Android trên Palm Pre đã trở thành sự thực!

congthao90
21/4/2011 11:5Phản hồi: 34
Forum Precentral mới đăng tải video,và có cả hướng dẫn cài android lên Pre,mọi người cùng xem và thử làm xem nhé,em không muốn vi phạm bản quyền nên để nguyên xi tiếng Anh vậy,mà dịch đoạn này cũng dễ,anh em tự dịch rùi vọc vạch nhé:

34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pre chạy android :eek::eek::eek:
Có bản cho Pixi thì em cũng vọc cái xem sao.
Cơ mà đã chọn Palm thì vẫn chạy webOS là chuẩn nhất.
antondat
TÍCH CỰC
13 năm
Cẩn thận nhé các bạn nếu ko la phải Doctor lại đấy nhé. Nhớ backup
Sao ko nghĩ cách cài WebOS vào phần cứng khác (HTC HD2 chẳng hạn) mà lại đi cài HĐH khác cho Palm Pre😕
phải chăng là do bộ phận gesture quá độc đáo của các thiết bị chạy webos?
rockloccoc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có vẻ như android trên palm không được "xịn" lắm nhỉ?! K thấy biểu diễn nhiều chức năng. Đợi xem tình hình thế nào em cũng "risk" phát. Thỉnh thoảng thay đổi cũng hay!

Được gửi từ Motorola StartacX sử dụng phần mềm Tinhte.vn
đã chuột bạch 😁

1. không nhận mạng mobifone (chưa test các mạng khác)
2. màn hình nháy nháy chớp chớp

quyết định khởi động lại máy, khôi phục lại máy như cũ :D

P/s: Do nó chạy dual boot, nên anh em cài thoải mái, không ưng thì vẫn quay lại webos xong xóa android đi thoải mái, không ảnh hưởng gì cả.
Tiếc là hướng dẫn trên chỉ dành cho Pre,hy vọng sớm có cho Pre 2,Pre 2 chắc sẽ chạy ngon hơn Pre nhiều.
ong b huong dan m chay androi tren plam dc ko vay thank.m doc ma ko hieu hjx
tidusbmt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhimret bác còn xài palm không? em hỏi vụ chạy android cái. yahoo: anything4loev
turk182
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo em vs cấu hình Pre Legacy ( 600Mhz và Ram 256 ) thì chạy Android là không thiết thực lắm :| Chỉ là trải nghiệm cho biết thôi. Chưa kể ngoài kho ứng dụng và cộng đồng sử dụng Android lớn hơn thì WebOS cũng không thua kém là mấy 😆
K hẳn bác ạ . COn LG Optimus One cấu hình như Pre , mà e sợ còn yếu hơn pre vẫn chạy android ầm ầm đấy!
haxlidinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vấn đề không phải cấu hình đâu bác ạ. Khó nhất là ở khoảng coding sao cho hệ điều hành (Android) nhận diện và hoạt động tốt được với 1 hệ sinh thái không phải dành cho nó.

Kinh nghiệm của em với con HD2 (window6.5 -> Android -> WP7) là nếu như không tìm được những thiết bị có cấu trúc phần cứng tương tự để port 1 số đoạn code đặc biệt (driver điều khiển etc...) thì việc chạy ổn định là không thể (với HD2 thì rất may có HD7 và Desire). Thế nên Meago, Ubuntu dù đã cài thành công lên HD2 nhưng vẫn không thể tiến triển gì hơn là 1 ví dụ, vì không có thiết bị đối chiếu.
ai dịch đoạn tiếng Anh ra giùm e với sr mọi người e dốt tiếng Anh 😔
Đã dùng Pre với WebOS rồi thì lăn tăn Android làm chi cho mệt..mình cứ vậy mà xài thôi
@LIENHUONG hú hú, gặp ma roài >😆))
@nguocgio Chợt tỉnh dậy, nhớ mãi xem con đường đó ở đâu mà chịu, ko thể nhớ nổi 🆒
@LIENHUONG Chắc là đường Phùng Hưng :rolleyes:
@LIENHUONG mayne đường Ngô Văn Sở chăng :p
Cứ như Mod Lienhuong thì xài luôn mỗi HĐH 1 máy cho oách hihi
trông mờ quá, sao bác ấy không để cái camera cố định cho dễ nhìn tý 😁
dù j , em vẫn thích webos hơn 😃
đang đời bước đột phá kỹ thuật tiếp theo..................
bạn LIENHUONG có rảnh cho mình hỏi mấy cái về iOS với, máy hỏng rồi phải dùng máy cũ giờ loạn cào cào hết cả , không biết đâu mà lần 😔

P/S : À mà cũng tạm ổn rồi , khi nào gặp vấn đề lớn sẽ nhờ bạn giúp vậy 😃
Trù ẻo ng ta hả 😃

😁

Ko có ng trả lời là tự tìm ra hết 🆒
Dạ ! có ai bày chỉ trình tự dùm e đc k ạ ?! e đọc chẳng hiểu gì hết ạ !! hu hu
sao sao chẳng bác nào giúp e 1 miếng hết vậy ?!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019