Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Android Auto 2019: nhiều ứng dụng, giao diện mới, Hey Google

cuhiep
5/9/2019 9:7Phản hồi: 91
Android Auto 2019: nhiều ứng dụng, giao diện mới, Hey Google
Anh em đang dùng Android Auto nâng cấp lên bản mới để trải nghiệm những điều tuyệt vời nhất mà Google làm cho xe hơi nhé. Android Auto không có chính thức ở VN nên anh em tải app theo cái link mình gửi bên dưới và cài vào máy Android là xong. Khi cắm vào xe thì nó tự động là bản mới, trên xe anh em không cần quan tâm, miễn là có hỗ trợ Android Auto là được.

Điểm quan trọng nhất là chúng ta có nhiều ứng dụng hơn, các ứng dụng phổ biến dùng khi đi xe như Google Maps, Điện Thoại, Nghe nhạc mà anh em hay dùng đã lên hết.

Điểm quan trọng tiếp theo là chúng ta có thể Hey Google hay OK Google sau đó ra lệnh (không cần nhất nút cứng, không cần nút cứng) bằng Tiếng Việt để nó không chỉ giúp anh em lái xe tiện lợi hơn, làm được nhiều việc thông minh khác mà không có hệ thống thông tin giải trí của xe hơi nào sánh bằng được.

Google Maps, Gọi điện thoại, Nghe nhạc đều có thể trao đổi bằng Tiếng Việt hay Tiếng Anh và diễn ra rất dễ dàng.

Tải về Android Auto: nhấn vào đây

Anh em không dùng xe hơi vẫn có thể vui vẻ với Android Auto trên chính điện thoại của anh em.
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

amanhunt
TÍCH CỰC
5 năm
Android Auto bản mới ngon lành
Anh T Ng
TÍCH CỰC
5 năm
Đã dùng bản mới rất ngon, nhưng bản cũ mình vẫn dùng Hey Google và Ok Google bình thường mà ko cần bấm nút cứng
@iTeen ip có cài đc ko ạ
các bác tư vấn giúp Mazda 3 sau này có cài được không nhỉ, tự cài hay phải đem ra hãng cài hết 199 ÚSD?
@Tech-lover Của bạn bị lỗi như nào?
Tech-lover
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phamhonghainb Vào Android Auto trên mazda nhưng không nhận điện thoại Android nữa, trước dùng redmi 5 ngon, mới chuyển sang redmi note 7 và bản android auto mới thì tèo, bật developer mode và debug rồi nhưng vẫn không nhận. Đau là mình còn cài cho vài xe ng quen từ trước, họ vẫn xài còn mình thì tịt. Bản cài xe lấy trên otofun.
@Tech-lover Gỡ và cài lại trên mobile xem. Trước mình cũng bị 1 lâng sau đó xoá sạch cài lại là lại ok
Quân Mario
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ansigiangho hôm trước em cũng lăn tăn giống bác. Nó ghi 199 là cái bộ hardware thôi cả công lắp là gần 500 600 đó bác. Nên e mua con mịa con Civic EX luôn, có sẵn đỡ lo.
luyen
TÍCH CỰC
5 năm
Hey Google ko cần nút cứng có từ đời nào rồi. Mình ko thích bản mới này ở chỗ màn hình mặc định là Maps chứ ko phải Home
LINH120612
TÍCH CỰC
5 năm
khi nào mua dc cái bánh xe ta ơi
@LINH120612 Ra "ngoài bãi" biết đâu lượm được cái bánh cũ. Khỏi mua 😁
Cập nhật thì ngon rồi
Điểm quan trọng tiếp theo là chúng ta có thể Hey Google hay OK Google sau đó ra lệnh (không cần nhất nút cứng, không cần nút cứng).
Nhất hay Nhấn vậy nhỉ?
@N2X "nhấc" nhe 😁
Nngon mà chưa có xe
hungbui90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tới lúc mình có tiền mua xe chắc còn nhiều thay đổi nữa 😔
@hungbui90 Gắn lên xe máy cũng được mà bạn 😁
hungbui90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bạn và 500 Anh Em 😆
nhìn ngon nhể
sontg10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh em cho hỏi : con webvision m39x có up được cái này không?
Không biết là nâng cấp lên với cấu hình thiết bị như thế nào và nó hỗ trợ cho bao nhiêu hãng
@tienphong2019 Quá trời hãng xe được hộ trợ.
@phamhonghainb Về VN lắp ráp nó cắt bớt cái đầu hãng như bên nước ngoài rồi. Đang dùng con cerato 2019 cắm iphone ko nhận trong khi đầu nước ngoài có
@doan_svhouse Options của hãng mà bạn . Không cắt thì giá thành lại bị đẩy lên. Mình sài mazda cũng phải lắp thêm apple carplay.
google map trên Apple Car có điều khiển bằng giọng nói được thế này không anh @cuhiep?
Chuẩn men
jamedog
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngon tải về cài vô chiếc AB thôi....
@jamedog Mình thích ý tưởng của bạn 😁
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
Vietmap là đủ, có cảnh báo tốc độ là qt nhất thôi. GG map dẫn đường nu bỏ moẹ ra.
Có vẻ hơi lag nhỉ, do phần cứng điện thoại hay do ô tô vậy AE?
@manchirua Do phần cứng ô tô chứ bạn. Mình xài trên accord và civic, accord muọt k thua tablet bình thường, civic thì lag như quỷ
U.Keitaro
ĐẠI BÀNG
5 năm
xài đầu Ownice thì kết nối kiểu nào nhỉ @.@
copcon26486
ĐẠI BÀNG
5 năm
Quá ngon cho đội ô tô

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế