Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Android] Thử nghiệm đổi theme màu hoặc tự dùng hình nền riêng cho bàn phím Google Keyboard 5.1

Duy Luân
15/7/2016 22:48Phản hồi: 75
[Android] Thử nghiệm đổi theme màu hoặc tự dùng hình nền riêng cho bàn phím Google Keyboard 5.1
Google Keyboard hôm nay đã được cập nhật lên bản 5.1 để bổ sung chức năng tùy biến theme rất mạnh. Bạn có thể chọn các màu do Google cung cấp hoặc tự chọn hình nền của mình luôn đều được hết. Trước đây tính năng này chỉ có cho người dùng Android N Preview, giờ thì những ai chạy Android 6.0 trở xuống cũng được sử dụng. Để chỉnh theme, bạn sẽ cần vào Settings > Language & Input > Google Keyboard > Theme. Để tự chọn hình nền của riêng mình, nhấn vào nút My Image là xong.

Tải về Google Keyboard 5.1 trên Play Store

75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Laban key mới cập nhật tính năng làm theme còn mạnh hơn 😁
@O.R.A.N.G.E Nhưng app của nó nặng máy hơn của Google nhé bạn. App này tích hợp sẵn trong máy sẵn nên rất chuẩn
@hotletokhonganh1990 Nhẹ hơn mà ngốn 40mb ram trong khi laban ngốn 25mb ram hả 😁
@hotletokhonganh1990 đt bh cấu hình cao ngất để làm gì mà ko tận hưởng những app nặng ;)
@mongcute thật hả bác? Thế này thì ko còn lí do gì để chon Google keyboard thay cho Laban key rồi. Tiếc mỗi cái là Laban chưa cập nhật tính năng bàn phím 1 tay, ko thì hoàn hảo
edios
TÍCH CỰC
8 năm
@mongcute mình ko biết sao chứ mỗi lần bật laban key lên để gõ thì đều bị lag, gõ ko ra chữ ngay. GG KB thì ko bị. Có khi nào GGKB dùng thêm ram để mượt mà hơn ko ? Nếu có thì mười mấy MB ram ko thành vấn đề ^^
Ok đã đổi xong cơ bản là rất tuyệt vời. Tôi yêu Androi mất rồi,mặc dù đang dùng lumia
@Khoidang Ừ đang dùng song song hai em smartphone mà. Mới chuyển hàng nên háo hức tý đó mà.
bexinhlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng Google key bây giờ thích thật. Nhẹ như lông hồng. Nhớ từ và xoá từ nhớ rất thông mình. Thêm chế độ di chuyển con trỏ giống Swet select giống cydia của iphone. Thích
cold_boy113
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bexinhlam Di chuyển con trỏ được mà, bác đặt ngón tay nên phím cách rồi di sang hai bên thì con trỏ di chuyển theo, chỉ ko di chuyển lên xuống được thôi
Màu hồng nam tính vãi
@Timkelvin bác cũng thấy nó nam tính à 😁
@mori.kogoro Bác duy luan cũng nói kía,hahaaa
hoang anh171
ĐẠI BÀNG
8 năm
tùy biến càng ngày cao, đúng chất hệ điều hành mở
anhtaiqb
TÍCH CỰC
8 năm
Đẹp quá
sonenemy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dùng cả laban và google keyboard thấy laban tùy biến sâu hơn
Screenshot_2016-07-16-07-56-26.jpg Screenshot_2016-07-16-07-56-37.jpg
langtudaik
TÍCH CỰC
8 năm
có cập nhật hôm 13 rầu
baotk95
ĐẠI BÀNG
8 năm
android 4.1 ko đc cập nhật chán quá
@baotk95 Dùng swype ấy, nhẹ mượt
Tùy biến của Laban Key nhiều tính năng hơn nhiều.
Mình check thử thấy RAM của GG cao tốn nhiều hơn Laban Key
@keancaptinh Bạn nói ngược laban cao x3 ram và dung lượng app. Thằng nào cũng ngon cả, nhưng máy yếu và muốn nhẹ chọn google thôi, đôi khi đơn giản vậy mà hay.
Meolusy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@harrynghiem Vote bàn phím gốc của ss trên s7 edge nhé..
Vẫn thích dùng Labankey hơn
cái bàn phím này mình gõ hay lỗi, nếu gõ dính 2 từ là maatsdaaus cả 2, ví dụ như vậy. lại đổi. cái mặc định theo máy ko bị vậy
@p.a.tuan Vãi bố này quá. Dốt đến mức không biết chèn dấu cách vào à. Bắn súng không nên giờ bắt đền đạn sao. Ngốc
Đang xài Laban nì
Ý
Cái google hay laban ???
@Natiplus chắc là cái google rồi , vì cái nyaf nó nặng này !
haquang1310
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới cập nhật tối qua cho mi4,ngon
@haquang1310 Hỏi tẹo nhé. Mi 4 của bạn có bị rè loa không khí lên 7.5.1.0 vậy
bexinhlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
Google key đi bạn. Nhẹ, an toàn không sợ thu thập thông tin he
K ngon bằng laban dc
bonggondkn3
ĐẠI BÀNG