngày càng bá.
đây gọi là chức năng lôi kéo người dùng 😁
thanhttvm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chả cần phải thêm chức năng này,
- Danh bạ thì xuất từ icloud sang rồi nhập vào goolge danh bạ
- Ảnh thì google photo hiện tại dùng lưu ảnh ngon nhất
- Nhạc do mấy bác dùng ios mới cần phải syns chứ androi toàn tải về quăng vào thẻ nhờ hoặc pc sau copy dễ 😁
- Riêng máy sam còn có thêm khoản đồng bộ riêng tin nhắn và lịch lên sever, cái này phê nhất vì ios chưa cho đồng bộ riêng thế này :D
Cái quan trọng nhất mình chỉ cần androi và ios cho phép đồng bộ danh bạ với nhau, ví dụ như androi quản lí đc tk icloud để syns danh bạ và ngược lại :D
thanhttvm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@QLNN Bốc phét chỗ nào thế =))) bác tìm đc câu nào mình nói sai chỉ giáo dùm =)))
@thanhttvm Chú
chém bảo Samsung up lên server còn iPhone ko có nén tui mới nói cho rõ là iPhone đã có từ lâu!
Và tui muốn hỏi cho rõ server của Samsung là gì!?!
@thanhttvm Dùng tài khoản Google mà sync danh bạ, đừng bảo là ko biết nha :D
thanhttvm
ĐẠI BÀNG
8 năm
@QLNN Ai nói bác t bảo ip ko có @@ t chỉ bảo ip ko cho syns riêng lẻ tin nhắn và lịch. Samsung cloud, ko biết có thể gọi nó là 1 sever đc ko 😆)
Mod Luân cho mình hỏi muốn di chuyễn từ macbook pro sang sf book ntn?
onlyu_2288
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái Smart swich của thằng Samsung lắm lúc cũng như dở hơi.
Mình lấy máy về chuyển từ iPhone sang, nó chạy bt đến 99% xong nó khựng lại ko chịu xong luôn, chờ cả tiếng vẫn vậy. Có hôm thì đang chạy nó lại thoát, chả mấy khi mà cắm phát đc luôn cả.
Nói chung thấy nó tốt nhưng mà chưa ổn định.
Cũng hay, chuyển đổi dữ liệu dễ dàng. Mà theo lộ trình này thi android 15 sẽ cho giao thông. Vs winmobile
Một động thái "mua chuộc, lôi kéo" ifan 😁
Sao ko làm hẳn cái Move to Cùi bắp như Apple có phải tiện hơn ko, hay lại ngại bảo ăn theo!?!
Vô dụng với mình 😁

Nhạc, ảnh thì chơi từ máy vào. Danh bạ xuất từ iCloud thành vcard rồi cop vào máy. Phần mềm, app ủng chi cho lâu :D

Nhưng 5 năm nữa cũng ko có ý định quay lại Android. Có dùng thì dùng BB 10. Tuy hơi ngu nhưng ko bị lag giựt như Android :D
@QLNN Nói chung cứ làm cách nào quen và đầy đủ nhất là triển thui. Chứ mỗi người 1 cách, mình vẫn thích dùng qua máy tính hơn 😁
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crazyfox nó kiếm chuyện khắp nơi tới nỗi ifan lẫn android fan đều truy đuổi giờ phải đeo cả khẩu trang mà vẫn bị lộ. Vãi thật! Đúng là thay tên đổi họ được chứ không thể thay cái bản chất được
@Khẩu trang xanh Cái thời lag giật nó qua lâu lắm rồi thím. Giờ mua con android tầm 5 củ về xài thì cũng ko lag nữa rồi. tất nhiên thím nói có ý đúng ở chổ là android sử dụng phải tinh tế 1 xíu. ko đơn giản như ios.
@ngockiennq @Khẩu trang xanh đó hả, thằng này hãm nổi tiếng rồi 😃😃
Đek nhớ hồi trước cái topic move to ios vô bị ném đá cho 1 sao quá trời, giờ vô topic này thì thấy toàn khen không =))...người ta bảo fan android rất là công minh cũng đúng thật =))...
@thongphan1989 Mấy thằng khùng đó chờ đến mùa quýt mới lên được ăn roi 7 mà giờ đã chém rùi
Ớn !
@thongphan1989 không phải công minh mà là thông minh quá mà =))

Nhưng bạn bảo là fan android là nên nói 1 bộ phận fan android (dùng android ). Mình dùng cả android và ios (máy tính mình cùng win và centos) thấy mấy cái này nó nhỏ bé lắm , a ma tơ cực ...
Bao giờ như win và linux oánh nhau.Win vô địch mảng máy tính cá nhân, linux vô địch mảng server hẵng cãi nhau.
@mandyhades giờ lên đây thì cứ gom cho rồi, chứ giờ giải thích từng dòng nhỏ là ifan nhưng có vài người, hay android những chỉ nói 1 bộ phận thì mệt lắm...cơ mà nhìn cái app move to ios bị ng dùng android vote 1 sao khi chưa xài cũng hiểu rồi 😃...mình chả care nhưng nhiều khi thấy hdh có thị phần lớn nhưng vẫn sợ mất đi một phần ít mà đi ném đá vậy thì thật là tham lam!
rockievn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Switch của SS rất tiện có điều ko move đc message
@rockievn 13958117_2000671323492523_6167237987489686127_o.jpg
rockievn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@barrettroyal Hay nha
rockievn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@barrettroyal Có move đc note, reminder ko bạn ? Đang cân nhắc note 7 ...
@rockievn Được hết nha bạn 😁
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
[Không thích thì tắt nó đi chứ Android đâu có bắt sài.

QUOTE="cuthuyen, post: 48469241, member: 2001415"]Làm sao mà đừng bắt người dùng cài ứng dụng nhiều là được, như mấy cái Play Âm nhạc, Play Sách gì gì nữa mà chả bao giờ dùng trong khi nhà sản xuất cũng có ứng dụng tương tự luôn. Mình thấy chỉ cần có Google Play và Chrome là đủ rồi.[/QUOTE]
Có ai chơi võ lâm truyền kỳ k.nhớ quá.thích tống kim võ đang ..
mrbodpi
TÍCH CỰC
8 năm
@Sơn Haui nhầm trại rồi 😁
@mrbodpi Biết mà coment cho vui...😆)
CHức năng ngon !!!
Ttdmt
TÍCH CỰC
8 năm
Có Android 7.0 cho A7 2016 kg mod, kg có sang ip7 à

Xu hướng

Bài mới