Android và iOS: Anh em thích bàn phím ảo nào nhất?

Duy Luân
2/11/2018 21:57Phản hồi: 1.061
1.061 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kaiden Huynh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình hay xài Gboard vì số ngôn ngữ đa dạng
babjboj
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cài Laban để xài vì đẹp, có tùy chỉnh
Mình thích Gboard vì 00
itstao
TÍCH CỰC
5 năm
Tui thích Gboard vì thích
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang sài Android nhưng cũng từng sài IOS 1 thời gian khá lâu. Ý kiến cá nhân mình thấy bộ gõ của Iphone là ngon nhất. Cho phép gõ tắt mà không cần tiên đoán chữ. Có những câu từ cố định mà mình hay phải viết mà chỉ cần 2 tới 3 chữ viết tắt là xong.
Ví dụ mình hay phải nhắn tin thông tin tài khoản ngân hàng cho khách hàng. Mình đặt từ viết tắt là "tko" sẽ ra được chữ: "Nguyễn Văn A Tài khoản số 0123456789 Ngân hàng ABCXYZ Chi nhánh ABC".
Các từ mình để trong ngoặc kép đều tùy biến được nên rất dễ dàng. Máy mình dùng nên mình nhớ cú pháp và rút ngắn được rất nhiều thời gian. @Duy Luân tìm hiểu giúp mình bên Android có tính năng như vậy mà thật sự đơn giản như IOS không? Mình mới dùng Android nhưng thực sự ghét cái trải nghiệm gõ phím của tất cả các hãng.
@thinguyenkt Em thấy laban key hay gboard đều có vậy hết, chị dùng thử xem.
@thinguyenkt swiftkey trên sony cũng có.
thinguyenkt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thì cứ để mặc định mà chiến vì đơn giản, không lag và không bị quá nhiều thứ tùy biến.
Khoái GoTiengViet vì viết tắt & đổi theme
Ưng bộ gõ iPhone vì ngon
Mình thích bộ gõ của gbroad
Bàn phím của iPhone là tốt nhất vì tôi thích
Mr.Jujube
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy bàn phím mặc định ngon rồi vì ngon
Có link tải BKAV Gõ Tiếng Việt không nhỉ ?
@ngt308 https://play.google.com/store/apps/details?id=bkav.android.inputmethod.gtv&hl=vi
backstrix
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bộ gõ Laban ngon đấy vì quen thuộc
Thích bàn phím iPhone nhất vì tiện dụng
Mình khoái cái bộ gõ mà Apple làm trong iOS đó, không biết anh em sao vì em dùng máy ipad đời cũ, thầy dùng vàn phím bên thứ 3 nó lag, nên thích dùng hàng có sẵn, mà em thấy hàng có sẵn nó dùng cũng tốt.
Mình là fan của Gboard vì gõ tốt, suggest ngon, có floating, translate, gif, nhiều lắm mà quen rồi ko muốn đổi
MinhAnLuu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thích bàn phím của iPhone vì fan, fan cứng, fan cuồng, k chê chỗ nào đc 😆
MinhAnLuu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thì thích cái gì nó rõ ràng, có viền dễ nhìn. Mà độ nhạy của bàn phím trên iOs với mình là nhất, vậy nên ghiền luôn 😆 giờ kêu bấm bàn phím của Android với mình cứ khó chịu thế nào...
phamviettin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thích bàn phím của iPhone vì gõ không bị Lag, và khoảng cách phím hợp lý nhất
Laban Key là cái mình thích vì đây là bàn phím hỗ trợ khá mạnh mẽ, về kiểu gõ, bố cục, trang trí hay các tinh chỉnh theo mình thì rất tốt, người dùng có nhiều lựa chọn hơn để tinh chỉnh bàn phím theo ý thích.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019