Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Android TV Box toàn tập

darkmind
18/9/2014 4:10Phản hồi: 4.950
4.950 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình vừa mua con Himedia Q10 IV, đã lên 1.0.8 ngon lành.mọi chức năng ok,ngoại trừ cái giả lập ppsspp,mình cài thử cả 2 phiên bản free, gold và làm theo hd trên đa số các diễn đàn,mà sao chơi cái thử cái GOW và ìnferno đều bị giựt tưng tưng,anh em nào có kinh nghiệm hd mình cái,ức chế quá....><
P/s thích nhất mấy cái đi cảnh mà ko dc thì buồn lắm ah.........~.~
thaovjp89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NguyenVu2009 Himedia chơi game thì ko hợp rồi, ko biết bác đã cài được chưa ?
@thaovjp89 Cài dc rồi bạn chơi 1 2 cái bt như argy bird,fifa và 1 cái game gì quên rồi.dạng cũng giống orichi đi đánh.mượt lắm.mà tới cái gow và inferno là bị.ko bít prince of persia thế nào nữa.haizzz
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@NguyenVu2009 Prince of Persia nhẹ hều mà, chơi tốt. Còn God of War mình cũng test rồi, chơi cũng ok mà. Bác chỉnh xuống Render xuống 3 x PSP nhé. Hầu như tất cả các game PSP chơi đều ngon, chỉ mỗi thằng Ghost Rider nhẹ hều nhưng hình như mod bị lỗi nên chơi giật kinh khủng trong khi God of War khủng và Mortal Combat cực khủng chơi vẫn ngon.
kangmin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác đã cấu hình trong phần graphics chưa ạ. Trong phần rendering resolution bác thử để 3x hoặc 2x xem ^^
Các bác cho hỏi nhờ là xem kênh truyền hình trên AB chất lượng ổn định hay không? FPT hd box chỉ xem tốt với thuê bao mạng FPT.. Vậy hiện AB nào ở thị trường có thể xem tốt kênh truyền hình trên mọi đường truyền mạng?
@haila Cái nào cũng như nhau cả bác ơi, cái chính là tùy thuộc vào tốc độ đường truyền mạng + ứng dụng bác dùng để xem. Nếu biết cài đặt các ứng dụng hay, cài LiveTV trong XBMC thì xem khá tốt đó, quan trọng là đường truyền mạng ổn định thì xem vi vu 😃
@haila Xem truyền hình a co thể chọn Q1 , Q3 , xem các kênh truyền hình luôn nha , khi mua bên e cài sẵn dangtv , fptplay .... a về chi coi thui
Tình hình là em mới vác về 1 con 48 inchs nay muốn mua 1 em AB nhu cầu xem phim,lướt web và 1 vài game nhẹ nhờ các bác tư vấn mua con nào ạ,nhà em đã có đầu hdplayer và dàn 5.1 rồi ạ.Cảm ơn các bác nhiều
@trongmu2008 Nếu cần xem phim từ ổ cứng nhiều thì bác có thể chọn con Himedia Q5 IV hoặc Himedia Q10 chuyên đọc ổ cứng nhé, ở TP. HCM thì ghé qua bên em ở địa chỉ sau để được trải nghiệm và tư vấn kỹ hơn trước khi mua hàng nhé:

- 1A Bắc Hải, P.15, Q.10, TP.HCM
- 1081 Phan Văn Trị, P.10, Q.Gò Vấp, TP.HCM

Bên em có hỗ trợ cài đặt đầy đủ ứng dụng, tặng chuột không dây khi mua kèm, tặng tài khoản vip để xem phim HD online cùng nhiều hỗ trợ khác nữa, bác có thể yên tâm khi mua hàng nhé!
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@trongmu2008 Đã có đầu HDPlayer rồi thì không cần ham hố Q5, Q10 nữa bạn ạ, chứ Himedia Q3 IV chơi cho nó tiết sờ kiệm.
minh moi mua minix x8 nhung cam vao tivi sony 32 inch thi lai khong hien thi day du man hinh . cai dat lam sao de co the hien duoc day du hinh anh vay ?
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@h3nry3456 Bạn mở Tất cả ứng dụng => chọn Setting Mbox => Display =>Display position rồi bấm dấu (-) để co nhỏ lại cho vừa màn hình bạn.
Các bác cho hỏi atv1800e plus đo sóng wifi 4 vạch/5 mà sao tốc độ vẫn chậm nhỉ
Đưa cục wifi vô gần thì tốc độ tăng rõ rệt luôn
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@IceNinja Về cơ bản thì chưa thể khẳng định lỗi của phần mềm, ATV box của bạn hay wifi nhà bạn. Vì:
- Bắt được -50bd với khoảng cách 1 tầng có bê tông thì bình thường.
- Mạng 8Mbps thì với khoảng cách 1 tầng, được -50db thì sẽ chỉ suy hao còn khoảng 4-5Mbps (chứ không thể chỉ còn có 200-300kbps).
Theo kinh nghiệm của mình thì với Access Point dỏm (nhà mạng tặng), với gói 8Mbps, cách tầng có bê tông thì tối đa chỉ nên để cách tầm 6m theo đường chim bay (suy hao còn khoảng 4-5Mbps vừa đủ dùng).
Nếu được thì bạn dichuyênr wifi lại gần theo khoảng cách đó và đo sao chi đạt tầm -30db -> -40db là đảm bảo nhất.
@darkmind Chà. Mãi mới có người hiểu ý mình muốn nói, mình sẽ về thử ngay, nếu có j mình lại hỏi bạn nhé.
Nhưng với -50db thì chắc ko phải lỗi của phần cứng atv1800e đúng ko bạn?
Thanks
@IceNinja Đúng bác, làm thêm quả repeater rẻ rẻ, để cùng phòng với box thì yên tâm, lướt web xem phim vù vù bác ợ :rolleyes::rolleyes:
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@IceNinja Mình đã nói là chưa thể khẳng định gì nếu bạn chưa test với khoảng cách mình đề xuất. Tất cả các dòng box chỉ đạt -30->-40db khi ở trong bán kính 5-6m cách 1 tầng bê tông. Bạn test xong rồi đem kết quả lên đây cùng thảo luận nhé.
File phim nào ko có tiếng hả bác? Phim 5.1 hay phim 2.0? Hay là do file đấy của bác nó lỗi 😁
muadaunguon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@aanhdung77 Phim 3D Bluray âm thanh 5.1 và 7.1. Mình có khoảng 20 phim. Tình trạng cụ thể nhé:
1- Dùng android Mygica xem thì có phim xem dc, có phim ko. Những phim xem đc thì chỉ ra bluray, không ra đc 3D. âm thanh ra tivi bình thường. VD xem phim avata.
2- Tức quá mua thêm cái Himedia Q1 về xem. Xem được tất cả các phim mượt, cả Bluray lẫn 3D. Tuy nhiên có phim không ra tiếng. Cũng phim avata xem bằng mygica như ở trên vẫn có tiếng nhưng bằng Q1 thì tất cả im re
@muadaunguon Bác đã cài thêm mấy app Mxplayer chưa? Bác cho e địa chỉ mail của bác e gửi, bác cài vào rồi xem có khắc phục được hiện tượng đó ko nhé.
muadaunguon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình cũng ko rõ đã có Mxplayer hay chưa. Bạn thử gửi vào mail muadaunguon@gmail.com cho mình. Thanhk
muadaunguon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@aanhdung77 Thank bạn nhiều nhé, mình ko biết Mxplayer để xài Dangcaphd. Để mình cài thêm. Tài khoản mình chưa có, bạn gửi giúp mình vào email đc ko 😃) Hiện tại đang dùng cả 2 con box, Mygica và Q1, trước vẫn xem HayhayTV trên mygica cũng thấy nhiều phim. Mấy hôm vẫn đang mải mê xem bluray và 3D bluray qua ổ cứng di động chưa hết, âm thanh thì qua dàn bluray 3d 5.1 sony e6100 😃). Mà bạn biết đấy, xem bluray quen rồi đến lúc xem hd như từ thành thị ra ngoại thành, chuyển xuống tivi mà kênh nào chỉ có sd chưa lên hd thì như về vùng bản làng xa xôi heo hút.
Bạn tư vấn thêm cho mình việc xuất từ box ra máy chiếu và loa hiệu quả, nhà còn con máy chiếu cổng kết nối VGA, dư con mygica cho nó ra máy chiếu thỉnh thoảng xem 😃
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@muadaunguon Đúng là đã xem offline rồi thì khi xem online cảm giác hụt hẫng lắm. Bác đem con ATV ra cắm máy chiếu là đúng rồi, mua thêm cái cổng chuyển HDMI to VGA tầm 200-300k, lúc này Box chỉ chuyển hình ảnh lên máy chiếu (tối đa phân giải 1080i, không thể nét 100% như qua HDMI nhé, còn khoảng 95% cũng chấp nhận được). Lấy dây Optical cắm qua dàn Sony để xuất âm thanh là ok thôi.
@muadaunguon Đã inbox bác về vấn đề tài khoản 😃
Kết nối ra máy chiếu sử dụng cổng VGA thì bác làm quả convert HDMI to VGA, giá cũng không cao lắm ( khoảng 2-300k 1 bộ), bên em lại toàn dùng màn chiếu hd xịn( hehe) nên e chưa thử với VGA bao giờ nên cũng không rõ lắm về vấn đề chất lượng hình ảnh, nhưng thỉnh thoảng thấy các anh em còm men trên diễn đàn, thấy nói VGA ra hình ảnh cũng được HD, khả năng là thật bác ạ 😃)
*LT*
TÍCH CỰC
9 năm
@aanhdung77 K biết bác có thể cho mình ac vip của hdviet và hayhaytivi k.
Cám ơn bác nhiều
À mình mún cài thêm youtube và fptplay thì vào đâu bác.
Nhà mình có 2 wifi , wifi 1 angten , wifi 2 angten , mình test từng cái , cái 1 angten mà 2 thiết bị cùng truy cập thì chậm hơn con rùa , chuyển qua 2 angten thì 3 thiết bị nối vivu .
Thiết bị phát wifi cũng quan trọng lắm a
Cho mình hỏi 1 chút, mình mới mua cái đầu AVT 1800E plus, mạng cáp quang VNPT, speedtest trên ATV luôn đc khoảng 40mb-download. Tuy nhiên khi sử dụng gặp 2 lỗi sau:
- Ứng dụng zing-tv, không thể bật full màn hình khi xem phim. Ấn vào biểu tượng zoom to màn hình thì hình ảnh vẫn chỉ hiển thị ở góc, Tuy nhiên thanh trạng thái (tua, âm lượng...) lại phóng to lên.

- Khi mua ở chỗ xã đàn đc cung cấp mấy acc vip của vuahd và hayhay tv, nhưng dùng ứng dụng này rất hên xui. Có lúc load rất nhanh có lúc load mãi ko đc. Ứng dụng hayhay tv thì thường xuyên treo và đc chủ cửa hàng giải thik là do dùng chung tài khoản.

Android 4.4.2. Mong các bạn giải đáp giúp
@terry_007 Hi bác,
1. hayhaytv hiện nay bị lỗi hay treo, ko load được phim là do server của hayhayTV chứ không phải là do tài khoản đâu bác. Các xử lý hiện tại đối với hayhayTV cũng khá đơn giản, mỗi khi bị lỗi như vậy, bác chỉ cần thoát ứng dụng hayhayTV, tắt hẳn ứng dụng chạy ngầm, rồi sau đó vào lại là được.
2. Ứng dụng Zing TV khi muốn full màn hình, bác bấm biểu tượng mở rộng sau đó chọn độ phân giải 720P là màn hình sẽ full bác ạ.
2 lỗi này là do ứng dụng thôi bác ạ không phải do box đâu bác nhé ;)
@xibu Cảm ơn bạn đã trả lời, tuy nhiên cho mình hỏi là
1. Tắt ứng dụng chạy ngầm hayhay tv ntn vì khi treo ở màn hình load ko thể ấn được nút j trên điều khiển lẫn chuột, Có cách khác là rút điện ra bật lại thì may ra được.

2. Ứng dụng Zing TV mình đã chỉnh 720p rồi thử 480p đều ko full đc. Mình test thử phim arrow season 3 thì ko thể full đc.

Mong được giải đáp.
@terry_007 Hi bác,
1. Bác vào phần settingMbox/ Display/ Hide Status Bar => chuyển sang chế độ off. Khi đó box sẽ hiện thanh công cụ ở dưới. Bác kích chọn biểu tượng 2 hình chữ nhật chồng lên nhau ( nằm cạnh nút home) rồi bác giữ chuột trái vào ứng dụng kéo thả lên hoặc xuống là tắt ứng dụng chạy ngầm đó bác.
2. Em đã test lại đúng phim bác test vẫn full bình thường mà bác. Bác ấn biểu tượng full màn hình trước rồi sau đó chọn độ phân giải là được
Bài viết rất hay và hữu ích. Thanks bác
*LT*
TÍCH CỰC
9 năm
mình mới mua q1 iv của bác @ITVPLUS bán qa lazada, k biết bác có thể km cho minh ac vip hayhay tivi k ạ. và cái itv media gì đó.....

sẵn tiện bác nào cho mình hỏi cài app youtube thế nào ạ.
kuxitin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Làm sao để gõ tiếng việt trên bàn phím ngoài khi gắn vao android box ạ?
nam62624
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con M8s của em đang có cái lỗi wifi kì cục mà em cũng ko hiểu tại sao. Nó vẫn bắt đươc wifi trong nhà nhưng vào mạng thì lại không được, trong khi điện thoại thì vẫn vào mạng binh thường.
Em thử cho nó bắt wifi nhà hàng xóm thì cũng vào mạng bình thường.
Các bác có biết thế là bị lỗi gì ko ?
@nam62624 Nếu vậy vấn đề nằm ở mạng nhà bác rồi. Bác thử tắt mở lại cái bộ phát wifi của bác xem sao ?
nam62624
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xibu nếu tại mạng thì tại sao điện thoại vẫn vào bình thường bác nhỉ ?
@nam62624 Khoản này em cũng không rõ 😆, vì em cũng bị giống như bác nhiều lần rồi, lúc thì box, lúc thì điện thoại, lúc thì laptop ko vào được mạng trong khi các thiết bị khác vẫn vào bình thường, em cứ tắt mở moderm đi là lại được. M8S của bác đã vào lại được mạng nhà bác chưa ?
Mình mới mua Q3 iv của bác @ITVPLUS bán qua lazada,Bác ITV cho mình hỏi bác có khuyến mãi gì khi mua hàng không ạ?
@*LT* https://www.fshare.vn/folder/TKJ311756T

Rất nhiều app mình up sẵn , bác thích thì down về nha
*LT*
TÍCH CỰC
9 năm
@arielyangyi bác cho mình hỏi lun app nào có nhiều phim hoạt hình
@*LT* Hoạt hình thì bác cứ chơi với anh Youtube là ngon nhất bác nhé 😁
@*LT* Bác thử cài App này cho các bé nhá, youtube for kids http://appvn.com/a/details?id=com.google.android.apps.youtube.kids
Các bác cho mình hỏi:Mình dùng chương trình hicontrol mà khi kết nối nó cứ báo<Không may là quy trình HiControl đã dừng lại>,hiện tại mình đang dùng himedia q3 và đt LG gpro2.Thanks
Khi nào có 1.0.9 bác ơi 😃 ..............
@arielyangyi Sắp rồi bác ơi 😃) Có phát bác biết luôn mà
VTC_IT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình muốn hỏi chút. Giờ mình mới chơi box đang phân vân giữa hai con neo x7 và con Measy B4a. Mình thấy Neo x7 rom 16gb còn measy b4a chỉ có 8gb mà mình muốn chơi mấy game nặng 😃
@VTC_IT X7 là model cũ hàng Minix ngừng sản xuất lâu rồi mà bác, hình ảnh trên X7 không đẹp mặc dù cấu hình cũng khá cao. Tầm giá mua X7 bác có thể tham khảo ATV1800E Plus và Android Box M8S, cao hơn 1 chút có Xtreamer Wonder là những box cấu hình mạnh nhất hiện nay, hỗ trợ game rất tốt bác nhé.
phantan74
TÍCH CỰC
9 năm
Ngoài lề tí, em định mua cái TV để gắn Android TV Box khoảng >= 47inch, giá <12tr. anh chị tư vấn giúp em cái TV nào thích hợp với nhé.

Thanks nhiều ah,
huynhdd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phantan74 Bóng đá là sao bác, qua con anđroid box hay qua hệ thống smart của tivi hay xem từ truyền hình cáp
phantan74
TÍCH CỰC
9 năm
@huynhdd dạ do em hỏi ngoài lề anđroid box thôi ah.

chả là hôm qua xem trận VN với Thái trên cái TV ở nhà từ nguồn truyền hình cáp thì các ảnh lia máy (theo cầu thủ) thì sân cỏ nó bị nhòe nhòe, khi khung quay hình đứng lại thì sân nó lại nét lại.

kg biết LG 49UF670T có bị kg ah
huynhdd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phantan74 cái này thì em chịu, có thể do tần số quét của tivi, do cái ông quay phim, do tín hiệu truyền của nhà đài ..., thường thì các truyền hình trực tiếp bóng đá Việt Nam trên ti vi xem từ tivi CRT với tiêu chuẩn 4:3 vẫn sướng hơn cái LCD hay LED nhé bác, xem sướng trên tivi 32inch trở lên chắc là truyền hình HD thôi ạ
@phantan74 Bác mua TV bác ơi. E cũng đang định mua con này đây mà phân vân vấn đề này quá 😔
nhpu
Trứng
9 năm
Các bác cho em hỏi chút. Em có con Mygica 1220 DVB-T2 xem mấy kênh HD bằng dangtv lúc nào nó cũng cứ như xem clip quay chậm là sao? Đường truyền của em là cáp quang vnpt 1,2tr/tháng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019