Android TV Toshiba 4K U97: Thiết kế sắc sảo, chức năng tuyệt hảo cho tổ ấm của bạn

29/12/2017 9:31Phản hồi: 194
Android TV Toshiba 4K U97: Thiết kế sắc sảo, chức năng tuyệt hảo cho tổ ấm của bạn
Toshiba Việt Nam xin chào các bạn! Nhân dịp cuối năm, chúng tôi xin giới thiệu đến các bạn một trong những dòng Tivi tốt nhất của Toshiba trong năm 2017: Smart Tivi Pro Theatre 4K U97 Series. Với thiết kế sắc sảo, hình ảnh rực rỡ cùng các tính năng giải trí đặc sắc, chiếc TV Android 4K này hứa hẹn sẽ mang đến những trải nghiệm thân thiện và phong phú đến với gia đình bạn trong dịp Tết tết đến xuân về. Hãy cùng nhìn qua những điểm nổi bật của mẫu tivi này qua bài đánh giá dưới đây nhé.

Thiết kế:

Chiếc U97 đến từ Nhật Bản mang trong mình ngôn ngữ thiết kế “Lounge Concept” (Phong cách thư thái) dựa trên các đường thẳng ngang, dọc trong không gian nội thất. Với độ mỏng 9mm hiếm có, phòng khách nhà bạn sẽ trở nên tinh tế, hiện đại, tạo nên một cảm giác nghe nhìn thư thái, sang trọng bất ngờ.

Hệ điều hành Android và các tính năng thông minh

Đối với một chiếc TV 4K, chiếc U97 có một điểm mạnh rất lớn khi sở hữu hệ điều hành Android, ưu thế mà ít TV dòng cao cấp nào trong tầm giá 20 triệu có được. Hệ điều hành có một kho ứng dụng phong phú, đáp ứng đủ các nhu cầu từ xem phim, nghe nhạc, chơi game từ cửa hàng Google Play, Youtube và các ứng dụng khác. Cách sử dụng cũng dễ dàng, thao tác trên màn hình nhanh, trẻ em hay người lớn tuổi cũng vẫn có thể sử dụng được.

U97 sở hữu hệ điều hành Android với nhiều ứng dụng và chức năng phong phú

Trong hệ điều hành này, chức năng Voice Search hoạt động rất mạnh mẽ và hữu ích. Khi thực hiện hành động ra lệnh bằng giọng nói, chiếc TV rất nhạy trong việc nhận dạng lệnh Tiếng Việt, kể cả với giọng địa phương. Không phải mất thời gian dùng remote điều khiển để tìm kiếm nữa, Toshiba TV sẽ tìm thay bạn những nội dung từ Internet, Youtube youtube và trong Google Play một cách dễ dàng và tiện lợi

U97 rất nhạy trong việc nhận dạng khẩu lệnh Tiếng Việt, kể cả với giọng địa phương.

Cũng với chức năng của một chiếc Android TV, chiếc U97 cho phép ta mở rộng những trải nghiệm lên rất nhiều nhờ khả năng đa kết nối. Hầu như tất cả những thiết bị hỗ trợ đều có thể kết nối với dòng TV này.

Nhờ khả năng đa kết nối, tất cả những thiết bị này đều có thể kết nối với U97 Series

Chất lượng hình ảnh

Quảng cáo

Với dòng Toshiba Pro Theatre U series, công nghệ Ultra HD 4K cho chất lượng hình ảnh gấp 4 lần full HD. Hơn thế nữa, công nghệ CEVO 4K Engine tối ưu hoá mọi chi tiết hình ảnh và màu sắc hiển thị để đạt chất lượng hình ảnh như thật, gia tăng trải nghiệm của các giác quan.

Công nghệ CEVO 4K Engine tối ưu hoá mọi chi tiết hình ảnh và màu sắc hiển thị

Chức năng Color Re-master Pro và Super Contrast Booster giúp tái hiện lại màu sắc ban đầu của hình ảnh một cách tự nhiên và tối ưu hoá chiều sâu của màu ảnh một cách hoàn hảo và chuẩn xác. Ngoài ra còn có những chức năng hiện đại và hữu ích khác như 4K Resolution, AMR+, 3D Noise Filter,…

Âm thanh mạnh mẽ

U97 được trang bị hai loa toàn dải và hai loa tầng số cao riêng biệt 2way Quad-Speaker, làm nổi bật âm cao, âm thanh trở nên giàu cảm xúc hơn.không tạo cảm giác rè đối với những âm treble, từ đó nâng cao trải nghiệm sống động của bạn và gia đình khi thưởng thức những giai điệu đầu năm.

Quảng cáo

Tweeter giúp tần số âm thanh cao được thể hiện rõ ràng hơn

Bộ loa Front Power Speaker được đặt ở phía trước giúp chúng ta cảm nhận âm thanh từ bất kỳ đâu một cách trực diện, to và rõ ràng hơn hẳn những thiết kế trước đây. Dòng Pro Theatre còn trang bị DTS TruSurround™ cho âm thanh vòm đẳng cấp và hỗ trợ Dolby DigitalPlus cho phép mở rộng hệ thống âm thanh đến 7.1

Nhìn chung, với tầm giá khoảng 20 triệu (phiên bản 49 inch), chiếc Pro Theatre 4K U97 Series xứng đáng là sự lựa chọn hàng đầu cho những trải nghiệm cao cấp với hình ảnh 4K, âm thanh vòm DTS, phong cách thiết kế tối giản và hệ điều hành Android mạnh mẽ. Nhân dịp cuối năm, chúc cho tất cả các bạn có một cuộc sống tốt đẹp, tiện nghi và đầy xúc cảm hơn. Xin cám ơn sự đồng hành và ủng hộ của các bạn!
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Âm thanh vòm là âm thanh sao bác?
@Hyhylog nghe bác nói thấy ham quá, vậy em tin tưởng hơn rồi, cảm ơn bác
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hyhylog bác đã chiến game e nó rồi ạ, bác dùng tay game gì thế cho e xin cảm nhận với, e chưa test thử con U97 nhà e 😁
@minhtienxd90 Em chơi game kiếm hiệp thôi bác à
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hyhylog mà bác dùng tay game gì thế ạ, đã dùng thử 1 lúc 2 tay game chưa ạ, e muốn đầu tư 2 tay game để vk ck chơi cả bác ah 😁
Dạo này thấy Tổ Sư bà tiên tiến dữ ta. Có bác nào xài rồi chưa, cho em cái review coi có thiệt con U97 này ngon thiệt zậy không?o_Oo_Oo_Oo_Oo_O
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Minhminh0102 tưởng bác rành món game thì tư vấn giúp e, e đang ngâm cứu đầu tư 2 tay game như của bác về để tối 2 vk ck e chiến game cùng nhau 😁
@minhtienxd90 Tối tối 2vc muốn chiến với nhau thì mua 2 tay game về đá pes đi bác :D vừa nhẹ nhàng vừa giải trí 😆
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Minhminh0102 vk ck e khoái mấy thể loại game đi bài hay đua xe ý :D, nhưng xem được game nào hay, ra tết e mới múc 2 tay game
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Minhminh0102 https://mediamart.vn/thiết-bị-chơi-game/logitech/tay-game-không-dây-logitech-f710.htm#pd-special có phải bác đang dùng tay game này k ạ, e thấy ở đây bán 650k là rẻ nhất k biết có tốt k,e tính mua 2 cái mong bác tư vấn
Bữa em đi ra siêu thị thấy mấy em nhân viên giới thiệu con U67 của Toshiba, con này khác với con kia như thế nào đây chủ thớt? Em còn đang phân vân chưa quyết định, bác nói rõ 2 con này giúp em
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangduy3004 U9750 mà phang bác ơi, rước con U67 nó k có hệ điều hành android hơi bất tiện đấy, với lại con ấy thiết kế e thấy không đẹp, loa nhìn hơi thô
@minhtienxd90 giá bằng 1 nửa u97 đó bác. với giá đó vậy là tót lắm rồi
@minhtienxd90 Chào bác, hiện U67 của Toshiba không hỗ trợ hệ điều hành Android ạ, bác có thể lựa chọn U97 thay thế cho U67 để có nhiều trải nghiệm tốt hơn về chất lượng.
@Toshiba Việt Nam Bạn Toshiba VN nên cho thêm thông tin tóm tắt đặc tính của từng dòng TV. Mình vào website của TVN cũng không thấy có, rối hết cả lên!
bố ku ben
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhà em đang xài con Toshiba đây, nhưng mà đời cũ rồi, đang định đổi cái mới ăn Tết cho xom nhà xom cửa, mà con này có bản 49 inch thôi à chủ thớt?
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hyhylog e mua ở adayroi, con 49U9750 săn mã giảm rồi tích điểm vào thẻ các kiểu thì giá e nó còn 15tr6
@bố ku ben Bác định khi nào múc em này bác? Em định cuối tuần mới chở bà xã đi mua, bác có múc sớm hơn em thì cho em biết tình hình với
bố ku ben
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hyhylog Chắc em cũng cuối tuần mới đi bác ơi, dạo này hơi bận, em cũng rán thu xếp cuối tuần này lụm luôn chứ ở nhà tụi nhỏ cứ đòi suốt
@minhtienxd90 giảm giá rồi là còn 15tr6 hả bác, 49inch ạ?
Nhà em đang xài con U67 49 inch, em thích cái âm thanh vòm của nó, nghe như coi rạp zậy, mà em thấy hình như con U97 với U67 cũng không khác gì nhiều. con U97 này có gì đặc biệt hơn con U67 zậy bác Toshiba
@congnghe@1111 Bác xài con U67 lâu chưa bác, có gì hay không?
@hoangduy3004 do u67 chỉ hỗ trợ chromecast nên không bằng u97 nhưng giá chỉ bằng phân nửa khá ok. Với giá đó mà chất lượng vậy thì ko đòi hỏi gì thêm, âm thanh hình ảnh cũng nghe tốt ko rè, ko nhòe hay vỡ hình.
@congnghe@1111 Con này chơi game ngon không bác?
@LongCa_678 Cũng ngon đấy bác, nhưng mà khá hạn chế, chỉ game nào hỗ trơ chạy trên Chromecast thì mới được
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
E đang xài U97 đây, nói chung là quá ok trong tầm giá, tuy nhiên tivi này k hỗ trợ HDR và quét thực có 50hz, lại led viền nên hở sáng nhưng bù lại thiết kế quá đẹp và sang trọng, âm thanh rất hay, nếu bác nào không quan trọng thiết kế thì nên lấy U77 vì không khác gì U97 lại rẻ hơn 2 củ, lại là led nền nên hơi dày và nhìn thiết kế không đẹp như con U97 này
@congnghe@1111 mình cũng thấy vậy, bây giờ người ta xài ít ai quan tâm chất lượng thực cứ dựa vào mấy cái mã cái số cũng ko nói lên được hết chất lượng đâu
@minhtienxd90 Âm thanh hay là hay sao bác, khác gì mấy con sony, LG em thấy mấy con này nghe cũng hay mà
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@honglaumong753 bác nên ra điện máy trải nghiệm thực tế nếu thực sự có nhu cầu nhé
hungquyen999
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtienxd90 Em so vơi con sony w800c quét 100 rồi, đúng là ko mượt bằng nhưng cũng chấp nhận đc
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
U67 theo e biết nó k phải hệ điều hành android sao ấy
@minhtienxd90 Đúng rồi bác con U67 không có hệ điều hành android, nhà em đang xài đây
@minhtienxd90 hệ điều hành thì của con u97 nha bác
hienRP
ĐẠI BÀNG
6 năm
giá rổ sao nhỉ?
@hienRP Toshiba U97 hiện tại có mức giá như sau:
- 65 inch: 48.900.000 vnd (VAT 10%)
- 55 inch: 27.100.000 vnd (VAT 10%)
- 49 inch: 20.800.000 vnd (VAT 10%)

Cảm ơn bác đã quan tâm đến sản phẩm của Toshiba
@Toshiba Việt Nam tết có khuyến mãi gì không ạ?
@Hyhylog Chào bác, nếu có bất kỳ thông tin khuyến mãi nào Toshiba sẽ gửi đến khách hàng sớm nhất nhé. Cảm ơn bác đã quan tâm ạ!
bosemini
ĐẠI BÀNG
6 năm
Toshiba u67 quét thực bao nhiêu vậy các bác, xem đá bóng hình có bị nhoè gây nhức mắt không vậy?
@minhtienxd90 Bác fan toshiba hả bác. Thấy dòng nào toshiba bác cũng muốn quất hết o_O
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Minhminh0102 e chả phải là fan của bố con thằng nào cả, tivi nào e tìm hiểu thấy ngon, ưng cái mắt và hợp ví tiền của e là e quất. Toshiba e kết nhất dòng U9750 nên e múc chứ e chưa nói e nào e cũng muốn quất cả
@minhtienxd90 Mà em thắc mắc bác làm bên ngành gì mà rành mấy cái công nghệ này vậy bác?
@Minhminh0102 Mấy cái này căn bản mà bác, ai mê công nghê cũng biết hết. Thêm cái Toshiba đó h Tivi cũng không phải mạnh lắm mà ra được con U97 này tích hợp nhiều công nghệ hiện đại zậy là cũng tiến bộ lắm rồi
nghe nhạc EDM bằng con này thì ngon không các bác?
@LongCa_678 cũng không phải nghiện mà lâu lâu có hội họp gì hay mở nghe với đám bạn đó bác
@Hyhylog phê thật hả bác
@honglaumong753 Bác có nghía được con nào khác không?
@LongCa_678 em có nghía thêm con 55UJ652T nữa bác, bác thấy con LG này được không?
Hơi bị ngon đó bác, âm thanh vòm thêm cái hệ thống âm thanh 7.1 nữa, không ngon mới lạ
@honglaumong753 gg search đi bác, mà trên cũng có bác nào đó hỏi rồi đó bác chịu khó lên đọc đi 😃
bố ku ben
ĐẠI BÀNG
6 năm
@honglaumong753 Hiểu đơn giản thì âm thanh nó giống như bác xem phim ơ rạp đó
@bố ku ben tks bác đã trả lời dùm 😁
bố ku ben
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Minhminh0102 kcj nha bác
Toshiba với LG nên xài cái nào mấy bác?
@minhtienxd90 Em cũng mới tham khảo xong, rẻ nhất cũng hơn 4 mấy củ rồi bác.haha cơ mà nhìn cũng thích thật, tội là không có tiền mua :p
@Minhminh0102 chắc để ngắm bác ơi, em tưởng nó rẻ nhìn giá mà hết hồn. trăm mấy chục củ bác nói chắc là con 85inch đúng ko bác?
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MinhHau12345 SUHD của LG mấy dòng UH770 và UH850 hay SJ800 cũng đâu đắt lắm, tầm 55 inch chỉ hai mấy củ thôi
@minhtienxd90 tks bác, em mới nghía lại, chắc tại em tham khảo trên website LG nên giá cao, nó để mấy con mới ko hà bác
So sánh với dòng sony 9000 và og oled full hd dòg sj800t thì sao. Mọi người cho e ý kiến với
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@giacatdainhan1989 Sony 9000 thì quá ngon rồi bác nhưng giá chát quá, sj800t của LG cũng rất ok, 2 con này đều quét thực 100.Còn bác muốn dùng con nào giá hợp lý chất lượng ổn, k quan tâm thương hiệu thì nên chọn Toshiba bác ah, ý kiến cá nhân e 😁
@minhtienxd90 Con Sony 9000 thì quá ngon rồi, mà giá Sony lúc nào cũng chát hơn mấy con khác, bác dư giả thì cứ múc em này, còn của LG thì em ko ưng lắm, tại màu khá loè loẹt ko được chân thực như của Toshiba
@giacatdainhan1989 Em thấy Sony như ở một đẳng cấp khác zây bác à
Andryck
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tần số quét 50hz xem thì k bị nhòe hình, chỉ có, những pha bóng dài, hoặc camera quay cực nhanh thì quả bóng thấy nó bay hơi chậm chậm thôi
@Andryck Nhà bác đang xài con này à
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đính chính với các bác là Toshiba U97 và U77 đều quét thực là 60hz các bác nhé
@minhtienxd90 ủa có 100hz thôi hả bác, vậy mấy con ủa LG mà gần 200 củ tần số quét có hơn ko hay chỉ có nhiêu đó bác
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Minhminh0102 mấy con tính theo tiền trăm củ thì e k mơ tới nên e k rõ, còn bác có tiền thì cứ việc quất, không phải tự nhiên mà giá nó trên trời thế, cái e muốn ae thảo luận là bỏ ra số tiền hợp lý và mua được con nào phù hợp, xem ok nhất so với tầm tiền đó trong vô vàn các con khác vậy thôi
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@MinhHau12345 cái này bác ra siêu thị test thử mấy dòng LG hay Webos xem sao, còn e mới tải ở tivi chay adroid nên k rõ mấy con hệ điều hành khác thế nào
@MinhHau12345 tivi hỗ trợ hệ điều hành thì tải về được, còn nếu không thì cài file apk, nhưng không copy và paste như trên hệ điều hành của điện thoại, dòng Android cũ L5450 CỦA Toshiba thì vẫn cắt dán được y như trên điện thoại, còn dòng U97 ,77 thì là trên nền androitivi chính hiệu
Nhà em con U67 hình ảnh cũng đẹp nét vãi chẳng thua con này đâu, có điều không có Android nhưng bù laị được cái Chromecast, nhờ vậy mà bữa coi U23 đá sướng dễ sợ
@congnghe@1111 U23 đá quá đã bác ơi, em coi mà ko thở nổi. Bác xài con U67 còn nói zậy chắc con U97 còn phê nữa. Nhà em xài con LG đời cũ coi ko đã gì hết nên em chạy ra quán cafe coi
@LongCa_678 con U97 được cái âm thanh vang lớn lắm, em ngồi coi nghe mấy ông bình luận viên nói cổ động viên la hét nghe như ngồi coi ngay tại chỗ luôn, tim muốn nhảy ra ngoài luôn mấy bác
Bác nào biết con này bán ở đâu giá tốt ko ạ?
@LongCa_678 đợt em mua con U67 ở điện máy chợ lớn, mà bác muốn mua onl hay trực tiếp luôn
@LongCa_678 Trước em mua con này ở Adayroi đó bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019