Android N cho chỉnh độ phân giải hiển thị và kích cỡ font chữ, nâng cao trải nghiệm màn hình to

Duy Luân
11/3/2016 5:17Phản hồi: 95
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thanhscub
TÍCH CỰC
8 năm
Con G2 DCM của mình xài Rom CM13 có gần như Android 7 về tính năng luôn rồi, công nhận mấy cha làm bên CM nhanh dễ sợ.
.CrazieR.
ĐẠI BÀNG
8 năm
G3 của tui cần thứ này 😁 :D :D :D để ........ giảm độ phân giải đỡ gánh cho cục pin :D :D :D
Red Man
TÍCH CỰC
8 năm
Sao nhiều người cứ ham hố đọc được nhiều chữ mà để chữ nhỏ thế nhỉ 🆒. Mình thì luôn luôn để chữ mặc định vừa phải để dễ đọc 🆒
lovesky
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hình Minh họa không thấy tác dụng mấy của điều chỉnh này
Vẫn cái thanh status đen xì, tởm lợm à?
Ios tự chỉnh quá tối ưu

Note5 nó bắt chước chỉnh y chang 6+
lam_ppc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kool_boyjuly Bắt chước cái nào bạn. Ko hiểu ?
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
[QUOTE="iupepap, post: 46925372, member: 1486237"baen đồ không ra hồn không phải là tính năng àh...here rất tốt nhưng update đường rất chậm...giờ mới biết android đổi font chữ là phải root ấy. ME chả có gì hơn chrome ...buồn cười .viết bình luận lên tinh tế = ME codn tệ hơn cả IE nhé...dật dật điên cuồng. Cái gì đúng thì phải công nhận sao cứ cố chấp làm gì[/QUOTE]
Đang xài WM10 đây và chả thấy ME nó giật cái gì! Load còn nhanh hơn cả IE trừ cái vuốt trái phải! Còn trên con note 4 k thèm động đến chrome luôn vì nó quá tệ thua xa UC browser! Ak mà nói nghe nè đổi font chữ thì k cần root đâu nhưng đổi độ phân giải hiển thị thì có đấy bạn
vinh_moc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vlcdng Đang xài WM10 đây và chả thấy ME nó giật cái gì! Load còn nhanh hơn cả IE trừ cái vuốt trái phải! Còn trên con note 4 k thèm động đến chrome luôn vì nó quá tệ thua xa UC browser! Ak mà nói nghe nè đổi font chữ thì k cần root đâu nhưng đổi độ phân giải hiển thị thì có đấy bạn[/QUOTE]
giật lúc viết bình luận dài dài ấy..mình không chê nó tệ ,nhưng mà mãi không chịu hoàn thiện, như mấy bạn có tiền mua dc cái này cái kia , chứ như mình mua dc con 1520 vì đam mê vì muốn trai nghiệm mà mất cả năm thì lại khác . Hiểu đơn giản nó như là 1 ng bạn 1 thứ rất quý với mình ....mong chờ nó tốt lên mà hoài không thấy , hi vọng để rồi thất vọng ấy
glhoanganh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vlcdng Bạn nói rất chuẩn, nhưng mình vẫn đính chính tý. Đổi dpi cũng ko cần root nhé 😆 mìn đang xài đây
glhoanganh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này chuẩn luôn này 😆 mình mới chuyển từ ip 6 plus sang android M, cái giao diện gốc launcher goolge thật là thảm họa. App drawer trắng phớ, icon to tổ bố. Mở mấy app mail mình hay xài lên thì thôi rồi. Chữ to, icon to đùng như cái điện thoại đồ chơi. Phải chỉnh tay dpi nhưng vẫn có 1 số app ko tương thích (viber, uber...) xài khó chịu vãi. vẫn thắc mắc cái đơn gian và thiết yếu thế mà google ko nghĩ đến.
tuyệt quá! chờ đến bản chính thức và trải nghiệm thôi 😁
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
hữu ích
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
8 năm
Nexus 5 chỉnh dc ko mọi người
Cái này trên gpro2 của mình thât tuyệt
@Duy Luân giảm độ phân giải hiển thị có làm giảm độ phân giải màn hình không và có ảnh hưởng tới chất lượng hình ảnh không?
Có thể chỉnh dpi ở trong Developer Options/Smallest width. Hiện mình để 530 dpi thấy OK cho màn hình 6'.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019