Android Box Himedia Q30 - Rất đáng đồng tiền bát gạo

thanhlongnet
18/6/2017 7:24Phản hồi: 529
529 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

audition23
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bác cho hỏi mình mới mua con A5, nhưng trên mặt trên của nó không có biểu tượng 8core - 64bit như trên vỏ hộp, mặt trên của nó có mỗi chữ HIMEDIA thôi, vậy là thế nào bác, mình mua hàng lởm à. Mình thấy số IME máy với vỏ hộp vẫn trung nhau.
báo nào báo giá mình con himedia Q30 với
@dungtrannet check ib nhé a
hienRP
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dungtrannet Check giá hãng tại Himediatech.vn luôn bác, ở sài gòn ghé shop mua cho khỏe, an tâm nhen
Bác nào Ib giúp mình giá nhé , mình ở HN .
@PhuongTran1810 check ib nhé bác
IB giá tốt Q30 cho mình với ^_^
@mktrieu check ib bác nhé ;)
kimcong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mới mua Q30 đc km tk xem phim trên HDPlay. Ngưng mình lỡ nạp keyvip vào tk gốc của máy tự tạo bay giờ mình muốn chuyển key đó qua tk HDplay của mình đc không.
Mình thấy các phầm mềm xem truyền hình và phim trực tuyến thì chuẩn xuất âm thanh ra toàn là 2.0 nghe rất chán, nhất là xem phim. Cóa trang nào cung cấp phim online HD và hỗ trợ chẩn âm thanh số DTS hoặc dollby digiatal không.
Nhờ các bác chỉ cho mình cách dùng Q30 download phim chất lượng cao lên ổ cứng cắm ngoài rồi để xem offline. Phim chất lượng cao Full HD, 4K, âm thanh số chuẩn.
@kimcong Phim chất lượng cao đầy đủ chuẩn âm thanh bác có thể tham khảo Bobatv hoặc nguồn phim Fshare trên KODI.
Hiện tại anh đã có ổ cứng cắm ngoài và muốn down phim offline về xem thì tốt nhất là nên cắm ổ cứng lên máy tính và tài phim về ổ cứng thì tiện hơn. Vì các thao tác trên máy tính nhanh gọn hơn nhiều so với trên box
@kodiitvplus Cho E giá đẹp Q30 về chơi tết nhé
soundvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình muốn mua 2 cái Himedia AB, 1 cái Q30 có chuột bay, đầy đủ và 1 cái rẻ hơn chỉ đơn giản phục vụ xem truyền hình, xem phim giải trí, youtube. Bác nào tư vấn giúp với, cần lắp đặt trong hôm nay. Cảm ơn các bác nhiều 😁
@soundvn check inbox anh nhé
@soundvn Hi anh. Đang chờ anh qua xúc tốt chiếc còn lại đấy anh 😃
Thinhtran46
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào vào phần mềm aphim toàn bị dừng ứng dunhj ko ạh.
Q30 sau khi cài các chương trình xem tivi, nghe nhạc thì room còn trống khoảng bao nhiêu vậy, bác kodoiitvplus cho em cái giá tốt luôn nha, thanks
@thanhlamvt Cái này thì tùy vào số lượng ứng dụng mình cài anh nhé. Nhưng với số lương ứng dụng như bên em cài vào thì vẫn trống gần 5gb. Còn tẹt tèn ten luôn anh. A check inbox nhé
Mình mới mua Q30 nói chung là mọi thứ OK nhưng khi vào KODI hoặc MEDIA CENTER để xem phim trên USB box thì nó báo đại khái là âm thanh không hỗ trợ và chỉ hiện hình ko nghe được tiếng, định dạng phim thường xem là *.mkv và *.mp4, phim down trên trang nethd.org đa số là chuẩn mHD của nhóm rip TRIM.
@undead4002 Anh xem các phim của mình chuẩn âm thanh là gì vậy anh. Thêm nữa anh kiểm tra giúp em xem Q30 của mình đang ở phiên bản FW bao nhiêu nhé. Cần hỗ trợ anh add zalo sđt ở avata của em
kimcong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng Q30 download file film bằng trình duyệt Chrome cài sẵn. Nhưng file down đc nó nằm ở bộ nhớ trong SD của Q30 nên không down các file lớn đc. Bác nào biết cách chuyển file download nó chạy ra ngoài bộ nhớ ngoài như ổ cứng cắm ngoài không. Chứ cắm ổ cứng ra máy tính down nhiều khi cũng bất tiện.
@kimcong Anh down link fshare thì cài fshare tool nhé. Còn down trên trình duyệt thì nó chỉ về bộ nhớ trong thôi
Qua ra FPT shop làm con FPT play box 2018 mang về xài thử mà chán quá ,tưởng nó có VTV Cab trả phí để bố mẹ ở nhà hay xem thể thao tennis bóng chuyền mà hóa ra chưa có hợp đồng với VTV cab được , chiều lại mang trả vậy . có bác nào gần Mỹ đình ko em qua trải nghiệm kiếm con về coi 😔
Mình đang cần mua Q30 giá tốt nhất, bạn nào bán ib giúp mình với
@Black Paradise check ib em nhé anh ;)
Mình đang phân vân chọn giữa Q30 và Q5 pro, bạn nào tư vấn và cho giá tốt với
@ntsonla Nhu cầu của bạn thế nào ...............
@arielyangyi Mình cần so sánh giữa Q30 và q5, sẽ lấy 1 trong 2 model này. Nhu cầu thì nhiều😃
@ntsonla Ở HN hay HCM anh ghé showrom của ITVPLUS nhé. Cho anh trải nghiệm cả hai sản phẩm bét tè lè nhè luôn. Ưng chiếc nào lấy chiếc đó, giá sốc.
Thiên về khoản kinh tế thì anh lấy Q30. Thiên về sức mạnh xử lý hình ảnh và xem phim duyệt poster, fanart thì anh chọn Q5pro
rok
ĐẠI BÀNG
6 năm
vào mấy topic tham khảo android tivi box mà toàn mấy bố bán hàng tàu hãng khác xiaomi nâng bi vì lợi nhuận hơn xiaomi . tư vấn thì ít mà quăng bom quăng đạn lôi kéo người dùng thì nhiều .
ngứa hết cả tai.
@rok Đây là topic về Q30 mà bác. Bác thấy không hợp ý mình có thể không comment, nhưng không thể ép người dùng khác phải theo lựa chọn của mình 😃
Mình định mua 1 cái Q30, nhu cầu chủ yếu dành cho ba mẹ lớn tuổi xem phim online, lướt web, karaoke. Nhưng mình cần thêm tính năng hỗ trợ tìm kiếm tiếng Việt cho người lớn tiện xài thì không biết Q30 cần mua thêm thiết bị gì nữa không? Hay là mình mua loại khác? Mọi người tư vấn giúp mình nhé.
@GuaMup Q30 ok , mua thêm chuột bay có voice nha , alo số avatar mình tư vấn cho
@GuaMup Himedia chạy Android TV, dùng kèm chuột bay Voice KM950V hoặc KM800V. Ổn
haihoapt321
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thấy bên ITv plus quảng cáo nhiều cũng xiêu lòng muốn lấy Q30. Có thể chấp nhận hy sinh ROM ít để đổi lấy sự mượt mà ổn định.Nhưng nói thật, " đắng" nhất là nó không có bluetooth. Thiết nghĩ, thời điểm này người ta có thể thiếu 4K, thiếu HDR. Nhưng khiếm khuyết bluetooth là điều khó chấp nhận....
Xin chia sẽ với các bạn vài cảm nghĩ vậy!...
@haihoapt321 😃. Nếu như anh có nhu cầu sử dụng Bluetooth thì nghiên cứu kỹ sản phẩm để chọn mẫu như A5 chứ anh. Tính năng Bluetooth mặc định đã không có sẵn trên Himedia Q30 rồi mà. Nếu chỉ vì khuyết điểm máy không có bluetooth mà vội "đắng" thì cũng không phản ánh được việc sản phẩm có tốt hay không mà ;)
haihoapt321
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kodiitvplus Lên A5 thì còn nói gì nữa bạn! .... V/đ là mình không muốn chạy theo cấu hình bằng mọi giá, cho nên mình mới lên dđ tìm hiểu và nhờ ae tư vấn để tìm một sp có p/p tốt nhất. Định cuối năm ( t/g đó mới rãnh) sẽ qua Itvplus ôm em Tanix TX8 Max về chơi tết. Bạn thấy TX8 chạy có ổn định không? Nó là hàng chính hãng hay OEM vây?( trước có hỏi trong topic khác mà không thấy bạn trả lời)...
@haihoapt321 OH vậy anh. Chắc em ko để ý được hết. Tanix cũn thuộc kiểu OEM thôi anh. Trong tầm giá thì nói chung dùng cũng ổn, ko vấn đề, kiểu dáng cũng khá đẹp đấy. Nhưng độ ổn định dài lâu thì cái này cũng ko nói trước được. Đồ điện tử mà 😃
Đang quan tâm Q30 về xem myK+ bạn nào có giá tốt nhất inbox mình ở HN. Thank
@phuong9989 check inbox anh nhé
kimcong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao cái Q30 của mình nó cứ nhảy về GMT+8 của tầu nhỉ. Đặt lại về giờ bangkok xong tắt đi bật lại nó lại về GMT+8.
Cho mình hỏi thêm mình cai firmware Google tivi 2.0.5 thì làm sao sử dụng đc tính năng đa nhiệm nhỉ. Không thấy cái menu chuyển cửa sổ đâu cả. Muốn vừa nghe nhạc vừa duyệt web chẳng hạn mà ko làm đc. Mới dùng thấy cũng lằng nhằng khó dùng phết.
@kimcong Himedia là một trong các box sử dụng dễ nhất anh. Quan trọng là chỗ "Mới dùng" 😃
Hiện tại hãng có bản cập nhật lên 2.0.7 rồi đấy anh. Tiện anh cập nhật luôn
Về sử dụng đa nhiệm anh cứ mở vài ứng dụng lên.. Sau đó kéo thanh navigation bar ở mép dưới màn hình lên. Bấm và giữ chuột tại nút đa nhiệm (hình vuông) là chạy đa nhiệm chia đôi màn hình ok nhé
kimcong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kodiitvplus 2.0.7 down ở đâu thế bác.
Còn cái vụ time sao hả bác
@kimcong Link tải FW đây bác: http://www.mediafire.com/file/okoom64im6sjrop/update.zip
Anh update lên nhé, đã fix vụ múi giờ rồi ạ
kimcong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình mua Q30 đc khuyến mại cái SCTV code dùng trong 1 tháng. Cái này dùng cho cái gi ấy nhỉ. Dùng cái SCTV online làm gì có chỗ nào nào nạp code đâu.
@kimcong Đó là code của STV Play anh nhé. Ko phải của SCTV onlone. Bên đó đang có nâng cấp toàn diện về hệ thống sau một thời gian ngắn chạy thử. Sắp sửa public lại toàn bộ với những nâng cấp mới rồi
Mình vừa mua q30, về nhà không biết vọc sao mà giờ mất tiêu cái thanh điều hướng để xài đa nhiệm rồi. Với lại mình cài hicontrol vào điện thoại nhưng khi sử dụng thì màn hình điện thoại đen thui không thấy giao diện của bõ mặc dù cảm ứng vấn được
@01662314806 Bản KODI 218 là bản KODI đã được MOD đường dẫn và add sẵn nội dung. Chạy tốt nhất cho các thiết bị ANdroid Box. Bản Kodi Krypton (logo màu xanh) là bản mặc định theo máy chưa có nội dung anh nhé
@kodiitvplus Mình đang xài laucher himedia nhưng muốn chuyển sang xài laucher itvplus, mình ở nhà làm có được không hay phải mang ra tiệm?
@01662314806 Vào kho ứng dụng HDPlay Stote tải về cài đăt. Xong nhấn phím Home trên remote để lựa chọn giao diện mới. Set HDlay Launcher làm mặc định
@kodiitvplus Mình vừa factory reset nên phải tự cài lại kodi 2018, vào phần fshare thì không tim thấy phim, có cái tìm thấy thì login thất bại, vậy phải sửa sao bạn?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019