[Android] Hướng dẫn root, recovery, up ROM cho Samsung Galaxy Tab 10.1

poisonpure
29/7/2011 11:40Phản hồi: 51
51 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bài viết bổ ích, nhưng chưa đọc ( nữa có tab 10.1 để vọc sẽ xem kỹ lại). M15x thân yêu, hehe cùng sở thick đam mê AW :giggle:

Wao ipad 2 do samsung sản xuất đẹp thiệt.
Bạn chép thẳng file zip vào bộ nhớ của Tab.
Mình xài bản ROM có TouchWiz này.http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1162302
Nhanh và ổn định hơn bản gốc!

---------- Post added at 07:20 AM ---------- Previous post was at 07:15 AM ----------

Máy mình cũng bị như thế! Cũng hơn 1 tuần rồi mà cũng không thay đổi gì! Thôi thì ta cứ sống bằng niềm tin theo những gì Samsung tuyên bố.... Hihi!
DK Master
TÍCH CỰC
13 năm
Cám ơn bạn rất nhiều. Mình đã root và up ROM đó... Bây giờ hoạt động rất đẹp và mượt..... ........
bây giờ các tiệm điện thoại đang tuyển kỹ thuật loại này nhiều lắm, bài viết rất bổ ích cho a e tìm hiểu mấy vụ này.
Không thích SS Galaxy nhưng khoái con Alien của bác chủ.
alienware t

Chỉ kết mỗi con alienware thôi
Bài viết bổ ích và rất kịp thời ^^
gihieudeo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hỏi câu ko liên quan lắm, là con GT 7" thì có up lên được Android 3.0 ko hả bạn ơi?
Được bạn ơi! Bạn tìm trong tinhte có bài hướng dẫn hoặc lên xda- developers tham khỏa các bản ROM mới!
mrsilen
TÍCH CỰC
13 năm
quá tuyệt các bác ah
em vẫn chưa nhận được máy ! lạ nhỉ ?
mấy cái máy android chạy mượt thật!
hồi đó xài con acer liquid chết mê lun!
nhưng... mỗi lần mà xui bị rớt hay bị hư 1 cái gì đó!
trời ơi!
như trời xập xuống! có tiền cũng ko kiếm ra được linh kiện thay thế!
con acer liquid của mình hồi xưa bị chạy mực màn hình! chờ trung tâm acer đúng 3 tháng! nản wá! chưa có tin tức gì! bán xác lun! pó tay!
bạn mình 2 con HTC! sợ thật!
mong rằng Sámung sẽ mạnh mẽ! & cung cấp linh phụ kiện nhiều! để có gì cũng đỡ đau tim! haizzz....
Thanks bác chủ topic nhiều 😁

kết cái máy Alienware của bác quá =p~ hihi
junoxien
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này hay 😁
Giúp đỡ rất nhìu cho ng mới :D
skygatevn
ĐẠI BÀNG
13 năm
cám ơn bạn về bài viết rất hữu ích
Bác Poisonpure ơi giúp em với.
Em làm các bước đúng như bác viết nhưng cuối cùng không lên giao diện Superuser, vẫn giao diện cũ.
Thank bác
conchuot
TÍCH CỰC
13 năm
Thanks bác poisonpure, mới root cho một con Tab SS nhưng fail, bây giờ sẽ làm lại từng bước theo chân bác.
Cho mình hoi là cách cua bác poisonpure là cho tab 10.1 wifi cua hang nào vây?mình xài tab 10 wifi 4g LTE Verizon SCH-i905 sau khi up CWM 4.0.0.4 cua bác vào thì ko thê vào CWM RECOVERY dc.Thanks.
Sr Tiêng Viêt

Sent from my iPhone using Tinh tế ....!
truoc tien sorry mod tai ko danh duoc phim tieng viet, va minh moi tap tanh xai android nen ko biet gi het, moi mua con galaxy tab 10.1 nen dang tap tanh thoi, mong duoc huong dan

minh muon hoi la sau khi da root may xong, mo superuser len thi ko thay gi het, co cach nao add source hay lam sao de xai superuser or lam sao xai duoc chuc nang root cua may? ai biet lam on huong dan dzum, thanks nhieu nhieu
mjnh kung moi cap nach ze e ss verizon 4g, dang tap tanh may mo e no, ban chj jao vai duong nhe
thanks alot

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019