ANDROID: Bạn hỏi - Mọi người cùng trả lời [ Chú ý gõ Tiếng Việt có dấu]

huuhiep175
8/11/2012 9:20Phản hồi: 17.219
17.219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy bác cho e hỏi là em đang dùng m4 bản 6.0.1 nhưng máy nhận sim nhưng không có sóng e sợ lổi phần mềm vì e mới mua máy lại nhưng không up rom lại bản 6.0.1 hay thế nào ạ
duong4a3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có 1 tablet wiztab wt 7.0,có xem cấu hình là ram 512mb mà trong máy có 300 mấy à,và máy đang chạy android 4.0.3 hỏi ae có thể uprom lên 4.2.2 hoặc 4.4 không,để có thể cải thiện tốc độ của máy chứ máy rất chậm khi đã reset lại rồi cũng rất chậm,tks
ae trước
Máy pro cho mình hỏi ? Mình đang dùng galaxy s7 edge SM-G935F UD. MÌnh muốn up lại stock rom 7.0.
Mà khi cắm vào máy tính thì Odin báo kết nối ok, cổng COM xanh.
Nhưng up lại toàn báo Faile. Mình up bộ stock SM-G935FD Nougat 7.0 XXV
Hiện máy đã bị treo chổ logo Samsung luôn rồi. Mong các pro chỉ em cách giải quyết với.

máy e lg g3 16g made in việt nam.bị như này.các bác nào biết bị sao vaˋ phương pháp giải quyết thiˋ chỉ cho e với ạ
chào bạn mình đang dùng máy sky a900k
muốn up lên rom mới nhưng rom đó lại lưu ý trở về stock trước khi up rom
mình muốn hỏi là nếu không trở về stock có được không ạ
hệ điều hành của mình là 4.4.2
@hieuvu007 Bạn cứ up thử khỏi về stock. Nếu lỗi thì về stock rồi up lại. Nhớ lưu dữ liệu.
megamindtt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình có 1 vấn đề xin anh em giải đáp giúp.
E có 2 máy LG và SAMSUNG. Khi mua máy thì phải đăng nhập tài khoản Google trên mỗi máy. Bây giờ em muốn chuyển tk google từ máy LG sang Samsung và ngược lại thì làm cách nào vậy ? Cảm ơn anh em rất nhiều.
@megamindtt Tài khoản Google thì bạn có thể vào cài đặt tài khoản rồi xoá sau đó đăng nhập cái khác được mà.
Chào các ae. Mình mới dùng Android. Ae cho hỏi s8 mình cài mấy app khóa nhanh màn hình ko cần nút cứng thì thấy app nào cũng thế, khóa xong lúc bật lên ko còn dùng đc mống mắt hay vân tay. Có app nào khác hay cách nào khắc phục ae chỉ giúp với.
deneb
ĐẠI BÀNG
7 năm
các bác cho em hỏi, em có con hct m7, nghịch dại nên lỡ format hệ thống, em vào recovery twrp để copy rom côok vào điện thoại để boot lại nhưng ngặt nỗi ko copy được những file có dung lượng lớn, copy file nhỏ thì dc, bác nào rành giúp em với ạ !
@deneb Bạn thử up bằng chế độ adb sideload xem sao nhé.
Mình sử dụng máy galaxy s7 edge chạy 7.0
Tình trạng mấy hôm nay hay bị khi đang sử dụng và ko sử dụng bỏ trong túi quần. Máy tự nhiêu kêu rè rè mặc dù ko phát âm thanh gì hết. Màn hình cảm ứng ko được. Phím cứng và phím chức năng đều không dùng được. Kêu khoảng 30s thì tự động reset.
Giúp mình biết máy bị gì với. Cảm ơn nhiều lắm.
@Trang Kiến Hùng Bạn thử lưu dữ liệu rồi factory reset xem hết lỗi không nhé, hoặc up lại rom luôn.
@benhviendienthoai24h Đã factory reset nhưng ko hết bạn ơi. Up lại rom cách nào chỉ mình với. Máy mình chưa root chạy 7.0 bạn ơi
ae giúp với. mình k root đc máy lg g3 ls990 bằng stump root. mình mới up rom về bản 4.4.2 zv4 giờ muốn lên 5.0 mà k root đc.
quoclucvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
SCREEN CAST WITHOUT WIFI
bạn nào biết bất cứ thiết bị nào mirror đến TV-hdmi từ android phone mà không cần bật wifi ko? tại vì nhà bác mình ko có wifi, muốn xem youtube video qua LTE( nên ko thể bật wifi, nhưng có thể bật wifi hotspot), bác ko thể dùng cable vì khoảng cách quá xa- hơn 5m. lúc trước mình có sử dụng chromecast qua wifi hotspot, nhưng hôm nay google update cái cast làm sao đó ko sử dụng mirroring dc nữa? bạn nào biết thiết bị đó chỉ cho mình, có thể order trên amazon, thank you!
Mọi người cho em hỏi. Em có dùng Samsung Galaxy s8+. Cứ sử dụng được một lúc là không xem được video trên facebook và không thể nghe nhạc trên mp3 cũng như soundcloud. Ai có kinh nghiệm trong chuyện này không ạ? 😔
Mất sóng GSM Z3 AU
Xin chào mọi người,
Mình đang có con Sony Xperia Z3 AU, cài rom quốc tế D6653 Customized VN (firmware từ Xfrim của Flashtool), ngoài ra cài về rom gốc SOL 26 (4.4 hay 5.0.2) hay rom stock 4.4 quốc tế D6653, đều có hiện tượng không thể chọn được sóng GSM only, ấn *#*#4636#*#* chọn GSM only dẫn đến tình trạng mất cột sóng, chọn các thể loại khác thì ổn nhưng vạch sóng ít (3G thường 2 vạch và LTE 0-1 vạch) như thế thì ở ngoài đường thành phố thì mình không lo, nhưng vào nhà hoặc ở quê (hiện mình đang ở quê) nên sóng thấp tẹt, nhiều khi không liên lạc được và liên lạc có tiếng lạo xạo.
Mọi người ai biết lỗi chỉ giúp mình với, hoặc cho mình địa chỉ sửa chữa Z3 tin cậy ạ?
Thanks all.
Mình đang dùng chiếc huawei gr5 mini. Mình đã root máy rồi. Mình ko biết mình đã lỡ xóa các app hệ thống nào mà bây giờ mình ko thể vào được tùy chọn nhà phát chuyển nữa. Các a e giúp mình khác phục được ko ạ
Mình đang dùng chiếc huawei gr5 mini. Mình đã root máy rồi. Mình ko biết mình đã lỡ xóa các app hệ thống nào mà bây giờ mình ko thể vào được tùy chọn nhà phát chuyển nữa. Các a e giúp mình khác phục được ko ạ
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xin có vài câu hỏi, mong các bro tư vấn:
- Đến bây giờ, mua note 5 liệu có còn hợp lý?
- Note 5 hiện đã được up lên android mấy (chính thức)?
- Thông tin sẽ có Note 7R liệu có đáng tin và hàng có về Việt Nam không?
Thanks all!
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@hanluongdp note xài được mua được . 2 tuần trước mình vừa đi mua hộ xong . giá 5tr5 giờ có thể xuống hơn . bản note 5 verizon xách tay nhà mạnh mỹ . có hỗ trợ sạc nhanh pin cũng 5h sáng màn hình onl . hỗ trợ lên 7.0 rồi có tiếng việt . note 7r có khi còn đắt hơn gần gấp đôi .
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Datlaai Cảm ơn bạn!
Mấy bác cho em hỏi, làm sao để trích xuất file apk mà vẫn còn lưu lại dữ liệu vậy
Em muốn lưu lại để khỏi phải chơi lại từ đầu khi reset máy, mong anh giúp đở
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@Phan Gia Gia máy phải root dùng titanmium backup lại . hoặc cài twrp bakup cả rom . còn không chơi lại từ đầu
Ai dùng con sony z5 premium rồi cho em xin ý kiến đi ạ. Ưu điểm và nhược điểm nhé
còn cách nào k bác, máy em không có root, em nghĩ là có cách vì thấy có mấy game android nó hack sẵn(chơi tiếp dữ liệu của người hack), download về chơi thôi, nên em muốn hỏi cái đó
ACFH
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phan Gia Gia Đúng là có đấy. Bạn tìm Holo backup hoặc Helium nhé, trên mạng có hướng dẫn cụ thể. Nhưng tôi nói trước là cả 2 pm đều không tiện lợi và không hoạt động tốt 100% đâu.
Nói thêm là nếu bạn đang dùng zenfone chạy android 5 trở xuống thì có sẵn app backup trong máy có thể sao lưu dữ liệu ra thẻ sd.
Còn không thì root vẫn là lựa chọn đảm bảo nhất
@ACFH Bác chỉ em luôn đc k, kiếm trên mạng k thấy, hoặc cho em link hướng dãn làm cũng đc
ACFH
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phan Gia Gia Helium thì phải cài cả phần android và phần desktop trên máy tính
https://github.com/koush/support-wiki/wiki/Helium-Desktop-Installer-and-Android-App
Hướng dẫn xem ở cuối bài này
https://quantrimang.com/huong-dan-sao-luu-va-luu-tru-du-lieu-tren-thiet-bi-android-cua-ban-an-toan-122861
Tôi vừa xem lại Holo backup thì thấy report nhiều nên thôi không đưa link nữa
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
tuỳ game có game thì nó mod sẵn rồi thì mới được . tên game+mod : google thôi k có thì chịu hoặc phiên bản cũ thì k xài được .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019