[Android] ActionDash: theo dõi thời gian dùng app, không cho mở app nếu dùng quá nhiều

Duy Luân
28/6/2019 22:34Phản hồi: 44
[Android] ActionDash: theo dõi thời gian dùng app, không cho mở app nếu dùng quá nhiều
ActionDash là một ứng dụng theo dõi mức độ sử dụng các app của bạn trên điện thoại Android, nó giống chức năng Digital Wellbeing nhưng hỗ trợ từ Android 5 trở lên, không nhất thiết phải Android 9 mới xài được. Bạn sẽ biết được mình đã dành bao nhiêu thời gian cho một app cụ thể nào đó, chặn không cho mở app nếu bạn đã dùng quá nhiều (bạn được phép cài thời gian). Ngoài ra app còn cung cấp một noti cố định trong khu vực thông báo để bạn xem nhanh thống kê thời gian dùng máy, hỗ trợ darkmode và cho phép khóa app bằng vân tay.

Chế độ chặn không cho dùng app nói trên gọi là Focus Mode, ngoài việc cấu hình chi tiết app nào dùng quá bao nhiêu giờ thì bị chặn, bạn còn có thể tắt bật Focus Mode nhanh chóng từ màn hình Quick Settings để lỡ khi bạn cần việc gấp.

Ứng dụng này được phát hành trên Google Play, mời anh em Android tải về dùng.

44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 dạng cai nghiện ;)
@vũ đỗ anh khoa Cài giới hạn lướt face 2h, cái app này nó báo mới sài đc 1h30p thôi mở face lướt thêm 30p nữa cho đủ 😁
@haichin 2h đối với mình chắc hơi khó 😃 ko khéo lại xóa luôn cái app Actiondash
maiphuong88
ĐẠI BÀNG
5 năm
khỏi, mình tự cai đc
Xài tới mức này thi đúng thua luôn
chặn pỏn đc ko :oops:
iolna
TÍCH CỰC
5 năm
Khỏi đi. Mình thấy nó tốn thời gian hơn. Screentime của Apple cũng thế. Ban đầu thì cài vào dùng. Được 1 thời gian thì tắt luôn. Mình thấy khá là rối rắm. Thích thì dùng không thích thì thôi. Bản chất con người mình chỉ hứng thú với tính năng mới 1 thời gian. Về sau đâu lại về đấy hết.
Ok
Cái này giống bên iphone nè 😁
nhảm ko cần thiết
ai muốn quản lý bọn trẻ thôi, chứ mình cài vào ba bữa lại gỡ ra 😁
Cái này giống mục: tiện ích số của samsung ui nè
@LÊ NGUYÊN THỌ cái này ở đâu mình tìm ko thấy nhỉ
kongakute
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cmt Dạo sẽ có người iu Tùy máy mới có thôi bác
thewall0812
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LÊ NGUYÊN THỌ Nó là digital wellbeing của google đổi tên thôi 😆
@Cmt Dạo sẽ có người iu Máy mình là j7 pro. trong mục: tiện ích số đó bạn
Mark
TÍCH CỰC
5 năm
Android 9 tích hợp 1 chức nănng tương tự rồi khỏi cài.
@Mark Tính năng gì vậy bạn, làm sao để sử dung vậy??
Mark
TÍCH CỰC
5 năm
@Phạm Trương Đính Digital wellbeing
Quản lý cả số lần mở máy, số notifications đã nhận. Thời gian chi tiết các app được sử dụng, và tính năng giới hạn tzan sd cho 1 app.
@Mark sử dụng tính năng này ở đâu vậy bạn, mình kiếm trong cài đặt không thấy
Mark
TÍCH CỰC
5 năm
@Phạm Trương Đính Có thể máy của b ko có. M duùng Motorola.
@Duy Luân, mình đang tìm cái app có thể duy trì 1 số app cần thiết luôn luôn hoạt động, điện thoại, tablet android không tắt màn hình chạy screen saver 24\24 . Xin cám ơn.
Cái app vô cmn ích giống Digital wellbeing 😁:D
Kkk thấy có qc trong app là không mê nổi rồi , giá như mà cho dùng thử khoảng 10 đến 15 ngày rồi mua luôn cũng được😁
Có ứng dụng tương tự cho ios không các bác nhỉ?
@Nghĩ Khác Đi ios có onscreen lâu r mà cần gì cài
@Thần long đại hiệp có nhưng không cài được mật khẩu
Lúc đó bực quá lại xoá đi thì ăn cám 😁
cuoang102
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quan trọng là tự thân thôi, chứ mấy app kiểu này cài vào thì mấy hôm đầu hào hứng, sau lại gỡ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019