[Android, root] FlashFire: giải pháp backup, flash ROM, flash OTA không cần recovery

Duy Luân
14/5/2016 23:11Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cám ơn rất nhiều ạ.nhờ nó mà up dc cái rom zip
Giúp tôi với ,tôi áp dụng cách này và con sony z1 của tôi không chạy nữa ,sau khi flash xong bản rom mới lúc khởi động lại thì nó chỉ rung 1 tiếng rồi im lặng màn hình không lên không bật lên đc nữa. Nó bị làm sao rồi có phải bị brick rồi không và làm sao nó hoạt động trở lại. Xin mn giúp cho cảm ơn hãy trả lời tôi với
Giúp tôi với ,tôi áp dụng cách này và con sony z1 của tôi không chạy nữa ,sau khi flash xong bản rom mới lúc khởi động lại thì nó chỉ rung 1 tiếng rồi im lặng màn hình không lên không bật lên đc nữa. Nó bị làm sao rồi có phải bị brick rồi không và làm sao nó hoạt động trở lại. Xin mn giúp cho cảm ơn hãy trả lời tôi với
Ad giúp tôi với mong ad trả lời
Giúp tôi với sau khi flash rom cook máy z1 của tôi không hoạt động nữa bật không lên nữa mong ad và mn trả lời có cách nào chữa đc không.
cdlam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Binie Flash lại rom ftf (stock rom) bang flash tool mới nhat đi bạn. Sẽ ổn thôi
Deadpoool
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy mình kết nối bị lỗi MTP device driver code 10 là sao các pro.
đã bật MTP và usb debug mà vẫn ko nhận
mong các bro hướng dẫn đt em ko kết nối pc dc
cdlam
ĐẠI BÀNG
7 năm
do cáp đó. bữa mình cũng bị, thử đủ cách, cũng nhieu cáp lắm, mà chả hề ăn nhậu gì dc, cuối cùng mua 1 cọng cap khác, bthg.
@cdlam Mình mới dùng android...... bạn có thể chia sẻ giúp mình link 01 rom Quốc tế dùng ổn định cho LG V20 đc không ? Mình chưa có kinh nghiệm tìm rom !!!
Idol1990
TÍCH CỰC
6 năm
Anh Luân ơi? Cho e hỏi, sau khi flash rom mới xong. Thì máy có còn " root" nữa không ạ?

Em có máy ZTE Blade s7. Trên mạng có rom lineages 15 oreo. Nhưng khi flash bằng recovery thì báo lỗi. Nên e đang tính xài cách này.

Nhưng rom có 2 file .zip
1/ file .zip hệ điều hành.
2/ file Gapp.zip chứa các app dịch vụ google.

E dùng phần mềm này flash 2 lần à bác?
cảm ơn ad đã chia sẻ
Tình hình là em nghịch ngu cài cái flashify cho con HTC 10 dùng cái flashify để cài twrp , cài xong nó đòi reboot e alow cái bây giờ máy cứ khởi động lại liên tục. Hiện mỗi logo htc ra là lại khởi động lại. vào recovery thì khoong được cũng bị như trên. Đã stockrom bằng fastboot nhưng cũng không được. Ai cứu em với
Hoankk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho hỏi: không vào được ứng dụng flashfire trên máy samsung? Cụ thể khi khởi động ứng dụng sau đó cấp quyền root cho nó, load một lúc rồi lập tức bị thoát ra luôn?
Có phần mềm nào backup thẳng vô PC như IOS không bác, máy mình Nokia Android gốc :v
Để sau đó mình cài lại HĐH, máy kế toán nên chậm và đầy bộ nhớ rồi không backup kiểu vào bộ nhớ copy vào máy tính được :mad:@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019