[Android, iOS, Windows] Tặng bản quyền ứng dụng tài chính cá nhân Money Lover

Duy Luân
31/12/2015 14:30Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có vẻ đồng bộ giữa PC và Android có vấn đề thì phải.
Em tạo ví và một số nhóm chi tiêu trên PC nhưng đồng bộ nên điện thoại thì trên đt k thấy đâu
Chipset 925
ĐẠI BÀNG
8 năm
@chamnv Cũng bị tương tự, lúc trước có xài nhưng bỏ thời gian, giờ sử dụng lại, mình xoá hết tài khoản trên điện thoại để nhập lại từ đầu, rồi đồng bộ ví.
Trên PC dù đồng bộ vẫn thấy các giao dịch lúc trước, chẳng có giao dịch mới. ngược lại trên điện thoại cũng vậy.
@Chipset 925 HIện tại mình đang dùng Money Keeper của Misa thấy ổn, đồng bộ tốt, đơn giản.
Cho mình hỏi: mình đã tạo ra nhóm chi phí tên là Cây cảnh, bây giờ muốn đổi tên thành Cây cá cảnh thì làm như thế nào?
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ducnvm Bạn vào phần menu bên trái, chọn thể loại. bấm vào cái thể loại muốn thay đổi -> chọn edit hoặc hình cây bút trên thanh actionBar trên cùng bạn nhé 😃
h mới đọc bài 😔 xài app lâu rồi...ước chi đc gia hạn thêm huhuh
Mình đã đăng ký thành công, nhưng cách đây gần 1 năm rồi.
Mình làm ngược như hướng dẫn thì lại dc tk premium,ai chưa dc thì thử xem.
- Vào cái link nhập mã tinhtelover, nhập mã xong thì có cái mail báo đã kích hoạt premium.
- Sau đó kéo lên trên tải app về máy.
- Vào máy thấy báo tk đã premium
dinhdoong
ĐẠI BÀNG
8 năm
hầy, em dự tính sống 200 năm, thế này thì đến lúc đấy nếu dùng lại phải mua bản quyền à bác? 😔

Mà bác @hdtuan87 phát triển cái này à bác? 😃 , em mới dùng qua cả 2 app MoneyLover của các bác và Sổ thu chi của MISA, xin phép có 1 nhận xét nhỏ. Với ứng dụng của Mísa họ hiển thị hết các ví vào 1 màn hình, rất trực quan tiện cho ng dùng nhìn vào là biết luôn số dư tất cả các ví, còn MoneyLover có hơi bất tiện chút là phải bật menu ra và chọn ví khác mới xem được.
Nói chung là Sổ thu chi của Misa làm người dùng cảm thấy tiện hơn vì theo dõi được tổng quan mà không cần thao tác nhiều. Mọi thao tác khác đều rút gọn, tiện cho ng dùng nhất.
MoneyLover e thấy cũng tốt, nếu các bác tối ưu thêm 1 chút về phần giao diện và kịch bản thao tác người dùng thì sẽ rất tốt đấy ạ. 😃

À nhân tiện em muốn hỏi tí, em đăng nhập vào thì em thấy tk đã có sẵn 9000 từ lần trước sử dụng, tuy nhiên em muốn đặt lại số dư là 440 như hiện tại của em mà không muốn ứng dụng lưu lại cái giao dịch chuyển từ 9000 xuống 440 thì có cách nào không bác? Tại vì em thấy làm kiểu gì cũng hiện lên cái giao dịch 9000 - 8560=440 , nhìn không thích lắm.
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dinhdoong Cảm ơn bác 😃. về phần cân bằng thì bác có thể dịch ngày cho nó xuống năm 1990 chẳng hạn là chả bao giờ thấy mặt nó đâu :v. còn trong ứng dụng thì sẽ tính theo giao dịch nên ko có ko dc.
về phần hiển thị thì bên mình vẫn đang tiếp thu ý kiến và cải tiến nó bác ạ. nên có ý kiến gì bác cứ nói bọn e sẵn sàng tiếp thu 😃

ps: bác hết hạn 100 năm thì nhớ mua thêm ủng hộ nhé 😃
redcow
TÍCH CỰC
8 năm
Lại trâu chậm rồi. Mấy hôm ăn tết ko vào tinhte 😔(
Lỗi tắt ứng dụng xẩy ra liên tục trên IOS.
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Về giao diện thì chắc mỗi người mỗi ý nhưng mình thích cách sử lý của Money Lover hơn là cái của MISA. Mình vốn rất kỳ vọng vào sản phẩm của MISA nhưng sau khi dùng thử thì cực kỳ thất vọng nhất là cái UI UX cực kỳ ngu xi của nó. Mà ngu nhất là khi mình gửi góp ý thì họ trả lời theo kiểu họ làm vậy là tốt rồi và những góp ý của mình không phải cái họ muốn làm =))

denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Quên, tiện thể góp ý chút về tính năng nhé.
App nên sớm bổ xung tính năng chia sẻ (đồng bộ) theo từng ví riêng biệt. Ví dụ: Vợ chồng (hoặc partner) có quỹ chung nhưng sẽ có quỹ riêng. Người dùng đương nhiên không muốn chia sẻ thông tin trong quỹ riêng nhưng lại rất cần ghi chung trong quỹ chung và cần biết ai đã ghi giao dịch đó hoặc thậm chí nếu thêm cơ chế phân quyền nữa thì lại càng bá đạo. Bác thử tham khảo cách làm của Google Keep xem nhé.
Tính năng này áp dụng trong rất nhiều trường hợp: quản lý tài chính gia đình, người ở trọ chung, hướng dẫn con cái cách chi tiêu, thậm chí có thể áp dụng trong các nhóm kinh doanh nhỏ, công ty nhỏ,...
Nếu Money Lover sớm có tính năng này thì các Sổ thu chi của MISA hay các app khác không còn là đối thủ nữa 😃

hdtuan87
ĐẠI BÀNG
8 năm
@denhun Có bạn ơi, bạn vào phần quản lý ví, bấm vào nút (...) ở ví muốn chia sẻ, chọn chia sẻ -> nhập email mà bạn muốn chia sẻ( email này phải là email đăng kí tài khoản Money Lover)

Sắp tới sẽ có phần quyền còn hiện tại thì khi chia sẻ mọi ng đều có quyền như nhau bạn nhé 😃
Chipset 925
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có 3 ứng dụng đã thử qua, mỗi loại có điểm mạnh điểm yếu: Money Lover; Thu Chi; T2Expense.

Nhận xét Money Lover cần khắc phục một số điểm để tốt hơn:
- Biểu tượng: còn thiếu (như phân biệt các tài khoản ngân hàng chẳng hạn).
- Đồng bộ chưa tốt: giữa điện thoại và PC; hay trên chính 1 máy: xoá giao dịch chuyển khoản từ Ví 1 mà không tự xoá tiền vào Ví 2. Giao dịch chuyển khoản cần đầu tư hơn (thực chất là để chuyển giữa các Ví để chi tiêu, không phải khoản mất đi hay thu nhập)
- Menu bên trái nên thể hiện cùng lúc số dư các Ví nhìn trực quan hơn.

Mới xài lại, có một số góp ý, các tính năng khác chưa sử dụng tới nên chưa biết 😃
Mong muốn hoàn thiện để sản phẩm giúp ích được mọi người quản lý "Money" tốt hơn. Cám ơn tác giả.
Nhập mã báo OK, rùi hôm nay cài lại điện thoại, đăng nhập lại thì mất Premium...
huy_dk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dasklney bạn nhập bên android đúng ko ?.do ko đọc kỹ nên bạn nhập thủ công chứ không lên trang chủ nên mất là đúng r. app nó chỉ cho app đấy thôi vì bản thân nó là free.bạn phải nhập cho mail trên trang happy.moneylover ấy nhé.cái này đọc sẽ hiểu 😃
@huy_dk Cái nhập trên trang chủ là cho iOS mà :O
huy_dk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dasklney tớ nhập vẫn bình thường thoát ra vào lại cả chục lần.cài mới trên thiét bị khác cũng okie mà tớ dùng được thêm 5 thiế bị nữa ok không vấn đề !
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Cảm ơn bác em làm được rồi.
Hôm qua em cài lại rom cho máy xong cài lại Money Lover thấy mất premium rồi. Giờ em phải làm sao hả bác 😕

alex304
ĐẠI BÀNG
8 năm
- Chưa thấy kết nối với dịch vụ "chờ bản update" liên kết với ngân hàng nữa thì quá ok. em đang hóng.
hdtuan87
ĐẠI BÀNG
8 năm
@alex304 😃 bất ngờ sẽ tới bất cứ lúc nào. Thỉnh thoảng vào check thử xem dịch vụ mong muốn đã có chưa bạn nhé :v
denhun
TÍCH CỰC
8 năm
Money Lover làm việc rất nhanh các bác ạ. Em nhận được mail thông báo đã được kích họat lại Premium rồi. Cảm ơn Money Lover nhé!

bienlt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho hỏi cái này lúc trước mình từng xin key rồi, giờ ko đc nữa thì phải làm sao?
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
@bienlt Mua bạn ạ
Nếu đã có bản quyền thì chỉ việc đăng nhập thôi
Đã cài cả năm qua trên iPad Mini nhưng chả có nhu cầu xài, chả gỡ cứ để đó 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
mình có dùng thử, tuy nhiên thấy ko hay bằng Buget King; nên để dành lại lúc nào cần thì xài.
hongson890
TÍCH CỰC
7 năm
Ủng hộ ứng dụng người việt đi, có 5$ thôi mà 😔
cái này bị lỗi... minh update data thuong xuyên.. hôm bua tháng 11 năm ngoái...mua máy mới về đang nhập 2 nick trên cung 1 máy..cho update thuong xuyên luôn Up khoảng 3 ngày cái máy cũ restore cho mẹ, cái máy mới lỗi các tháng trc của máy cũ mất hết dât, làm vik ghi sổ nợ mất tiêu 😔 ko nhớ cho họ mượn ngày nào --> nick vip hẳn hoi xin key cua tinhte

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019