ANDROID: Bạn hỏi - Mọi người cùng trả lời [ Chú ý gõ Tiếng Việt có dấu]

huuhiep175
8/11/2012 9:20Phản hồi: 17.219
17.219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mọi người giúp em với ạ
Em đang dùng máy Qmobile Vita S
https://www.thegioididong.com/dtdd/q-vita-s
Nhưng em không quay video màn hình được ạ nó quay xong nó chỉ có tiếng và màn hình xanh lè ạ
Không biết nó bị gì nữa mong mọi người giúp em ạ
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@Phan Xuân Nhanh cài telecine 1.6.2
@Datlaai Cũng không được bạn ơi 😔
Máy mình nó chặn ứng dụng bên thứ 3 theo dõi màn hình
Có cách nào khắc phục không bạn ?
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@Phan Xuân Nhanh tgdd cũng có bài rồi . cũng bị máy như vậy vì thế . con mày cũng không có rốt upload_2017-4-30_9-46-22.png
mấy bác cho em hỏi, em cài driver usb nhưng lúc cắm cáp usb máy cứ " tưng tửng" (vào rồi thoái rồi lại thoát) là bị sao ạ
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@chinhtkcb198 lỏng chân sạc hoặc lỏng usb hoặc đứt cáp . nói chung là nó tưng tưởng là đúng rồi . giữ im 1 tư thế cho nó nhận diện đã
@Datlaai vậy không biết là mỗi máy có driver usb riêng hay cứ cài driver là đều dùng cho tất cả bạn nhỉ ^^ hehe gà mới tiếp cận công nghệ 😃
@chinhtkcb198 Driver thì dùng chung dòng máy, chip giống giống thì dùng chung driver luôn.
quang_vinh85
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bạn cho mình hỏi về mấy hãng điện thoại trong tầm giá 2- 4tr dùng chụp ảnh chơi game, cấu hình ram 2 - 3gb, bộ nhớ 32gb, chụp ảnh đẹp, 2 sim khe thẻ nhớ riêng k dùng chung với khe sim 2, quan trọng hơn vẫn là máy cho phép cài ứng dụng vào thẻ nhớ, có ai biết dòng máy nào không, mình biết là có thằng oppo nhưng k thích dùng nó lắm, đưa lên đây mong anh em biết bảo giúp mình với thanks nhiều.
mandymua
ĐẠI BÀNG
7 năm
Note 5 của e dùng android 5.1.1 tự dưng hôm nay cắm sạc ko thấy báo sạc nhanh nữa. Đã khôi phục cài đặt gốc mà vẫn ko được.
Note 5 N920V các bác ạ 😔 lên 6.1 hay 7.0 thì có sạc nhanh tiếp được ko nhỉ ? Mà hình như N920V ko có root.
Hay do hỏng phần cứng rồi các bác ơi :((
Em mới mua Sony XZs chính hãng, thỉnh thoảng máy bị mất 1 sim. Có bác nào biết cách cài đặt hoặc khắc phục không ạ? Máy em 2 sim, em để sim 1 chuyên 4G, sim 2 nghe gọi. Sau em bỏ sim 4G, chỉ để 1 sim, nhưng thỉnh thoảng cũng bị mất hết sóng.
Con máy tính bảng của mình bị lỗi rất lạ, bình thường khi vào quản lý file trước nó có đường link là xxx/android chẳng hạn, bây giờ nó thành root/sd_card/xxx/android.

Cái này với mọi người thì ko sao và với đa phần các ứng dụng đều không sao nhưng có 1 số game khi đường dẫn như vậy nó sẽ báo là file cài đặt bị lỗi và không cho cài. Ai biết cách khắc phục ko ?
Gương máy Motorola X gen 2 bị bể (cảm ứng dùng bình thường) xin hỏi thay ở đâu vừa rẻ vừa uy tín chất lượng nhỉ. Cảm ơn các bạn.
ngoctuan0107
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho hỏi mua s7e xách tay và cũ tại Hà Nội thì nên mua ở đâu uy tín, giá tốt vs
Các bác cho em hỏi . Máy em samsung s7 edge bản verizon hiện đang xài ở mỹ. Bgio em muốn up room global 7.0 liệu có xài được sim của at&t ở mỹ được không vậy các bác... và ai có link vs hướng dẫn cho em xin luôn nha . Cám ơn các bác nhiều ...
@huynguyen84 Bạn thử bỏ sim AT&T vào xem, có thể có sóng đó bạn, không cần up rom.
@benhviendienthoai24h Thanks bạn có sóng rồi.. nhưng mà mấy cái phần mềm của verizon e ko tắt đc . Vs lại mỗi lần mất sóng là voicemail cứ báo liên tục làm sao tắt đc đây. Bạn có cách nào chỉ mình với
@huynguyen84 Bạn tìm rom cook up vào nhé. Nhưng rom dành cho verizon mới được nha bạn.
Anh ơi cho em hỏi về ván đề tụt pin của tab e 9.6 chuyện là em có mua về và hồi đầu thì thấy xài pin cũng được không phải gọi là trâu lắm nhưng đủ xài cho 1 ngày rưỡi nhưng mà mấy bữa nay chỉ cần xài vài tiếng là tụt xuống còn 60 50% mà sạc vừa xong rút ra ko xài ko mở gì hết ko có 1 ứng dụng ngầm hay mở gì lun mà tụt liền vài % càng ngày xài càng thấy pin hao càng nhanh máy mẹ em 3000mAh mà xài còn lâu hơn máy em trong khi máy em đến 5000mAh là sao vậy tại em ko rành mấy cái android chỉ rành chút chút về ios thôi nên đừng ném đá
Tình hình này thì mình gặp rồi,mình đã thử cách này và thành công là bạn chỉ cần vào wifi và ấn vào tên wifi mà bạn đang sử dụng trong 2 giây rồi ấn vào quên(forgot network) và nhập lại password rồi vào lại thử xem lên mạng không,còn không được thì bạn xem clip này nhé loanh quanh trên mạng nên thấy và nhỏ bạn mình cũng thử rồi :

(Ko phải vì mình ko mún chỉ mà vì cái cách này hướng dẫn bằng chữ thì hơi khó hỉu nên bạn xem clip qua đường link trên nha
Em thích S7 lâu lắm rồi mà vẫn băn khoăn vì nó đắt quá, mới mức thu nhập của em thì mua A được thôi, các bác chỉ giáo dùng A có Ok ko ạ. Mà thằng FPTshop lại đang giảm S7 Edge gold làm em bấn loạn quá: https://goo.gl/axN4Pd
Có app nào thay thế incallui mặc định tốt ko các bác,máy e mất incallui r
Lg g3 bản 16g made in việt nam trước bị giật guật xong tối om e tháo pin rồi khởi động lại 1 lúc thiˋ đc.nhưng giơˋ thiˋ cư´ mở nguồn lên đến đoan logo LG thiˋ treo rồi giật giật lại ngỏm luôn.ai chỉ giáo giúp e với ạ.
Còn 1 con Viettel v8507 cũng bị treo logo.các bác giúp e với.co´ 2 máy hỏng cả 2.ko biết làm thê´ nqiˋ luôn.mang ra hiệu thiˋ bo´ tay.maˋ chô˜ e hiệu ssửa đt vơ´ vẩn lăm.bác nào biết chỉ giúp e vơi.mong hồi âm của các bác sớm thanks all.
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
1 . có thể con lg bị phần cứng cái máy này vẫn mới có thể đem sửa được , 2 xem lại cọ viettel có rom mod cho nó
@Datlaai a ơi bên mình sửa đc con Lg ko.và giá cả thế nào báo e để e sent đi sửa với.chỗ e thợ bó tay hết rồi
A ơi phần cứng phải đem đi hiệu mới sửa đc ạ
@phúclc93 Đúng rồi bạn. Phần cứng phải đem ra tiệm nha 😔
@benhviendienthoai24h bạn giúp mình với. mình k root đc máy lg g3 ls990 bằng stump root. mình mới up rom về bản 4.4.2 zv4 giờ muốn lên 5.0 mà k root đc.
Các bác ơi cho em hỏi chút ạ. Máy Nexus 6 của em cắm jack tai nghe vào âmly để nghe nhạc nhưng do amply cháy chập nên giờ cổng tai nghe điên thoại cũng bị tịt luôn ạ. Máy thì lúc nào cũng ấm ấm. Không biết có phải do hỏng ic audio hay bị thế nào mong các bác chỉ em với ạ
Em cảm ơn nhiều
hanoilegend2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mình hỏi có app nào để chỉ định những ai trong danh bạ gọi thì mới đổ chuông ko ạ, những ng khác rung hoặc không chuông

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019