[Android] Mời tải app hình nền chính chủ của Google, có đổi tự động, homescreen và lockscreen riêng

Duy Luân
19/10/2016 21:48Phản hồi: 61
[Android] Mời tải app hình nền chính chủ của Google, có đổi tự động, homescreen và lockscreen riêng
Lần đầu tiên Google ra mắt một app đổi hình nền dành cho các thiết bị Android và bạn chỉ cần Android 4.1 trở lên là chơi được hết. Ứng dụng này sẽ tổng hợp hình nền đẹp, độ phân giải cao từ Google Images, Google Earth và các đối tác của Google, không có những tấm hình sến súa như chúng ta hay thấy trong những app wallpaper khác. App cũng hỗ trợ đổi hình nền homescreen và lockscreen độc lập, riêng cái này yêu cầu Android 7.0 trở lên mới được. Cuối cùng, Google Wallpapers cho phép bạn chọn một thể loại ảnh nào đó mà bạn thích và một tấm hình mới sẽ được tự động cài làm hình nền mới cho bạn mỗi ngày. Link tải ngay bên dưới, mời anh em Android chiến.

Nguồn: Play Store
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thử ngay cho nóng
n3.9592
TÍCH CỰC
8 năm
XIAOMI đã có từ lâu
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@n3.9592 Quan trọng là của google làm thôi chứ mấy cái đổi hình nền này cũng chẳng mới mẻ gì :v
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
8 năm
@n3.9592
Chỗ nào bác, đang dùng mi5 mà k biết.
n3.9592
TÍCH CỰC
8 năm
@vuhoang132 Bản V8.0.1 ấy - bản room mới nhất tùy biến nhiều chức năng hay lắm . có nút quick ball như IOS - Kiểm soát dung lượng 3g, chụp màn hình bằng cách vuốt 3 ngon ... nhiêu thức nghịch hay lắm
vuhoang132
ĐẠI BÀNG
8 năm
@n3.9592
Mình đang ở global 8.0.2
histyle
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đep phết. 😁
Chắc là chạy ngầm rồi tải hình mới về. Có tốn pin không vậy?
khuong1982
ĐẠI BÀNG
8 năm
@trantrungkien.ct Mua cục gạch xài đê
@khuong1982 Đang cmt bằng 1280
bomy
CAO CẤP
8 năm
@trantrungkien.ct 1280 bạn làm cách nào cmt tinh tế được chỉ tôi với, tôi đang xài 105 không biết có xài được không nhỉ?
@bomy cmt bằng sms gửi qua ip sao đó copy past
Sony cũng có đổi hình riêng độc lập từ lâu.
@VietBuild2016 Có bao giờ vậy bạn Sao mình không biết mình cũng dùng Sony đây
@chu thao Cài đặt > Màn Hình > Cá nhân hóa > Hình nền. bạn có thể chọn hình riêng cho màn hình khóa và màn hình chính.
Thử xem có ảnh gì hot ko nào
DLQ
TÍCH CỰC
8 năm
Sao con Note 7 của em không tải được vậy?????
@DLQ Chúc mừng những quả bom còn sót lại trên trần gian😁
DLQ
TÍCH CỰC
7 năm
@forever or never Nghe đồn còn gần 1 triệu 9 "quả bom" đang trôi nổi trên thị trường,Samsung năn nỉ hoài (tặng thêm $100 khi trả lại )mà người ta còn chưa muốn trả...trong đó có tui (tại tui mê con Note 7 thế thôi,vả lại chả thấy không có con phone nào xứng tầm để thay thế).
Thôi thì cứ giữ lại em nó xài,có sao đâu.Ăn chơi mà sợ mưa rơi thì về nhà đem cái điện thoại bàn ra mà xài khỏi lo cháy nổ.
http://www.phonearena.com/news/Despite-Samsungs-pleas-many-customers-prefer-to-keep-the-Galaxy-Note-7_id86803
@DLQ Bạn là một trong những người gan dạ nhất VN...😁
Tks Mod, klq nhưng hnay 20/10, chúc toàn thể các mem nữ tinh tế có một ngày thật ý nghĩa, vui vẻ và hạnh phúc 😃
bexinhlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đẹp vãi
Sao mình không đặt được ảnh màn hình khóa trong app nhỉ
botculai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vkingvip Mình cũng vậy, chỉ cho đặt màn hình home thôi. Mình sài v10 có ai bị như mình ko
GhostRiley
TÍCH CỰC
6 năm
@vkingvip Chỉ sử dụng được trên android 7.0 trở lên nhé
kevinpham720
ĐẠI BÀNG
8 năm
Theo như mình biết thì chỉ API set homescreen được thôi. Còn lockscreen thì không phải máy nào cũng set được, tùy vào nhà sản xuất custom lại được hay không. Còn riêng android gốc thì từ android 5.0 trở lên là ko có api set lockscreen.
Thanchet92
TÍCH CỰC
8 năm
Sao mình tải không đc nhỉ?
Đàn xài htc m7 android 5.
Giống như thiết lập hình nền Bing trong Windows Phone.😁
Toàn hình đẹp và chất lượng cao.
nguyenquan1
ĐẠI BÀNG
8 năm
cái này android có từ bản 4.2 rồi mà
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@nguyenquan1 App nó chỉ cho phép trên android 7.0, còn máy dưới 7.0 thì nó ko chọn dc mà bạn phải cài thủ công :v
Ko đặt được màn hình khóa hả các bạn
dobangtc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn thanh trạng thái mà hết hồn à
ilove1520
TÍCH CỰC
8 năm
Bỏ android cà giật về với ios mượt mà rồi
Ngocanh55xd1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thử ngay cho nóng, chờ đợi mãi từ thời dung Bing image trên winphone.😃
Vẫn ít ảnh. Không chọn được cái ảnh nào ưng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019