Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ANDROID: Bạn hỏi - Mọi người cùng trả lời [ Chú ý gõ Tiếng Việt có dấu]

huuhiep175
8/11/2012 9:20Phản hồi: 17.220
17.220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ladieuquan
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang xài Ip X nhưng lại muốn xài Samsung Pay
Ko bik có nên mua Note 9 làm đt chính hay ko? Hay vẫn tiếp tục xài con X này
Mọi người cho ý kiến giữa 2 con này với
Bom4.2019
TÍCH CỰC
5 năm
@ladieuquan Thử lên Appstore tìm Samsung Pay về cài trên X thử. Biết đâu...Haha...
Mấy bác cho hỏi với tầm 8tr, em cần mua 1 máy used. có thể quay phim chụp hình tốt, và thời lượng pin đủ dùng 1 ngày. Không phải quay phim cả ngày, 2 ý là riêng nha các bác 😁
Lúc đầu em nghĩ đến Ip 7+ nhưng sợ pin hẻo quá xài nửa ngày sạc thì khá phiền.
Em cũng có chiến game nên hơi lăn tăn vụ pin.
Nhờ các bác tư vấn giúp nhé 😃
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
@zLong có game thì qua samsung nha bạn, lựa con nào pin khoảng 3400 trở lên, Ip7 + mang tiếng trâu là so với các iphone khác chứ về khoản game iphone sút nhanh lắm.
@ddamme Đó giờ không có xài dòng flagship nên không biết sau 2 3 năm liệu mấy con note 8, s8+ đồ còn mượt không. Vì thu nhập của em cũng không khá lắm 😃
Iphone vẫn nổi tiếng mượt theo thời gian, 😁
ddamme
TÍCH CỰC
5 năm
@zLong thằng đồng nghiệp mới đổi qua note 8 ( trc dùng sony ) hơn nửa năm mà đã than rồi nè. Quan trọng là cá nhân bạn chấp nhận nó ntn thôi chứ so độ mượt với IOS thì chịu rồi. Qua kinh nghiệm dùng iphone của mình thì gaming không ổn ở khoản pin nhé bạn ( sút rất nhanh) còn về khoản chơi game hay load... thì miễn bàn nhé.
@ddamme than về khía cạnh nào bác, máy chậm hơn hay sao?
Vậy thôi chắc tìm chỗ mua Ip 7+ vậy, mua luôn hàng lock cũ để khỏi bị lừa, 😁 :D
Cá basa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xin nhờ tư vấn mua Android box.
Trong tầm giá 1tr5 mình đang phân vân giữa Mibox S 4K và FPT Play Box + 2019.
Nhờ các bạn tự vấn giúp, nên chọn mẫu nào có thể đáp ứng nhu cầu xem truyền hình, Youtube, phim Full HD.
@Cá basa Nếu chỉ nhu càu xem truyền hình, youtbule phim full HD thì cả 2 con đều đáp ứng nhu cầu của bạn.
- FPT Playbox 2019: có nhiều cải tiến hơn so với bản cũ khi cho phép cài đặt apk ngoài để bổ sung thêm nhiều ứng dụng khác. Do đây là máy đặt riêng cho FPT nên các ứng dụng giải trí đều được tối ưu cho nó và bạn sẽ nhận được sự hỗ trợ tốt từ phía FPT khi có vấn đề. Phù hợp cho người dùng phổ thông ko thích vọc vạch có sao xài vậy, đã hỗ trợ sắn Android Pie 9.0. Nhưng RAM hơi yếu chỉ 1GB.
- Mibox S 4K: thì cũng như FPT Playbox nhưng có RAM 2GB sẽ mạnh hơn 1 tí. Nhưng bạn sẽ ko được hỗ trợ tốt dịch vụ khác hàng như bên FPT. Khi có vấn đề gì thì sẽ tự xử lý hoặc mang ra chỗ mua để hỗ trợ hơi bất tiện. Nhưng ai thích vọc vạch hay mày mò thì nên mua cái này. Xiaomi thường được hỗ trợ tốt từ Google cho việc cập FW mới nên bạn cũng có thể dễ dàng nâng cấp FW hơn sau này. Mà xài TV thì chủ yếu ổn định xem giải trí chứ nâng cấp FW đối với ng dùng phổ thông cũng ko cần thiết lắm như bên phone.
poulevarq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quancayda Lâu rồi không quan tâm tới thị trường tv box, nhưng giờ thì đang có nhu cầu mua 1 cái nên nhờ tư vấn thêm vụ này. Nếu mình muốn xem phim trên các trang phim online thì những tv box hiện nay có đáp ứng hoàn hảo không hay phải lựa những phiên bản có cấu hình tốt nhất. Nhớ mâý cái tv box ngày xưa dùng trình duyệt xem clip hay phim thì cứ đơ đơ
polo321
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lúc trước mình đọc thấy có ứng dụng đo số bước chân trong một ngày rồi có những phần thưởng tương ứng như một trò chơi, bạn nào biết tên ứng dụng chỉ giúp mình với thx.
hoadainhan70
ĐẠI BÀNG
5 năm
@polo321 Samsung Healt
Cho em hỏi chút ạ.Em dùng ssj6.Hôm nay vào bộ sưu tập thì ảnh em đã lưu lúc trước bị mất hết trừ ảnh tối qua và sáng nay.Có cách nào khắc phục lỗi này k ạ?Em cảm ơn
noMacLe
CAO CẤP
5 năm
@tmaingoc Có thể nó đã lưu lên mây (Google Photos) và xoá trong máy để giải phóng bộ nhớ. Bạn vào kiểm tra thử và cần thì kéo về.
@noMacLe Nhưng trước đó em k có gg photos thì có thể tìm lại ở đâu ạ
noMacLe
CAO CẤP
5 năm
@tmaingoc Bạn có dùng SS Cloud hay OneDrive hay dịch vụ đám mây nào thì vào check. Vào mục Account trong Settings.
muoima
ĐẠI BÀNG
5 năm
xin nhờ các bác tư vấn với ạ
e dùng con a9 pro bản 2017, mới dùng dc hơn 1 năm hồi đầu thấy màn rộng pin trâu chơi game ổn thấy cũng đáng đồng tiền bát gạo 😁 cơ mà gần đây lại phát sinh ra lỗi khá dị, cứ sạc pin khi bật máy là sạc 1 lúc bị báo bộ nhớ đầy dù còn trước đấy còn trống tới hơn 3gb, nếu tắt đi sạc thì ok ko gặp hiện tượng này 😔. hiện tại cách xử lý duy nhất của e là tắt máy bật lại chờ nó tự trống
ko rõ có bác nào gặp tình trạng tương tư.cho e xin hướng giải quyết vs
e xin cảm ơn
ruoicoixuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@muoima Bạn thử đổi sạc và cáp khác xem còn bị nữa không? Nếu có thì thử Reset lại máy xem sao
Muốn root oppo f1s thì làm sao?
Mình có mua dùng con ssvn note 9 đã up android 9. Mình tìm mãi không thấy chỗ đổi pin để mở máy. Cao nhân nào thấy câu hỏi này của mình thì giúp với
ncthanh1603
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em hỏi xíu, em mới lên Android 9 cho con moto g6 mà thanh điều hướng xấu quá. Muốn ẩn hoặc thay thế mà chẳng thấy. Có pro nào giúp e vs ạ
Xin cách root gr5 kii-l21 bản 2016 anh em nào biết cách chỉ với! có ông kia trong diễn đàn nói root thành công và cài dc recovery mà inbox không thấy reply! 635984096192128238_gr5-1.jpg
Mr.beannqt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào ae, tình hình là mình mới mua smartphone, ae cho mình hỏi ngu phát, cách để bảo quản điện thoại được lâu bền, với lại chơi game liên tục máy nóng có ảnh hưởng đến hiệu năng và phần cứng không vậy nhỉ?
@Mr.beannqt cứ dùng tẹt bô thôi bạn, thêm ốp, dán màn hạn chế rơi vỡ, chứ muốn nó đc lâu bền chỉ có cất tủ
Mr.beannqt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@p.a.tuan Cảm ơn bác nhiều nha, giờ cũng có nhiều smartphone rẻ, cấu hình cao rồi, nhưng kinh phí hạn hẹp, nên chủ yếu xài kĩ kĩ vậy mà, hehe
Mr.beannqt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào ae, tình hình là mình thắc mắc hiện nay có nhiều mẫu smartphone có grorilla glass, nhưng không biết dùng lâu ngày có bị trầy không? Và nếu bị trầy có ảnh hưởng đến cảm ứng không? Và mình có thể thay màn hình? Được không nhỉ? Mong ae giải thích giúp mình vs ạ
huudang8083
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr.beannqt Mình dùng Galaxy S8+ , lúc mới mua cũng dán cường lực (tấm cứng) nhưng một lần đi xe máy bị rơi chắc khi xuống mặt đường thì tấm cường lực cũng bung ra không thèm ôm điện thoại nên mặt kính bị xước lung tung cả nên mình bỏ luôn không dán nữa vì nếu dán xẽ nhìn thấy vết xước vì nó tạo thành hố như bóng khí. Dùng từ đấy đến giờ hơn 2 năm chả thấy xước thêm tú nào. Mấy hôm trước rơi cái nữa trong nhà tắm xước mất ít sơn đen ở góc, tháy úp mặt tưởng là nó ra đi luôn mà nhặt nên trả sao.( vết xước tắt màn hình thì thấy còn mở l÷n là k thấy, không ảnh hưởng đến trải nghiệm, không dán cảm ứng nhạy hơn.
Mr.beannqt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Duy Luân Dạ e hiểu r ạ, e cảm ơn a nhe
Mr.beannqt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@megatroll Hehe vậy là xài tẹt bô luôn, cảm ơn bác nhe
Mr.beannqt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huudang8083 Nghe bác nói vậy chắc xài tẹt bô luôn, t thì ko quan trọng đẹp, chỉ sợ cảm ứng thôi hehe, thanks bác đã cho ý kiến nhe
Giúp e với các bác
Screenshot_2019-05-06-20-40-20-117_com.google.android.googlequicksearchbox.png
Mr.beannqt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào ae, ae cho mình hỏi về vấn đề sạc pin của smartphone hiện nay mình sạc như thế nào mới đúng cách vậy ạ? Có nên giữ mức pin từ 40-80% như các thông tin trên wed không ạ? Ae giải ngố giúp mình nhe, thanks ae!!!
2efce_Rios
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr.beannqt theo mình thì cứ chế độ máy bay rồi sạc là ok rồi khỏi mất công tắc nguồn mà hiệu quả sạc cũng tương tự. pin nhà sản xuất ng ta cũng tính toán rồi theo mình cứ đầy pin sẽ tốt hơn sài lâu hơn
Mr.beannqt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phanhoangphuqrt Thanks bác nhe, mà mình có nên duy trì pin ở mức 40-80% ko bác?
ThuanTo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mr.beannqt Theo tôi thì không, cẩn thận tí thì 20% sạc, 100% thì rút. Nếu pin chai thì thay thôi, điện thoại bây giờ ra liên tục, nhiều khi chưa hư pin thì đã hư máy. Chỉ hạn chế tối đa vừa sạc vừa dùng thôi.
Mr.beannqt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ThuanTo Thanks bác đã cho ý kiến nhe
Hihi ko biết có phải nhầm ko mà mọi người cho e hỏi con chip snapdragon 625 vs snapdragon 650 con nào mạnh hơn ạ?
Với lại có phải số càng cao thì con đó càng mạnh ko ạ?
Mong mn giải đáp 😆
bibica_q
TÍCH CỰC
5 năm
@votanthanh2k3 Thấy có "threat" hỏi về vấn đề này rồi mà. 2 con mạnh tương đương nhau thôi bạn. Nhưng con 625 hiện đại hơn, hỗ trợ QC 3.0.
Không phải "số càng cao thì con đó càng mạnh" đâu bạn!
@bibica_q Hehe tại e ko kím được thớt đó
À mà 650 cũng hỗ trợ QC 3.0 mà bác
bibica_q
TÍCH CỰC
5 năm
@votanthanh2k3 À, mình nhầm về QC!
ThuanTo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@votanthanh2k3 650 mạnh hơn nhé (nhưng ko mạnh hơn nhiêu), cả CPU lẫn GPU. Cái hơn của 625 là kiến trúc hiện đại hơn nên tiết kiệm điện hơn, mát hơn. Muốn thử rõ rệt nhất thì bật game nặng lên sẽ thấy, mình chơi PUBG mobile trên RMN4 và Mi Max thì Mi Max đồ hoạ mượt hơn, ít lag hơn con RMN4. 625 không hỗ trợ QC nha, 650 thì có hỗ trợ QC 3.0 nhưng tùy máy mới có kích hoạt hay ko.
Mình mới mua con tai nghe tiso i4, k nghe được 2 bên cùng lúc mà k bt làm s, ai giúp mình với
Mn cho mình hỏi, máy điện thoại bị trang wikimonngon tự hiện web. Có cách nào để chặn việc đó k. Mình đã thử xóa trình duyệt, lịch sử, cookie nhg k đc. Mình dùng trình duyệt gg chrome. Thank mn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019