Android O cho chọn nhanh file để làm nhạc chuông / notification, không cần chép file thủ công

Duy Luân
23/3/2017 22:51Phản hồi: 87
Android O cho chọn nhanh file để làm nhạc chuông / notification, không cần chép file thủ công
Trong Android O Preview mới ra mắt hôm qua, bạn sẽ có một tùy chọn "Add ringtone" nằm trong mục cài đặt âm thanh tin nhắn, cuộc gọi và notification. Nút này cho phép bạn thêm một file âm thanh nào đó đang có trên máy để làm nhạc hiệu, không cần gắn vào máy tính, cũng không cần bạn phải copy file thủ công vào đúng thư mục như cách chúng ta hay làm từ trước đến nay. Với anh em Tinh tế thì vụ này chả có gì khó, nhưng với những người dùng không rành máy thì đây là một điểm bổ sung rất đáng hoan nghênh. Hiện Samsung, LG và một vài hãng khác cũng đã tự thêm chức năng này cho thiết bị của họ, với việc Android O có sẵn thì họ không cần tùy biến nữa, bớt đi một thứ phải kiểm tra khi nâng cấp lên bản Android mới.

Nguồn: Android Police
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamviet94
TÍCH CỰC
7 năm
Ước gì ios cũng làm dc như vậy.
@Cupertino Thế đấy vì cuộc đời quá tôn thờ nó nên nhiều cái chỉ là đơn giản nhưng muốn cũng không làm được. Mà cũng vì tôn thờ nên cũng lại đành giả vờ là éo muốn. Chứ giả như thằng iP nó có thì chắc là: vâng, vâng a cứ để e ghi âm lại. Chắc lúc đó cũng chả để ý đến cái gọi là quyền riêng tư, hay luật nào đó ở nước nào đó nhỉ.
@thenhantinh Android fan lúc nào cũng thích giả sử nhỉ 😁...khổ, sống trong khổ sở nhiều nên cứ phải tưởng tượng ifan sống cũng giống mình =))...đúng là đến trong tưởng tượng cũng áp đặt người khác nghĩ giống mình mà =))...bệnh kinh niên thật rồi :D...
@Black Mamba Ủa tại sao tôi nói vụ thay nhạc chuông dễ 30s ông lại kg chấp nhận? Mà chưa kể đụng tới vấn đề nhạc lậu này nọ mà tôi kg muốn nói tới đấy nhé. SJ đã giúp ngành công nghiệp âm nhạc vì dẹp bỏ đc nhạc lậu, và vì thế mới sinh ra vụ mua nhạc chuông để cài. Tôi thấy cái đó là sự văn minh, cần học hỏi chứ kg phải là cái gì cũng free free free mà kg cần đếm xỉa gì đến tác quyền.

Rồi vụ ghi âm như ông ghi âm cuộc gọi với tôi mà tôi kg đồng ý, tôi cho đó là vi phạm vì ông chưa hỏi ý kiến tôi, như thế ông kg chấp nhận là ông sai ah? Ông làm một điều có thể ảnh hưởng tới ng khác mà kg xin phép, ông tự cho cái quyền đó sao?
Đúng là android fan bệnh chung, thích gây ảnh hươngr tới ng khác mà kg cần biết ng ta nghĩ gì =))...mà cũng có gì lạ, android vốn dĩ thu thập thông tin ng dùng hết trơn, có thèm đếm xỉa gì tới riêng tư ng ta đâu...

Tóm lại, mỗi hdh có một cách tiếp cận và ng dùng có như cầu khác nhau, ông kg thể đem cái ông cần gán cho ng khác, còn cái ng ta cần thì kg thèm động tới. Sống vậy khác mẹ gì lũ ích kỉ đâu đúng không?
Lạ nhỉ, mình thấy vẫn làm thế hồi h mà, kể cả với mấy em nexus.
nemo1560
TÍCH CỰC
7 năm
@dangvietdung Nếu bác để file trong ringtone folder thì mới hiện lên trong list . Android o rút dc bước copy từ folder khác qua ringtone đó bác
binh114
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang ở. "L"
Lại sắp có "O"
Bao giờ lên "N"
^^
@binh114 Kiếm con smp tên GHỆ rồi muốn L.O.N gì cũng đc.
@binh114 Mới sáng sớm mà bác làm em kích thích, bác ăn gì em cúng :p:p:p
thangvipro
TÍCH CỰC
7 năm
@binh114 N là Android 7 đó bác, đủ rồi còn gì 😁
@binh114 Vãi cả L.O.N 😁
14025025
TÍCH CỰC
7 năm
ế, đt mình cũng có chỗ chọn ring tune mà, có phải copy cái gì đâu nhỉ?
dacviet
TÍCH CỰC
7 năm
@14025025 Cái đó do hãng điện thoại về làm thêm vào, giờ tích hợp vào trong nhân của O, lợi ích của nó là nhân điều hành thống nhất và giúp các hãng điện thoại bớt việc để nhanh update hơn.
google nhanh quá
seek4l0ve
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc bác chủ đang nói đến android thuần, chứ bản tùy biến của các hãng hình như đều có tính năng này
99v9.9999
TÍCH CỰC
7 năm
Có cần thiết khi mình toàn để rung hoặc nếu để chuông thì cũng để mặc định của máy
Phuc2oi
TÍCH CỰC
7 năm
Symbian đã làm dc từ hơn chục năm trc 😃
@Phuc2oi Công nhận
6227
ĐẠI BÀNG
7 năm
trước cũng add thoải mái, có điều dùng 1 cái explorer của hãng khác như ES Explorer hay File Commander , giờ tích hợp sâu ko phải cài 1 phần mềm quản lý file nào
hiepboy92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@6227 Vẫn ko ngửi nổi cái explore mặc định của android. Em vẫn phải dùng X-Plore từ thời symbian cho tới giờ sài android vẫn vậy
Trước giờ vẫn set nhạc chuông qua mấy app nghe nhạc bình thường
dùng bao đời nay vẫn thay đổi bình thường mà, tất cả các hãng dùng Android đều chọn và thay thế nhạc chuông dễ dàng mà đâu có khó khăn gì
slbadguy
TÍCH CỰC
7 năm
Set nhạc có cần phức tạp vậy ko, android làm được trước giờ mà đâu cần app gì đâu, nghe nhạc bài nào set được bài đấy thôi
cuong.pm
TÍCH CỰC
7 năm
Toàn để rung, chẳng bao giờ dùng nhạc chuông cả.
Lên Android 5.0 cho Samsung Galaxy S4 Z00m là một điều xa xỉ trừ khi R00t m=áy 😁 Vậy mà giờ đây đã cóa Android O :D
problem troll.png
nên đơn giản như vậy. ko nhầm thì trước kia cũng đã có như vậy rồi.
klq-ko biết bao giờ ông apple cho làm như này nhỉ:oops:
seikara
TÍCH CỰC
7 năm
Tốt nhất vẫn là cắt nhạc và cho vào thư mục
Cho em hỏi, hình minh họa điện thoại của bài viết là điện thoại gì vậy, thanks mọi người.
Dahaka321
TÍCH CỰC
7 năm
mình không hiểu lắm, nhiều thứ như thế này các điện thoại như nokia thời trước đã làm được, sao giờ android mới cập nhật tính năng này. như kiểu đi giật lùi vậy, ngay cả tính năng luôn hiển thị giờ trên màn hình điện thoại vậy. Chẳng hiểu nhà sản xuất họ làm cái gì nữa =.=
@Dahaka321 từ trước giờ android gốc không có tính năng này, chỉ là các hãng tích hợp vào thôi, giờ mới tích hợp từ android gốc
Thực ra tính năng này có từ thời xưa, nhưng ra android mới thì phải thêm thắt cái gì đó cho có nên GG làm thế thôi
Ha Thuc Cong
ĐẠI BÀNG
7 năm
WP có lâu rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019