[Android, iOS] Google Maps có thêm tính năng chia sẻ địa điểm theo thời gian thực

TDNC
23/3/2017 4:4Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

PhucKK
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái trò này BBM có từ tám đời rồi h mới thấy Gmap có.
mrdzu165
ĐẠI BÀNG
7 năm
Google không bao giờ biết dừng lại nhỉ, rất nể luôn
Google Maps cho tải offline ở bất kỳ đâu nhé, Singapore hay Mỹ đều được cả.
Google Maps nó có cộng đồng người dùng đông đảo và quan trọng nhất là nó có Google Maps Maker (rất tiếc là sẽ đóng cửa vào cuối tháng 3 này và theo Google sẽ có giải pháp khác). Google Maps Maker cho phép chúng ta tự đóng góp vào tạo nên bản đồ chứ nó không thụ động chờ họ update như Nokia Maps hay Apple Maps. Chính vì vậy Google Maps mới cập nhật nhanh và chính xác như vậy.
@Mountain King 1. Bây giờ bạn vào tải bản đồ Toàn bộ VN mình xem đc không?mình có Gmap mà không biết làm sao tải hết VN 1 lần hết, toàn chỉ tải Địa phương với Tải tùy chỉnh khu vực ah.
2. Feedback của người dùng không phải là cái đống góp xây dựng maps như bạn nói ah? Đội ngũ của GG sẽ xem thay đổi nào đc nhiều ng gửi feedback nhất để xác định khu vực đó, địa điểm đó đc thay đổi.
@qquocddatdk Cho mình hỏi bạn cần làm gì mà tải hết cả bản đồ vn ? Đâu cần thiết.
@traisaigon Dạ em thích vậy đó chớ. Gmap mà nó cho tải 1 lần hết VN thì em cũng tải chơi ah. Để sẵn đó lúc cần thì xài thôi.
heogia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Dự là nhìu người sẽ đập smartphone để chuyển qua Nokia 3310 2017 cho an toàn tính mệnh quá :]]]]]]]]]]
Vừa đọc trên Tweeter 😆 nếu có cái này mấy vụ: t đang đến rồi hoặc 5p nữa t đến dẹp sớm 😃))
cái khó khăn của gg offline là gg có nhiều thông tin quá nên chỉ lưu 1 bán kính nhất định, chứ lưu full được cả nước như here thì ngon
namhung1987
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ae thiendia hội sẻ tắt ngay tính năng này!
sao bây giờ mới có nhỉ?
Tính năng này cách đây 7,8 năm đã có rồi, hồi mấy cái Nokia E63 E71 còn hot, tụi bạn suốt ngày check xem bạn mình đang ở đâu. Nó cũng được tích hợp trong Google map, tên nó là Google Latitude. Sau đó một thời gian thì Google Latitude bị tạm dừng cung cấp, giờ lại mở lại, nhưng không gọi là Latitude nữa.
cái này thì tiu 500 anh em tinh tế mh ròi
😆) rip pin, bật chia sẻ như thế thì GPS lúc nào cũng bật cùng với dữ liệu mạng 😁
Càng dễ bị kiểm soát, theo dõi. 😁
xthanhtommyx
ĐẠI BÀNG
7 năm
Từ khi biết Waze thì đã bỏ hẳn GG map 😁
demen72
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này mà lén thiết lập vô đt của bạn gái hoặc người khác (gà mờ công nghệ) thì sao nhỉ 😁
quá tuyệt vời... đôi lúc rất cần
GragonV
CAO CẤP
7 năm
Các ông chồng k thích điều này 😔
(hoặc có thể rất thích khi mình cho ra app để fake địa điểm trên google maps 😆) )
Cái gì cũng có hai mặt của nó...
nokia here map giờ chỉ còn là dĩ vãng thôi!
TUyệt vời.
Tìm nhau không lo lạc nữa
Chức năng này google có lâu rồi, nhưng cũng tồn tại trong thời gian ngắn xong mất tiêu, mà nằm ở mục tính năng thử nghiệm (chắc mấy ông chồng ko thích điều này ;) )

Giờ nó ra lộ thiên rồi còn cho phép khoảng thời gian Theo dõi nên dễ biết là có bị theo dõi ko
Kakaka

Cơ mà dân phượt thích điều này
Và .... phần mềm Family Locator ko thích điều này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019