ANDROID: Bạn hỏi - Mọi người cùng trả lời [ Chú ý gõ Tiếng Việt có dấu]

huuhiep175
8/11/2012 9:20Phản hồi: 17.219
17.219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietnobi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mn cho hỏi hiện tại có bản freedom nào dùng được ko? mình đang dùng Android 7. Vào các game toàn bị nno internet hoặc ko hỗ trợ game.
nobi7a
ĐẠI BÀNG
6 năm
Minh dùng 2 razer phone os8.1 thử kết nối với 2 PC bằng 3 sợi cáp khác nhau (ko phải cáp chính hãng theo máy), cắm vào các cổng usb, mà tốc độ copy rất chậm, máy tính thông báo như hình. Bạn nào biết cách khắc phục không ạ?
1507000_giai-quyet-su-co-this-device-can-perform-faster-khi-ket-noi-usb-1.jpg
Bác nào giúp với máy em rõ ràng 4 nhân nhưng chỉ chạy đúng một nhân 1.2mhz là hoạt động , nhưng khi kiểm tra bằng cpuz thì nó báo 4 nhân đều 1.2mhz . Em đang thắc mắc nếu chỉ có một nhân hoạt động thì có ảnh hưởng gì không và ai chỉ em cách fix lại cái này với
Model : SM-G361H
Android : 7.1.2 ( lineageos 14.1 )
Non root
@Khánh xD Không sao đâu bác. Nó tắt mấy nhân kia đi để tiết kiệm pin thôi. Miễn sao khi dùng bác vẫn thấy mượt mà là ok.
@WesleyNguyen1411 Thank bác nhiều mà bác có biết error code 126 không ? Flash file Gapp vào cứ bị fail
@Khánh xD Bạn Google lỗi này cho dễ m, mình k rõ nữa 😁
solid
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hiện tại thì smartphone chụp ảnh thiếu sáng chất lượng tốt nhất ạ?
s0l0mari0
TÍCH CỰC
6 năm
@solid Tuỳ mỗi dòng mỗi mỗi đặc điểm. Samsung s9+ thì ảnh tự nhiên hơn. Pixel 2 xl thì độ bão hoà và màu sắc cân bằng. Còn iphone X thì thường có nhiều hạt. Nchung tuỳ cảm nhận mỗi người là chính bạn à
solid
ĐẠI BÀNG
6 năm
@s0l0mari0 Cảm ơn bạn.
AD đéo trl
Htc u11 p, u12p , huawei mate 10 pro,p20........ Biết vài con đó
Do wifi chứ hoàn toàn ko liên quan điênj thoại. Dạo gần đây nhìu ng bị vậy, mình bị cả trên samsung và htc. Gọi nhà mạng đến bảo kiểm tra lại wifi
Máy của em trong phần messenger sau khi nhập tin khi em kéo lên hay nhấn ra ngoài thì mục bàn phím vẫn không thu gọn xuống
Cái này là do gì ak( có phải lỗi phần mềm không, do điện thoại hay mess) và cách sửa như thế nào ak
@Lovesuga Và còn vấn đề nữa là nhiều lúc chơi game bị đơ, hình ảnh này chồng lên hình ảnh khác ( Cái này do lỗi của máy hay không)
Angelboy12
ĐẠI BÀNG
6 năm
mọi người cho mình hỏi .. điện thoại của mình là zenfone 2 bị lổi com.setting đống ứng dụng làm mình không lam gì được chỉ ở màn hình khóa vào màn hình home là hiện lổi com.setting đóng ứng dụng đó... và rồi mình đem máy đi sửa mình nghỉ nó chỉ bị phần mềm chạy lại phiên bản thì được. nhưng mình để máy hơn 1 tuần mình ra thí tiệm nó kêu lổi phần cứng nên không chạy lại phần mềm được ,vậy cho mình hỏi như vậy có đúng không ạ. giờ lấy về thì ai biết được nó có thay đổi phá máy của mình hay ko .. sửa thì thêm tiền.. nó kêu thay men điện thoại..
@Angelboy12 lỗi bad emmc thay emmc là hết
AvoQ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em dùng oppo f1s và xem phim bằng chorme thì thấy trình phát online quá nhàm em muốn đổi trình phát khasc được không ạ và phải làm sao, mọi người giúp em với
Mọi người cho hỏi: Làm sao để thanh toán trong App không trực thuộc trong CH Play vậy? (Ví dụ App trong Qooapp). Mình thanh toán trên CH play thì bình thường nhưng thanh toán qua App trong Qooapp thì nó không nhận thẻ visa của mình
nickson94
ĐẠI BÀNG
6 năm
hiện mình đang sử dụng note FE, do tính chất công việc mình thường xuyên di chuyển đường dài, kết nối 4G và sử dụng liên tục zalo, viber, skype, check email tầm 3 tiếng là báo pin yếu.

mình muốn tìm 1 chiếc điện thoại trong tầm giá 8-13tr ( max 15tr) có thời gian sử dụng pin tốt hơn, có thể sử dụng liên tục ( kết nối 4G ) khoảng 6 tiếng. nhờ các bác tư vấn tìm giúp con máy phù hợp. cám ơn các bác.
Chào ae, mình mới mua Sony Xperia xz1 mà màn hình bị ám vàng quá,ko biết có phải do lỗi phần cứng ko?ai biết tại sao ko, thanks ae
@nospecial Mình chỉnh rồi mà ko ăn thua bạn ơi, mình thấy nhiều người bị mà ko biết lỗi do đâu
@nospecial Bán thì bị trừ 20% thì phải,chán quá
Em là newbie, e đang gặp một cái lỗi mong các bác tư vấn
Wifi trên máy e hoàn toàn bình thường, vẫn đi bảo hành thường xuyên, dạo gần đây nhà em mới lắp modem VNPT, máy ai cũng bắt được wifi, chỉ có mỗi máy e là k bắt được, sau mấy hôm thì lại bắt được, nhưng lúc bắt được rồi thì em lại gặp 1 lỗi khác là lúc ngắt kết nối và kết nối lại thì không được, nó cứ hiện là không trong phạm vi, nhấn xóa và dò lại thì ko tìm thấy mạng luôn, trong khi đi nơi khác thì chỗ nào cũng bắt wifi bình thường.
Em rất hoang mang, chưa bao giờ gặp kiểu quái thai như thế này, search google cũng ko có trường hợp cụ thể
Mong các bác gần xa giúp đỡ ạ, em cảm ơn
Em là newbie, e đang gặp một cái lỗi mong các bác tư vấn( máy galaxy note 3 ạ)
Wifi trên máy e hoàn toàn bình thường, vẫn đi bảo hành thường xuyên, dạo gần đây nhà em mới lắp modem VNPT, máy ai cũng bắt được wifi, chỉ có mỗi máy e là k bắt được, sau mấy hôm thì lại bắt được, nhưng lúc bắt được rồi thì em lại gặp 1 lỗi khác là lúc ngắt kết nối và kết nối lại thì không được, nó cứ hiện là không trong phạm vi, nhấn xóa và dò lại thì ko tìm thấy mạng luôn, trong khi đi nơi khác thì chỗ nào cũng bắt wifi bình thường.
Em rất hoang mang, chưa bao giờ gặp kiểu quái thai như thế này, search google cũng ko có trường hợp cụ thể
Mong các bác gần xa giúp đỡ ạ, em cảm ơn
e có mua lại 1c ss j6 2018 ở hiệu cầm đồ , mới 98% , nhưng chỉ có máy ko có pkien.
Về do thói quen e đi khôi phục cài đặt gốc , nhưng sau đó máy yêu cầu đăng nhập tài khoản gmail đã từng đăng nhập trên thiết bị.
E lên hiệu cầm đồ hỏi nta nói ko biết , vào mạng tìm hiểu mọi cách rồi nhưng vẫn ko đc.
Cắm vào máy tính có nhận sạc nhưng ko hiện thông tin máy lên được....
Có cách nào thoát được tình trạng này ko ạ....
AI giúp giùm em với
Mình xài con Oneplus 3T android 8.0.1 vừa flash lineage xong cài game renpy vào thì nó bị đơ và báo lỗi :
Detected problems with app native libraries (please consult log for detail ):libmain so:invalid DT_NEEDED entry "/home/tom/ab/android/native/obj/local/armeabi/libpython2.7.so
Có bác nào giúp mình với
mình đang cần root và đổi imei máy sony m4 aqua , đời máy E2312m phiên bản 6.0.1
Mình đã làm tất cả những bước theo hướng dẫn trên mạng như chọn nhà pháttrieeun, gở rối USB, kết nối và chạy phần kingo root trên máy tính , máy nhận và chạy root 100% nhưng lại báo root fail.
có bạn nào gặp lỗi tương tự trong quá trình root m4 đã khắc phục xong xin chỉ giúp
những hình ảnh mình kèm theo nếu ai phát hiện ra thiếu sót gì chỉ giúp mình với...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019