Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Android TV Box toàn tập

darkmind
18/9/2014 4:10Phản hồi: 4.950
4.950 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VTC_IT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giờ e mới chơi vì mới tậu được con sony 40 inch. Nhờ các bác tư vấn cho e con box tv giá tầm 2,5 củ trở về. E hay thích chơi game nặng như af8, blf 4,... cảm ơn các bác nhiều 😃
@VTC_IT Chơi game thì bác nghiên cứu thử em ATV1800E PLUS nhá. Em này hỗ trợ game cực tốt 😁
@VTC_IT Tầm giá đó bác tham khảo con ATV1800 E Plus, Android Box M8S là ok nhất đó bác, cấu hình khủng dư sức cân mấy game nặng đó bác ;)
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xibu bác ơi,con Eny M8s ko có micro và webcam,mình có thể mua loại webcam nào để chát video,mình dùng cái card này nó có nhận ko http://www.lazada.vn/usb-ra-sound-21-am-thanh-3d-china-3d-sound-xanh-341839.html
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy bạn giúp mình với,mình xài Eny M8s mà không có micro và webcam 😔,giờ chọn loại micro nào có cổng USB tương thích với dòng này đây?
Cho em hỏi 2 câu
- em muốn mua android tv box chơi online tốt giá dưới 2tr rưỡi thì mua con nào ạ
- để chơi online ổn định thì cần tốc độ mạng tối thiểu bn ạ
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@Nam K29 Giá đó bạn nghiên cứu: ATV 1800E Plus, M8S, M8 có RAM 2GB. Nếu RAM 1GB dưới 2tr thì nên nghiên cứu Himedia Q3 IV. Tất cả đều chơi online cực tốt.
Mạng ổn định cần tốc độ thực tế đo được là 3.5Mbps trở lên. Dùng speedtest.net để đo nhé. Còn tốc độ lý thuyết sẽ bị sai số nhiều do nhiều nguyên nhân khác như khoảng cách xa, nhiều máy dùng chung v.v.. nên khó có thể cho bạn 1 con số chính xác.
ruaconbaccuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
@darkmind bác cho em hỏi,con Eny M8s ko có micro và webcam,mình có thể mua loại webcam nào để chát video,mình dùng cái card này nó có nhận ko http://www.lazada.vn/usb-ra-sound-21-am-thanh-3d-china-3d-sound-xanh-341839.html
@ruaconbaccuc Không nhận đâu bạn
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@ruaconbaccuc Đơn giản nhất là bạn mua webcam Logitech C170 hoặc C270 (giá tầm 450k-550k) là có đủ Microphone, hình ảnh luôn khỏi cần mua thêm cổng chuyển hay cái gì khác nữa. Đã test với M8S chạy rất tốt.
camera genius có dùng được cho android box ko bác nhỉ?
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenduong06 Nếu bạn có Genius thì đem ra tiệm để test với Android Box trước khi mua, còn nếu chưa có thì nên mua Logitech dòng C nhé (c170, c270..) đã tested và tương thích với hầu hết các box.
Chào các bạn, mình là người mới. Atv mình là atv1800e plus. Không hiểu sao ứng dụng zing mp3 và zing tv của mình không phóng to ra đc. Các bạn chỉ giúp đc ko?
mình chạy android 4.4.2 , muốn nâng cấp, tìm bản sửa lỗi v.v... Thì tìm ở đâu vậy?
Cảm ơn trước các bạn
@IceNinja Bác ib địa chỉ mail, mình sẽ gửi những app bác cần và hướng dẫn các cách update firmware, root...cho ATV1800E plus nhé
@huehdplus.com Cảm ơn bác,bác nhiệt tình quá, chúc bác làm ăn phát đạt
@IceNinja Hi bác, ATV1800E Plus hiện tại chạy bản 4.4.2 là cao nhất đó bác.
Lỗi trên zing mp3 và zing TV như kia không phải do box mà do phần mềm thôi bác ạ. Để full được màn hình trên 2 phần mềm này thì bác chỉ cần chọn biểu tượng full màn hình rồi sau đó chọn độ phân giải 720p là nó sẽ full thôi bác ạ
Cho mình hỏi với xbmc kodi nhà mình khi xem phim3s bị lệch sang phải, làm sao căn chỉnh lại nhỉ?
@IceNinja Trước tiên bác thử vào setting, đưa độ phân giải màn hình về 1080 xem có được ko nhé?
@aanhdung77 Chuẩn rồi men ☺ mà bác ơi chỉ em cách add phim3s.net vào xbmc đc ko?
Mình down dc 1 file iso demo 19.xem hình screen shot thì thấy tuỳ chọn 3d nhưng khi phát trên q10 thì mình ko thấy.chỉ cái giao diện khá đơn giản chọn chapter audio playlist submit thôi.mình dùng phần mềm sẵn trong máy..
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@NguyenVu2009 Mở 3D thì bạn dùng trình mặc định File Explorer của máy mở file, nó sẽ tự động bật Video Player mặc định lên đọc => lấy remote kèm máy bấm chữ 3D sẽ ra các lựa chọn chập hình.
phantan74
TÍCH CỰC
9 năm
em định mua HiMedia Q3 IV cho em hỏi là dùng iphone/ipad có điều khiển dc HiMedia Q3 IV này kg ah. Thanks,
@phantan74 Hiện nay thì hđh ios chưa điều khiển được cho Himedia Q3 IV bác nhé.... Mà bác làm thêm con chuột không dây cũng đủ tiện dụng rồi bác ạ 😁
phantan74
TÍCH CỰC
9 năm
@aanhdung77 Cám ơn anh nhiều,

em có đọc dc bài "Sử dụng Airplay Mirroring từ iOS lên các thiết bị Android TV Box" nhưng kg hiểu lắm, kg biết ipad có chia sẽ hình ảnh, nhạc hoặc chơi game trên Q3 dc kg anh nhỉ.

Thanks,
@phantan74 Xài iOS 7 trở lên , ngay màn hình chính , quẹt ngón tay từ dưới lên , xuất hiện Air Play nhá
Tình hình là em đang sử dụng tv led 40inch mạng cáp quang F2F vnpt,do không muốn dùng dây dợ angten lằng nhằng nên định lắp cái fpt play hd box để đỡ phải kéo ăng ten các kiểu xem truyền hình lẫn phim.Phương án 2 là làm con android box tầm 2tr nhưng phân vân k rõ android box xem truyền hình trực tuyến qua app có ổn như fpt play hd không có loại nào tích hợp xem truyền hình như fpt không,nghe bọn fpt quảng cáo hay quá mà k rõ thực tế thế nào cả hình như phải dùng internet fpt mới đc xem truyền hình.Các bác tư vấn cho em với,thanks ạ.
@tech_hobby_pc Cài app xem TV cực good : fpt play , htv online , dangtv , viet tv play ,... rất nhiều nữa .
Cứ mua AB nha , giá chư tới 1tr5 , bên mình đang khuyến mãi tặng chuột ko dây
phantan74
TÍCH CỰC
9 năm
@arielyangyi Chương trình KM này có kèm tài khoản VIP fpt play , htv online , dangtv , viet tv play ,... không anh
huynhdd
ĐẠI BÀNG
9 năm
@phantan74 Mấy app bác nói làm gì cần tài khoản, chắc bên bán có hỗ trợ TK vip app hayhaytv hoặc hdviet
@phantan74 dangcap hd vip 1 năm .
Còn lại đều free
@tech_hobby_pc Đằng nào thì bạn cũng phải kéo cab ah, không thì bạn phải coi bằng mấy app vớ vẫn chất lượng thấp. mình dùng cab quang 12m của viettel ban ngày vẫn có khi lack dực mà mình chúa ghét đang xem hay mà lack, nó cố định một chỗ nên ráng kéo cab mạng thôi.
Co app fpt nhưng phải lên vip mới xem full đc, mình thì chỉ dùng kodi xem tv với phim, rác rối hơn tý nhưng chất lượng tốt hơn với ko bị quảng cáo
Các bạn có thể chỉ dùm mình cách ad các nguồn như phim3s.net và phim14 vào xem xbmc đc ko
nhpu
Trứng
9 năm
Bác chịu khó search đi, có nhiều bài hướng dẫn rất cụ thể đó. Mình nhớ trong thớt này cũng có bác @hieuhien hướng dẫn rồi. Hoặc bác vào trang hieuhien.vn là có tất cả đó.

@nhpu Mình đã search rồi nhưng ko tìm đc addon đó. Mình cài đc mấy cái khác rồi như xixam, anhtrang. Nhưng phim3s.net thì chưa tìm thấy
@IceNinja Của bác đây: https://www.fshare.vn/file/8717PMQI3OUW
Install from zip file và Get addon bác nhé.
Chúc bác thành công 😃
@IceNinja Hoặc bác có thể down và giải nén file này: https://www.fshare.vn/file/2ELG7E465WXN
và copy vào Data hệ thống. Trong đó đã có sẵn add on Phim3S.net bác cần và 1 số add on mình sưu tầm được ;)
@huehdplus.com Cảm ơn huehdplus rất nhiều !!!!!!!
@huehdplus.com Em đã cài thử và thành công, nhưng riêng phim3s thì vào không thấy phim nào ở trong, có lẽ phim3s mới thay đổi cấu trúc gì chăng?
Các kênh khác đều rất ngon, đặc biệt là phimhd3s. Đ
Gia đình e tính mua smart tv, vì tham khảo trước trên mạng nên quyết định mua tivi "ngốc" và AB.
mấy anh có thể giới thiệu giúp em vài cửa hàng uy tin ở TP.HCM không. vừa TV và AB giá tầm 8-9tr.
câu hỏi cuối là AB có chạy đa nhiệm được không a. vừa nghe nhạc vừa đọc báo, lướt facebook,...
thank mấy anh!
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@Đức Long 96 AB cho phép bạn vừa nghe nhạc vừa đọc báo hoặc lướt web nhé, yên tâm. Vừa TV vừa AB mà tầm 8-9 triệu thì có cách mua TV LG 551 42'' giá tầm 7tr, mua thêm con Himedia Q3 IV giá tầm 1tr9 nữa là đẹp. Cửa hàng thì bạn cứ lên trang www.himediatech.vn xem đại lý gần bạn nhất nhé. Tốt nhất bạn qua www.huyphu.com là tổng đại lý khu vực phía Nam của himeditech là ổn nhất, cái gì cũng có cho bạn test kể cả dàn 5.1 v.v..
Nếu cần RAM 2GB để chơi game thì phải đầu tư thêm, recommend bạn mua Mygica ATV1800E Plus nếu thích RAM 2GB.
@darkmind dạ cảm ơn sự góp ý của anh.
giữa TV LG và Sony thì cái nào bền hợn anh.
em cũng đang nhắm dô ATV1800E Plus với m8
@Đức Long 96 Nếu bác nhắm M8 trong sự lựa chọn của mình bác có thể qua hệ thống cửa hàng, đại lý của Smartshop để tham khảo sản phẩm bác nhé
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@Đức Long 96 Không ai dám nói cái nào bền hơn cái nào vì còn hên xui. Đồ điện tử luôn có tỷ lệ lỗi nhất định, xui thì đụng sản phẩm lỗi đó thôi bạn ạ. LG hiện tại công nghệ màn hình tấm nền IPS rất tốt, giá lại phải chăng. Sony thì ngon rồi nhưng luôn đắt hơn các hãng khác, tùy tài chính và sở thích mà bạn chọn thôi.
Android Box thì bạn chọn M8 hay 1800E Plus đều cấu hình gần như nhau, khác nhau vài điểm: 1800E Plus có ăng-ten rồi bắt wifi xa hơn, có nút nguồn, có tới 4 cổng USB (M8 có 2), có cổng AV rời (M8 là cổng 3.5), thương hiệu Mygica nổi tiếng hơn, bộ nhớ trong 1800E Plus cao hơn ... tất nhiên giá cũng chát hơn. Tốt nhất bạn nên test tại cửa hàng xem mình thích con nào hơn.
cho em hỏi laptop của em model GATEWAY M465 thì có xài Smartbox của VNPT đc ko , ti vi nhà em có cổng HDMI , thks
@ngan9208 Liên quan gì laptop bạn ?????
@ngan9208 Laptop không kết nối để sử dụng Android Box được đâu bác ạ, cổng HDMI trên laptop là cổng out để xuất âm thanh, hình ảnh từ lap top sang thiết bị nhận khác như máy chiếu, TV.... TV nhà bác không có cổng HDMI thfi bác có thể chọn các dòng Android Box có hỗ trợ cổng AV như M8, M8S, ATV1800E Plus, Q3 IV. Khuyên bác không nên dùng Smartbox của VNPT vì cấu hình thấp,xử lý khá chậm
ATV 1800e plus & m8 xem được các kênh truyền hình bình thường thông qua phần mềm tự tải về khi không có internet không ?
hay vẫn phải nối dây cable, ăng ten,...
khu của em mạng yếu. lo là không đáp ứng được với mấy phần mềm xem truyền hình trực tuyến
@Đức Long 96 Các box bác vừa kể tên lên kia KHÔNG làm được đều này nhé. Mà hiện giờ cũng chưa có box nào đáp ứng được. Nếu khi bác không có mạng internet, thì xem qua cái gì cũng cần nối cáp và anten hết bác a
@Đức Long 96 Ca nay hơi khó rồi bác ạ, các Android Box bây giờ hầy hết đều phải sử dụng internet để xem các ứng dụng truyền hình nói riêng và các ứng dụng online nói chung. Nếu bác muốn xem các kênh truyền hình không qua internet bác chịu khó đợi ATV586 của Mygica ra đời có tích hợp DVB-T2 là xem được bác nhé. Trước đây có ATV1220 nhưng dòng này đã cũ và cấu hình thấp nên hãng đang ngừng sản xuất rồi ạ
nhpu
Trứng
9 năm
@xibu Mình cũng có con ATV1220 này, kéo anten xem được tất cả các kênh kỹ thuật số miễn phí. Tuy nhiên với trẻ em, phụ nữ, người già để xem được phải qua nhiều thao tác nên cũng bất tiện.
bac nao cho minh ung dung youtube cua tv box duoc ko.thank may bac nhieu
@dungnovou Bác cho em địa chỉ mail em gửi bác mấy bản youtube luôn ạ ;)
@xibu dungnovou@yahoo.com.vn. thanks bac nhieu
@dungnovou Em đã mail cho bác rồi nhé, bác check mail và cài đặt thử xem sao nhé ;)
@xibu thank bác
Cái xmbc hay nhưng ko trực quan cho người già. Các bạn thấy có đúng ko?
Bản thân android box nó đã lắm phức tạp rồi chứ đừng nói đến kodi, theo mình bạn nên dùng launcher xbmc và trong xbmc đặt auto start addon nào mà người già thích, như thế khởi động atb lên là nó tự bật addon tivi luôn

Mình thấy nó bán bộ stick DVB kèm angten cho android đó kết nối qua cổng mini usb, bạn thử tìm hiểu xem
help bác nào giúp em với ạ.. em dùng android box M8S bộ nhớ nó đã bị đầy lại không có khe cắm thẻ nhớ micrpsoSDpphiar dùng qua adapter đhoeewms thẻ nhớ.. nhưng khi em cắm qua thì giờ nó bị lỗi này.. không cho copy chỉ cho đọc file trên thẻ nhớ ạ... Em đã gạt cái lock về trạng thái mở trên adapter ạ..
huynhdd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào giúp em chuyện này với, chả là down phim Hd 720p và m-720p khi xem qua các phần mềm trên android box (MXplayer và XBMC) xuất âm thanh ra loa vi tính 2.1 thì như thế này các bác: âm lượng đối thoại của các nhân vật nhỏ hơn nhiều so với âm lượng của tiếng súng đạn, va chạm, tông xe .... hoặc âm thanh kinh dị ...., vậy điều chỉnh sao để cân bằng 2 âm thanh ấy ạ, chứ muốn nghe rõ tiếng đối thoại thì kéo volume lên, khi có bắn súng thì hạ volume xuống, vì em xem phòng khách mà gần phòng ngủ của ba mẹ, hic, bất tiện quá
darkmind
TÍCH CỰC
9 năm
@huynhdd Theo như mình biết thì hầu như phim nào cũng được thu âm và sản xuất theo công nghệ âm thanh vòng (DD hoặc DTS 5.1 trở lên) có nghĩa là nếu dùng đúng dàn âm thanh thì lời thoại sẽ đi vào loa center và rất rõ ràng, các hiệu ứng âm thanh sẽ đi vào các loa rear, front, sub. Nhưng khi nén thành file để stream online qua các trang web hoặc các file dung lượng thấp thì downmix thành có 2 kênh. Lúc này tất cả các âm thanh trộn lại với nhau và đi ra đều vào loa left và right (loa 2.0 và 2.1), vậy nên tiếng thoại sẽ rõ hoặc nhỏ là do lúc nén và trộn (mix). Bác không chỉnh được đâu, chỉ có option là nâng cấp dàn 5.1 là sẽ chỉnh được loa center to lên (cho thoại to hơn), các loa khác nhỏ đi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019