ANDROID: Bạn hỏi - Mọi người cùng trả lời [ Chú ý gõ Tiếng Việt có dấu]

huuhiep175
8/11/2012 9:20Phản hồi: 17.219
17.219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duyanh_tkt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào biết cách khắc phục con s7 thường. Từ khi lên 8.0 bị nóng máy chỉ em với
stun
TÍCH CỰC
6 năm
@duyanh_tkt Khôi phục cài đặt gốc thử xem, rồi chờ bản vá update (chắc sắp có rồi)
Vodobin
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho e hỏi note 8 mỹ củ sạc chân vuông (có lỗ ở giữa) hay chân tròn giống máy chính hãng ạ?
Mình mới vừa root con sony m4 aqua muốn tìm pm thay đổi imei cho nó, có lên chplay mua chú Device id changer về cài chạy thử nhưng nhấn thay đổi, rồi khởi động lại máy nó vẫn báo imei cũ không thay đổi được .có a e nào có pm nào hay hay chỉ giúp. thank
Samsung galaxy s7 edge của em bị lỗi khó hiểu quá 😔 cứ đang trong ứng dụng nào mà ấn nút home thì nó hiện ra cái Chọn Launcher rất là khó chịu :( mong mọi người giúp em huhuhuhu
stun
TÍCH CỰC
6 năm
@YellowKID1812 Chọn 1 cái xong chọn cho nó là mặc định, như vậy nó sẽ luôn chạy launcher đã chọn ko hỏi nữa.
@stun Chọn 1 cái xong lúc vào ứng dụng là nó lại ra cái đấy tiếp ạ 😔((
stun
TÍCH CỰC
6 năm
@YellowKID1812 Chọn 1 cái rồi chọn Luôn luôn , nếu chọn chỉ một lần thì dĩ nhiên sau đó nó hỏi tiếp rồi. Hoặc vào Cài đặt/ ứng dụng / ứng dụng mặc định / màn hình chờ ==> tích chọn Giao diện TouchWiz. Vậy là xong Launcher mặc định sẽ là TouchWiz, nó chỉ hỏi nữa nếu được cài thêm Launcher mới.
@stun <3 em cảm ơn ạ
Anh ơi cho em hỏi root máy không được mà nó hiên cái file này là sao ạ. Screenshot_20180920-172153.png
@Nhokvip146 B đang xài máy gì? Root ko đc bằng phần mềm thì dùng pc root theo cách thông thường đi.
SamSung galaxy s7 edge bị burn in màn hình nặng đến nỗi hiện hình bàn phím lên thì khắc phục như thế vào hoặc thay màn hình luôn ạ 😔
cho mình hỏi nhanh 1 chút ? con xiaomi note 4 của mình rớt bể mặt kính, màn hình thì vẫn bình thường, giờ ở hcm thì ở đâu thay giá cả và chất lượng tốt 1 chút ?

với có người bảo nên bán xác mua mới luôn vì thay kính xong dùng khá tệ, mình đang khó khăn nên cũng ko khả thi lắm, ai có kinh nghiệm chỉ mình với
Mình đang dùng dòng máy android của samsung, thời gian gần đây khi mình kiểm tra máy thì mình để ý được một chuyện là tài khoản fb hay gmail của mình tự động liên kết với những mạng xã hôi, app chat linh tinh. Ngoài ra còn có một số file lạ như một số file ghi âm không biết từ đâu chui vào máy mình. Dù trước đó mình không hề có cuộc ghi âm nào. Ai đã từng bị trường hợp tương tự thế này rồi có thể giải thích cho mình chuyện này với? Mình đang rất đau đầu vì chuyện này.
Ảnh chụp một số file ghi âm lạ.
Mọi người cho em hỏi có phần mềm nào đổi id điện thoại không ạ
@Quoctuandl37 ID điện thoại cụ thể là gì? Imei, mac,..?
Các bác cho e hỏi e cài busybox nó cứ báo lỗi hoài vậy là sao ạ, e thử cài vô thư mục bin và xbin rồi đều ko đc ạ, máy e đã root bằng kingroot, máy e sony z3v ạ.
Vmemory
CAO CẤP
6 năm
Zenfone 3 Max 5.5" Android 8
Cuộc gọi tới không hiển thị số điện thoại nữa mà chỉ hiện tên đã lưu trong danh bạ. Lúc Android 7 thì hiển thị bình thường tên & số điện thoại, giờ Android 8 chỉ hiện tên
Đã kiếm trong cài đặt rồi không biết làm thế nào để hiện số được
Có bạn nào đang dùng điện thoại Xiaomi biết cách sửa tên tỉnh thành hoặc tên nhà mạng trong phần gọi điên thoại không?
Ví dụ: đầu số 035 sẽ hiển thị tên nhà mạng là Vietel, 076 là Mobifone.
Cảm ơn các bạn đã đọc.
baby1982
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ktokt Ko chỉ riêng Xiaomi đâu bác. Lần sau nếu bác có hỏi vấn đề này thì ko cần phải thêm từ "Xiaomi" vào. Khi đó, có thể bác sẽ có nhiều view hơn đấy
baby1982
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ktokt Thật ra, cách giải quyết nhanh gọn nhất là bạn add tên đó vào 1 contact (có sẵn hoặc tạo mới), điện thoại sẽ tự add vào các prefix sau đây (hoặc tùy thuộc bạn chọn): "Di động, Cơ quan, Nhà riêng..."

Nếu là vấn đề đầu số thay đổi của các nhà mạng gần đây, chỉ cần cập nhật danh bạ từ các ứng dụng của các nhà mạng là ổn thôi. Nhớ sao lưu trước nhé (hoặc Google đã tự sao lưu rồi).
chaunb97
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ktokt Đề nghị các nhà sản xuất và viết pm đổi mã là được
Đang dùng honor10 rom china mà có mail mới nó không báo, đặc biệt hết giờ hành chính. Đã khóa chạy ngầm mà vẫn không dc. Có cao nhân nào giúp dc không ah
huymanhkd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungtrung1988 vì cái này mà VLC nó không cho máy huawei cài đặt trên chplay
chaunb97
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai biết phần mền nào chặn được cuộc gọi theo từng sim máy samsung galaxy không ạ,
có 2 số 1 dùng cố định, 2 dùng công viêc, về nhà không muốn nghe 1 vài người gọi vào số công việc nên chặn lại.
Em có một con samsung galaxy tab 3v (SM-T116NU) android 4.4.4. Tình hình là hiện tại khi máy em còn từ 10% pin trở xuống nếu tiếp tục dùng thì pin hết dần với tốc độ bình thường, nhưng nếu tắt màn hình thì chỉ sau khoảng 1 phút là sập nguồn, cạn sạch pin luôn (dù trước đó pin vẫn còn 10%) bác nào biết nguyên nhân từ đâu giúp em với.
@Thích~Nghịch~Ngu Dùng 5 năm cả anh trai và tôi và giờ vẫn dùng tốt trừ cái lỗi đó pin có bị gì đâu mà cứ 40% là xuống như tuột quần
@Khánh xD Ý em là do chip dùng đã lâu ấy
@Thích~Nghịch~Ngu À vậy là tôi hiểu sai ý của bác
ThuanTo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Khánh xD Thử restore lại xem thế nào. Dùng đã lâu nên lâu lâu nên khôi phục cài đặt gốc 1 lần
M.n cho mình hỏi hiện tại mình đang dùng máy Samsung docomo j android 5.0.mới mua máy thì chơi game như liên quân rất tốt nhưng được 1 thời gian thì rất giật.mình đã thử xóa bớt ứng dụng và khôi phục cài đặt gốc nhưng vẫn ko dc trong khi ram trong khi chơi game ram vẫn trống 1,6gb.ai biết làm thế nào để chữa ko ạ
ThuanTo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Doanduy2001 Chắc do bản cập nhật mới nó ko tương thích với chip 800 thôi. Chip này cũng lâu rồi. Thử setting xuống thấp hơn cho đỡ giật
Chào các bạn. Mình đang dùng máy Nokia 7 Plus. Máy mình từ khi nâng cấp lên bản androi 9.0 thì bị đơ phím điều hướng và 1 phần phía trên của phím điều hướng mất cảm ứng. Khi khởi động lại thì dùng bình thường. Cứ để sau một đêm là bị hiện tượng như vậy. cCó bạn nào đã gặp lỗi này đã sử lý hay bạn nào biết cách sử lý lỗi này thì hướng dẫn mình với ạ. cảm ơn các bạn.
Mk dùng ssj5 máy mk bị tự bật tắt màn hình có cách nào khắc phục ko ạ
Chào cả nhà !
Mình đang sử dụng SS note 9.
Trước đây mình dùng SS S7 edge thì có thể dùng cùng lúc 2 sim và 1 thẻ nhớ nhưng hiện nay trên note 9 SS đã khóa chức năng này.Khi lắp 2 sim cùng thẻ nhớ thì máy báo phát hiện dị vật trong khay thẻ sim.Mình có tham khảo qua 1 số diễn đàn như XDA thì thấy họ có 1 số giải pháp dịch ngược rom và sửa lại rom để khắc phục tình trạng khóa.Nhưng nó quá phức tạp đối với mình. Nhà mình có ai đang gặp tình trạng này và đã có giải pháp khắc phục được có thể giúp đỡ và chia sẻ dùm mình với.Xin cảm ơn !
keke355992
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào bị tình trạng cứ tắt màn hình 1 lúc là zalo bị off khộng ạ, E cứ pải mở màn hình lại mới báo có tin nhắn đến

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019