Android Pay bắt đầu phát hành ở Mỹ dưới dạng ứng dụng Google Wallet mới

Duy Luân
10/9/2015 23:16Phản hồi: 21
Android Pay bắt đầu phát hành ở Mỹ dưới dạng ứng dụng Google Wallet mới
Google vừa bắt đầu phát hành nền tảng thanh toán Android Pay đến người dùng Mỹ thông qua ứng dụng Google Wallet bản mới. Hãng nói Android Pay hiện đã có thể dùng ở 1 triệu nhà hàng, cửa hàng và một số địa điểm khác ở nước này. Trong thời gian tới sẽ có thêm nhiều doanh nghiệp khác cùng tham gia. Giống với Apple Pay, Android Pay cũng dùng kết nối NFC để giúp điện thoại giao tiếp với máy tính tiền và tự động trừ vào tài khoản người dùng sau khi mua hàng. Tuy nhiên, Pay là cả một nền tảng và nó được mở ra cho các bên thứ ba khác cùng tham gia phát triển ứng dụng. Chính vì thế chúng ta có thể xem Google Wallet cũng chỉ như là một app dùng Android Pay mà thôi. Ngoài ra, Android Pay còn hỗ trợ lưu thông tin thẻ thành viên, thẻ giảm giá, thậm chí có cả nút "buy with Android Pay" để dùng trên web hoặc app.

Nói về thẻ tín dụng, Android Pay đang hỗ trợ cho nhiều ngân hàng và đơn vị lớn như American Express, Bank of America, Discover, Navy Federal Credit Union, PNC, Regions Bank, USAA, US Bank. Sắp tới sẽ có thêm Citi Bank và Wells Fargo gia nhập.

Android Pay yêu cầu máy chạy Android 4.4 trở lên, có kết nối NFC. Xem thêm về cách hoạt động và hình thức thanh toán của Apple Pay, Samsung Pay và Android Pay trong bài viết này.

Nguồn: Google
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xe360.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Ngày càng tiện lợi.. Khi nào áp dụng ở Việt nam thì cuối tháng khối chú ngã bổ ngửa vì tiện tay là dí điện thoại vào cái máy thanh toán..
zaizai_via
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngày càng tiện dụng nhỉ, cơ mà mất điện thaoị có nguy hiểm không nhỉ? hihi
kuluoj
TÍCH CỰC
9 năm
@zaizai_via Phải có mã pin mới thanh toán đc chứ.
Chỉ mong mấy cái công nghệ Pay về Vietnam cho nhanh. Lúc đó thanh toán đỡ khổ hơn 😃
link dưới chết rồi nha bác...
ko biết cách thức hoạt động của nó ra sao nhưng có an toàn như thẻ ko?
Mất/chôm/giật đt coi như mất cả tiền trong tài khoản sao...
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@MrDuc2010 phải khóa điện thoại chứ, mua loại dùng vân tay cho chắc ăn. Nghe nói Apple Pay chỉ dùng được thẻ từ, không dùng được thẻ chip nên Samsung Pay sẽ rất hot.
longoanhi
TÍCH CỰC
9 năm
@Kabm Vân tay giờ hack còn dễ hơn đặt mã pin , apple cũng bị hack vân tay luôn rồi
Titaner
CAO CẤP
9 năm
@longoanhi Hack à , bạn cho mình link đọc với nha , thx nhiều .
DLQ
TÍCH CỰC
9 năm
Em đang dùng Samsung Pay trên con Note 5 thấy pro lắm các bác ạ.Chọn thẻ cần thanh toán...nhận diện vân tay..đưa phone lại gần máy đọc thẻ .."Tích"....thế là xong (Samsung Pay thì không cần bật NFC)...😃
@DLQ Cho hỏi, bác đang ở đâu mà dùng được dịch vụ đó vậy?
@LionelRichie Mình cũng đang tính hỏi câu này...
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@DLQ 21/9 mới xài đc mà ...
SuCrop
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc mà buồn ở VN. Có một vài nơi chấp nhận thẻ tín dụng thì lại có nguy cơ bị nhân viên soi thông tin thẻ. Có khá vụ rồi nên nhiều lúc muốn quẹt thẻ cũng ngại :oops:
@SuCrop Cạcmànhình còn buồn hơn khi bị bạn chôm avatar và chỉnh sửa thành phiến quân hồi giáo ..😁
@yamaha009 nhìn giống bao thanh thiên phiên bản IS mà :D :D
Đang hóng Pay về VN dùng cho tiện
DLQ
TÍCH CỰC
9 năm
em đang sống ở Mỹ...hiện đang xài bản beta do Sam cung cấp..😃
Các bác lên trang này đăng ký lấy bản beta xài thử đi.
http://www.samsung.com/us/samsung-pay/beta-invitation-only/
@DLQ Sử dụng beta này có sử dụng được cho các máy POS ở Việt Nam luôn ko bro ?
DLQ
TÍCH CỰC
9 năm
v
em chưa có thử nên em ko biết...sorry bro 😃
Dùng Nexus 6 minh họa thấy yêu quá à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095