[Android] Dịch tiếng Anh khi chơi game, không cần chuyển qua lại giữa các app

quangle2911
17/3/2018 15:56Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rêmmberwp7
ĐẠI BÀNG
6 năm
ko ổn. mình chơi giả lập Ps1 ấn vào bong bóng dịch thì toàn bị văng ra
toandiamond
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ứng dụng hay rất bổ ích, việc học hay tra cứu từ tiếng anh trở nên đơn giản hơn nhiều, rất ủng hộ người viết ra app này, tuy nhiên từ vựng tiếng anh hơi ít, nhiều từ tra còn không có, người viết có thể mở rộng thêm phần nạp thêm gói từ điển chuyên nghành nữa thì tuyệt vời, để app được sử dụng rộng rải hơn không có giới hạn rào cản nào cả, cám ơn Bạn nhé.
quangtung79
ĐẠI BÀNG
6 năm
Game thì không dịch được chứ dịch từ or nguyên câu thì cứ to nó xong copy là google translate nó tự dịch luôn ngay trên màn hình , android 7 là làm được hết
Chrome nó dịch cả trang luôn mà thuật toán google translate nói thật ai đó góp ý thèn Google cải tiến tí nó dịch phải nói là kiểu ngoài hành tinh ấy
Good app, đã upgrade lên pro version 😁
Hy vọng bản update kế tiếp support dịch nhiều từ điển cùng lúc
quangle2911
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aaaakien Tính năng dịch câu đã tự động xác định loại ngôn ngữ để dịch bạn nhé!
hi99
ĐẠI BÀNG
6 năm
tren win dùng phần mềm nào vậy các bác
Ứng dụng tuyệt vời, nếu dịch được cả đoạn văn bản nữa thì quá chuẩn luôn
quangle2911
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tungcuctrucmai Có dịch được cả đoạn văn bạn nhé! App sẽ tự động tìm đoạn văn gần nhất để dịch.
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@quangle2911 Ở đây là lấy chữ mà bong bóng đè lên rồi xét xem điểm đầu và điểm cuối của đoạn văn dựa vào bố cục, dấu câu để nhận diện đúng không ạ? Mình cần phân biệt được câu văn và đoạn văn. Mình vẫn không tin (chưa dùng đến chức năng đó) nó có thể dịch được cả đoạn văn. Hiểu được cách ứng dụng hoạt động thì mình sẽ sử dụng ứng dụng 1 cách hiệu quả hơn.
quangle2911
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LoiLOVN App sẽ cố gắng xác định block gần nhất hoặc xung quanh bong bóng bác nhé. Dù ở dưới là trình duyệt, ảnh, pdf cũng OK ạ. Bác xem ảnh em capture đây bác nhé:
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@quangle2911 Cảm ơn thông tin của bạn.
danghongvu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xiaomi 5A cài rồi, nhưng ko mở app đc ad.
VyThu121
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ổn đó nhỉ
TraiNghiem12
ĐẠI BÀNG
6 năm
App này hay đó
YeuAnh1491
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng k đc
iolna
TÍCH CỰC
6 năm
@YeuAnh1491 Bạn vào cài đặt, tải từ điển về cho ngôn ngữ mà bạn muốn dịch.
Sau đó phải kích hoạt cái từ điển đó thì nó mới dịch được. Ví dụ: bạn muốn dịch tiếng Anh nhưng từ điển kích hoạt hiện tại của bạn là tiếng Tây Ban Nha thì khi kéo bong bóng vào tiếng Anh nó sẽ không dịch. Bạn phải double tap vào cái bong bóng để vào menu cài đặt sau đó kích hoạt cái từ điển tiếng Anh lên thì nó mới dịch được tiếng Anh.
Oánh dấu cho phần mềm hay :rolleyes:
Bác ơi, e dùng trên mipad 2, Miui 9.5.1.0 thì cứ quay tròn, không dịch. Dùng trên note edge thì ?
duy0699cat
ĐẠI BÀNG
6 năm
Supp thêm tiếng nhật thì em tải :v
quangle2911
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duy0699cat Cũng muốn lắm bác ạ, nhưng nhận dạng tiếng Nhật hơi khoai ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019