Android Q Beta 4 đã có cho các máy Pixel, lên thôi anh em!

zyzy1908
6/6/2019 3:0Phản hồi: 141
Android Q Beta 4 đã có cho các máy Pixel, lên thôi anh em!
Hiện tại, Android Q Beta 4 đã có cho loạt máy Pixel bao gồm Pixel, Pixel XL, Pixel 2, Pixel 2 XL, Pixel 3, Pixel 3 XL, Pixel 3a, Pixel 3a XL. Để kiểm tra hoặc tải bản beta này về thiết bị Pixel của mình, dễ nhất là anh em chỉ cần truy cập trang Android Beta for Pixel Program tại đây. Có update OTA rồi, anh em không cần phải tải firmware về flash nữa ^^. Chúc anh em vui vẻ, nếu có gì mới, đừng quên vào chia sẻ nhé.

Anh em có thể xem thêm trải nghiệm 4 tính năng mới tại đây để tham khảo. Những tính năng mới đáng để lên Android Q có thể kể đến như:
  • Dark Theme
  • Thao tác vuốt cảm ứng đa nhiệm, bỏ hàng phím ảo: có thể thay đổi màu sắc mũi tên,
  • Di chuyển biểu tượng khoá trên màn hình khoá
  • Khu vực Permission Manager giờ được nhóm lại theo Quyền truy cập (permission), chứ không phải nhóm theo app như trước
  • Chuẩn hoá chat head cho các app chat, hỗ trợ màn hình gập.
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bao nhiêu ae dùng pixel 😁
@tankers Tôi muốn nhìn thấy cánh tay của anh emmm
Hữu San
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tankers Em có dùng này bác 😆)
@tankers Bạn nên cởi tất ra đếm nhé
dghbcjh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tankers Do k phân phối tại vn thôi chứ nếu có thì chắc cũng khá nhiều fan.k hiểu sao mình nhìn pixel 3 thấy đẹp mê mẩn,đơn điệu nhưng vì sở thích dùng máy trần chụi nên hay bể màn hình vì thế k giám mua vì sợ thay thế phức tạp
Google không bán chính hãng pixel ở VN k dám mua 😔 mua xách tay ngại khoản bảo hành.
@muitenphale Không phải bảo hành mà hỏng thì không có linh kiện mà thay
mrtoanhcm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Đông June Bác cứ lo bò trắng răng, cái thứ gì mà không có, từ máy full seal cho tới linh kiện chính hãng Có tiền là có tất.
@tuananh.04 Bác trả lời đọc xong em ức chế. Giống kiểu hỏi ăn cơm chưa, bác trả lời quét nhà rồi ấy.
Bác ấy hỏi ngại bảo hành nếu mua xách tay, bác lại bảo đến trải nghiệm mới nhất, chả liên quan gì đến nhau
@muitenphale Có bán ở Xách tay Việt Nam nhiều mà.
Nhưng kiếm chỗ uy tín mua may thì ổn.
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
Đã xài 2 em. Thấy ok. Nhưng sợ cái bảo hành, máy bán lại rớt giá thê thảm. Hãi tới giờ
@Vo_manh Mua pixel thì nên mua đời cũ hơn đời đang có. Để hư rồi thì vứt luôn. Đời mới thì đắt vứt thì tiếc. K có chính hãng mà thích OS mới thì chơi thôi.
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
@vule123 Liên quan gì tiêu sản bạn? Cái đang nói là nó rớt quá thảm, bán đổi thì lỗ quá nặng. Dân công nghệ kêu xài cho hết đời bạn, hơi căng
@vule123 Có người thích mua xài vài tháng bán như mình thì việc rớt giá là điều đáng lo chứ
fancy90
CAO CẤP
5 năm
@Vo_manh Muốn nghĩ tới bán thì chỉ có thằng iphone mới ít rớt giá thôi
van_doan
TÍCH CỰC
5 năm
giờ up bản beta sau này chính thức có cần flash lại từ đầu ko các bạn?
@van_doan Ko cần, tự lên bản chính luôn
@van_doan Nghe nói px 2 bị lỗi, reset là hết. Còn lại mấy cái khác k bị.
khang20
TÍCH CỰC
5 năm
sao nó ko làm kính hay thép, ba cái đồ mũ
@khang20 3a mới là nhựa, mà cũng không phải nhựa ọp ẹp bẻ phát là gãy 😆
@khang20 giống mấy con lumia ngày trước á, không phải loại nhựa rẻ tiền đâu
mrtoanhcm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khang20 Bác này chắc sài hàng Tàu khựa quen rồi.
alienthai
TÍCH CỰC
5 năm
lên Q pixel thực sự ngon hẳn luôn 😁
totalhn
TÍCH CỰC
5 năm
@alienthai Ko có tính năng lật ngược hình khi chụp bằng cam trước như các hãng khác nhỉ, chán thế
tienbb96xx
TÍCH CỰC
5 năm
@totalhn Cái gương máy ảnh ấy hả bác?
ai có pixel đây? kiểu như mai sẽ có bàn bphone 3 có update mới, anh em lên thôi, trong khi số người dùng bphone3 em chỉ thấy có mỗi em 😁
@vule123 Bp3 lên 9 chưa bạn. Hy vọng ít model sẽ được update nhanh
Thằng GG suốt ngày bắt người dùng thử nghiệm vậy. Tự thử nghiệm cho ngon lành cành đào hết đi rồi khi giới thiệu xong cái là tung ra bản chính thức luôn đi. Như thằng Apple nó làm thời Steve Job ấy: Công bố máy xong cái là cho đặt hàng luôn, Công bố phần mềm mới là cho update luôn. Lằng nhằng bắt thử nghiệm cả năm. Rồi đến khi chính thức thì lại được nghe cả năm rồi, và lúc đó có thông tin ra thử nghiệm bản mới hơn nữa nên cảm giác lúc nào cũng cứ như dùng đồ cũ vậy. Giờ nhiều máy mới lên Android P. Ông cứ ra thông tin Q làm thằng lên P cũng chẳng có tí sướng nào, lại chờ được lên Q đến giữa sang năm.
htson16
TÍCH CỰC
5 năm
@maithang215 Thế đi mua quần áo có phải thử không . Đi mua oto phải thử không . Lần sau đi mua oto đi mua quần áo không phải thử nhé . Đi mua oto bảo cho e từ chối bảo hành lỗi tự e chịu nhé . Hdh cũng thế họ ra bản thử nghiệm để tìm lỗi song họ mới ra chính thức . Game cũng thể phải thứ nghiệm mới ra chính thức . Điều chế thuốc cũng phải thử trên chuột mới lên con nguời . Không thử tiêm thằng lên người bị sao ai chịu nói phải động não trước khi nói nhé
elgaucho
TÍCH CỰC
5 năm
@maithang215 Ồ thì ra iPhone không có iOS beta à, thì ra mình mới trên núi xuống. =))
@maithang215 IOS 13 đang cho dùng beta đó :p
mrtoanhcm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@maithang215 Thanh niên cuồng áp bồ không hiểu gì về thế giới công nghệ lên tiếng 😆)
ides
CAO CẤP
5 năm
vẫn mong pixel 2 sim vật lý 😔
mrkn
TÍCH CỰC
5 năm
@the last dragon Vậy chắc để dành tiền mua Google 4 XL luôn quá.
Thử 1 lần chơi lớn 😁
@mrkn em cũng đang tích tiền.
Mong ra Pixel 4 thì con 3 giảm tí =)). bên Mẽo nó đang sale 200$ mà chả có tiền mua
mrkn
TÍCH CỰC
5 năm
@the last dragon Link ở đâu mà Pixel 3 sal còn 200$ ? Mình định mua Pixel 3 XL mà mắc quá
@mrkn sale bớt 200$ không phải là sale còn 200$ bác 😁. Như Pixel 3 thì 799 - 200 còn 599
đã lên cho Essential Phone, qua nay Android, iOS, macOS, Windows đều lên bản mới nhất, quá phê 😁
traisau_ht
TÍCH CỰC
5 năm
nokia 8.1 có bản beta 4 chưa nhỉ
@traisau_ht Đội Pixel trước. 8.1 chắc sau vài bữa.
quangduy90
TÍCH CỰC
5 năm
hóng chính thức, máy mình ko hỗ trợ beta 😔
Em xài HTC U11 còn chưa biết P là gì nữa 😔(
Cái đáng giá của pixel là đây
bị IOS 13 làm lu mờ rồi
yldbk
TÍCH CỰC
5 năm
Nghe thì hay đấy, nhưng máy đâu mà lên...
htson16
TÍCH CỰC
5 năm
@yldbk Có tiền là có tất có tiền sang sing mua google bán ở bên sing
ra nhanh để samsung còn up android 10 cho note 9 mình vuốt ko cần 3 phím ảo cái nào :rolleyes:
@Edward Đỗ Đang xài Pixel và lại thích cái full screen gesture của bọn ss hơn, GG làm cái navbar chán vl, thua cả bọn xiaomi hay meizu
@Kan Takahashi full creen gesture của samsung vuốt hay bị nhầm vị trí lắm. Vì nó có 3 hướng vuốt lên lận. Cứ như ios vuốt đã.
@Edward Đỗ cái gesture của Q chán lắm bác ơi, quẹt 2 bên giờ nó thành back, mấy cái side menu như mấy app Google phải ruớn tay lên bấm nút mới đuợc, cái thanh navi thì kiểu quẹt dễ nhầm hơn nữa, hix. dùng cái cử chỉ của bọn xiaomi với meizu xịn như ios thích vl
Phong8822
TÍCH CỰC
5 năm
Khá thích pixel.nhưng mà đợi n ra đời 4 kiếm con đời 2 vậy, chứ vung tiền ra mua xong n hỏng phát thì thôi luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019