Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Android] Google Maps cho dán Sticker vào các địa điểm cá nhân của bạn

TDNC
19/3/2016 2:17Phản hồi: 40
[Android] Google Maps cho dán Sticker vào các địa điểm cá nhân của bạn
Trên app Google Maps có tính năng đánh dấu sao (lưu) các địa điểm cá nhân ví dụ như nhà riêng và công ty. Hôm nay Google nâng cấp nó lên một mức độ mới bằng cách tạo thêm nhiều hình Sticker đa dạng để chúng ta dán nó vào từng địa điểm yêu thích của mình. Thay vì mọi địa điểm đều có hình ngôi sao màu vàng chán ngắt thì bây giờ có thể đặt nhà riêng là hình cái nhà trên cây, đặt văn phòng là cái hình lâu đài chẳng hạn. Có tất cả là 24 Sticker để bạn chọn.

Google khuyến khích người dùng hãy lưu thật nhiều địa điểm trên Google Maps để họ có thể đưa ra các gợi ý về dẫn đường nhanh chóng hơn. Một khi bạn đã lưu các địa điểm thường hay lui tới thì Google Maps có thể dẫn đường rất nhanh chóng mà không cần bạn phải tìm hay gõ lại địa chỉ của những điểm đó. Tính năng Sticker mới chỉ dành cho người dùng Android, chưa có cho iOS, hãy cập nhật Google Maps lên phiên bản mới nhất và đăng nhập bằng tài khoản Goolge của mình để có thể sử dụng.

pasted image 0-7.jpg

Theo Google
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TmouseQ
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này hay nè, anh gồ đúng là đón đầu công nghệ kinh 😁
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho đặt tên luôn đi có phải hay không ? Cứ phải tạo bản đồ mới đặt tên được.
haquangtrung
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duaIshock Bác chon một điểm trên bản đồ, chon tab "Dropped Pin" vừa xuất hiện bên dưới, chọn "Label", ghi bất cứ thông tin nào bác thích, xong bấm "Add Label". Trên bản đồ sẽ xuất hiện thông tin bác ghi chú, nhưng thông tin chỉ hiện ra với tài khoản của bác thôi. Nó xuất hiện trên bất cứ thiết bị nào đăng nhập bằng tài khoản của bác. Tính năng này mình dùng lâu rồi.
GTT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không có sticker pikachu rồi 😁
hunghang1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
@GTT :D:D:D
ngoanrazo
TÍCH CỰC
8 năm
Thằng google map ngu chỗ ko cho đặt tên
pocket
TÍCH CỰC
8 năm
@ngoanrazo Thực ra nó tự tin quá bác ạ. Ở Mỹ thì đúng, nó xác định được hầu như chính xác địa chỉ. Ở VN thì cái đó hơi chuối.

Cái dán sticker này vẫn không có trên PC, chán.
@ngoanrazo Nếu dùng google map trên Symbian bạn có thể đặt tên địa điểm theo ý mình, có thể thêm cả mô tả, các chi tiết, số điện thoại, ... luôn. Rất tiện lợi, mỗi khi tìm đến là có đủ thông tin luôn và rất dễ tìm địa điểm đã lưu.
troy28790
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngoanrazo có cái label đó
ồ hay quá, thật tuyệt, trước đây toàn đánh dấu theo ý nó, khó tìm địa điểm đã lưu bỏ mợ, nó cho mình đặt địa điểm lưu theo tên tùy thích nữa thì quá ngon, tương tự google map trên Symbian
Trên Android cho đặt lại tên mà.
ngoanrazo
TÍCH CỰC
8 năm
@TDNC Hồi xưa nó không có nên em mới chế cái app này
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.ngoanrazor.bookmarklocationads
Hoang_Sa
ĐẠI BÀNG
8 năm
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
@Hoang_Sa Nhiều pikachu quá, tấp vô bác tài ơí =))
Hay quá. chờ mãi cái đặt tên là ưng rồi.
Trước giờ lưu nhiều quá . lắm lúc chả nhớ nó là cái gì.
nay thì on rồi !
Sao mình ko thấy nhỉ. Có bác nào chỉ giúp em với. Với cái điều hướng của google mình ko thấy nó nói j hết, nó cứ kêu binh binh lên khi tới ngã ba ngã tư gì đó. Mình kích hoạt đủ thứ mà ko thấy. Mình sài Note 4. 😃
@Đỗ thánh 2014 Bác vào CH Play để update lên google map mới nhất là có đủ hết, cải tiến lần này mình thấy OK lắm, tạo thêm thuận tiện cho người dùng đồng thời thằng google nó cũng sẽ thu thập được nhiều thông tin người dùng hơn.
@minhcuongpro1234 Mình cập nhật phiên bản mới nhất rồi. Hiện đang là 9.22.1
quocbao85
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đỗ thánh 2014 Bạn phải chuyển ngôn ngũ trên điện thoại sang tiếng Anh thì mới được vì nó dẫn đường bằng tiếng anh.
@quocbao85 Vậy thì nó hướng dẫn bằng tiếng anh. Hình như nó điều hướng bằng tiếng việt nhưng ở bản Beta thì phải
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phải tạo bản đồ riêng nó mới cho đặt bạn ah. Còn việc chỉ đánh dấu sao trên bản đồ thì ko cho đặt.

Như này này:

@duaIshock Bấm vào dấu ba chấm rồi chọn thêm nhãn ý.
ngocthanh69
ĐẠI BÀNG
8 năm
đăng bài chỗ nào đó các bác
chỉ giúp em với có vấn đề cần hỏi a, e tinh tế với
Screenshot_2016-03-19-14-46-46.png Screenshot_2016-03-19-14-47-01.png
vậy thì ok rùi, vào trong và dùng các tính năng của nó thôi, cải thiện lưu địa điểm và chỉ đường dẫn đường.
@Đỗ thánh 2014 Có thể liên quan đến rom máy bạn đang dùng.
@minhcuongpro1234 Bạn vừa đi nó có hướng dẫn đường đi bằng giọng nói ko vậy. Mình thấy Review là có hướng dẫn bằng giọng nói việt.
@Đỗ thánh 2014 Đầy đủ như vietmap, here map và nokia map.
Tạm được :oops:
Trước mình dùng cái phần mềm gì mà edit map lưu cũng nhiều địa chỉ h chán rồi; nếu mà chức năng ổn thỉnh thoảng cũng cần đánh dấu
tuananh7391
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình thấy ios có cái map rất hay, cho lưu địa điểm, đặt tên rồi lưu lại 1 bức ảnh, gắn liền với account. google map ko làm đc cái này :<
DinhhCuong
TÍCH CỰC
8 năm
badgirl9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
😃Hay
chienham2412
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác cho em hỏi đổi sticker như thế nào ạ ? Em mò hoài mà k ra . E dùng android 6.0 , google map 9.33.1 . Cảm ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019