[Android] Vì sao bạn không thể download một số app từ Play Store và cách khắc phục

Duy Luân
3/2/2017 22:48Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tốt nhất là nên tìm kiếm những website lưu trữ link gốc từ google an toàn và uy tín. Tôi hay sử dụng trang http://apksave.com
Ở đây lưu trữ khá là đầy đủ các game và ứng dụng với các version cũ. Tôi sử dụng và thấy an toàn. Mọi người có thể vào đây để xem khi bị giới hạn quốc gia hay app bị xoá khỏi google play.
Có acc gg có visa vn sau đó qua My dùng chính cái máy của at&t 3g luôn vẫn ko down được app của My. Gọi lên gg được hướng dẫn là xóa cái visa vn nhập visa mỹ vào là chạy.
bài nào của mod cũng hữu ích cả
Như này là sao vậy m.n???
tuannoi
TÍCH CỰC
7 năm
Lưu lại đọc sau
Anhvu14
TÍCH CỰC
7 năm
Các thím cho em hỏi với. Em đang dùng XZ Premium. Android 7.1.1. bị lỗi khi cài file apk tải trên mạng về. Cụ thể là khi cài đặt file apk thì chỉ ấn được hủy mà không ấn được nút tiếp theo. Mình có tải thử 10 file apk. File xịn cũng có, file mod cũng có. Có file cài được có file không, có cả file apk xịn cũng không cài được
Các cao nhân vào chỉ giáo với nhé. Hiện tại mình mới factory reset lại rồi và chưa đụng chạm gì vào máy.
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@Anhvu14 tắt lớp phủ màn hình đi hoặc nó có ứng dụng nào đó nó chắn màn hình vậy
Anhvu14
TÍCH CỰC
7 năm
@Datlaai
Tắt như nào vậy bác. Chỉ em cái.
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@Anhvu14 Bước 1: Menu ứng dụng.

Menu ứng dụng

Bước 2: Cài đặt.

Cài đặt

Bước 3: Ứng dụng.

Ứng dụng

Bước 4: Bấm vào biểu tượng "Bánh răng".

Lưu ý: Ở bước này mỗi máy sẽ chọn khác nhau (máy đang trải nghiệm trong bài là Motorola X Play). Ví dụ trên máy Samsung thì sẽ chọn vào "Quản lí ứng dụng", vậy nên các máy khác cũng có bước chọn khác nhau (mục "Xem thêm" cuối bài có hướng dẫn riêng một số máy).

Bấm vào biểu tượng

Bước 5: Vẽ lên trên ứng dụng khác.

Lưu ý: Nếu máy Samsung sẽ là dòng "Ứng dụng có thể xuất hiện trên cùng".

tắt lớp phủ màn hình

Bước 6: Tắt hết các ứng dụng trong này đi > Ở đây sẽ để các ứng dụng ở chế độ "Không" và chỉ để "Có" đối với ứng dụng nào bạn cần dùng.

Tắt hết các ứng dụng trong Chọn vào ứng dụng không cần dùng nhiều để tắt

Tắt nó đi để tránh "đè" lên các ứng dụng cần dùng

Để lại ứng dụng nào dùng nhiều thôi, nếu sau này tài ứng dụng khác mà gặp "lớp phủ màn hình" thì cũng vào đây tắt nó luôn là tải được

Trên là các thao tác hướng dẫn tắt lớp phủ màn hình chung cho các dòng máy Android 6.0. Chúc bạn thành công.
Em là thành viên mới. Em đang dùng tab e 9.6 . Em mới root đc 1 thời gian. Đc ông anh cài cho ứng dụng freedom để hack game. Em dùng vẫn bthuong ạ. Vẫn hack gảme ngon lành nhưng không hiểu sao hôm qua em ấn vô load hack game thì không được nữa. Lúc vào thanh toán nó cứ hiện không có kết nối mạng trong khi đó mạng em vẫn căng. Em lên search tìm cách khắc phục làm theo như là xóa file hots nhưng đều k được vẫn bị như vậy. Nó vẫn bị báo không có kết nối ạ. làm giống hệt các ông nhưng k đc. Ai cứu em vs. Chỉ em cách khắc phục với.(ch play em vẫn vào bth tải bth chỉ mỗi freedom không hack đc nữa)
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@NguyenTrungThinh vào ứng dung freedom Settings để dừng hẳn nó đi .
I also can not install from Google Play. NOW I 'm using APKPure and APKMirror để cài đặt apk các tập tin và các ứng dụng đang được cài đặt được. Thank you so much for the guide! Very useful: D
Xukalala
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bài viết hay ạ
Tại sao con samsung j3 pro 2016 của em tải app trên ch play rất chậm máy khác không bị, các bạn trên nhóm j3 pro 2016 cũng bảo bị, không biết phải do rom không nữa, phải dùng vpn hay 3g mới tải nhanh được, wifi chậm lắm có 500kb/s.
duyhuu87
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảm ơn Luân!
cảm ơn ad chia sẻ
em dùng thấy toàn bị đầy bộ nhớ thôi.
mà sao lúc em tải về cứ hiện ra 2 cái biểu tượng ứng dụng là sao mn nhỉ?
Yela
Trứng
6 năm
Your work is just excellent and thanks for sharing google play store apk
Cho mình hỏi điện thoại mình download file apk từ browser, hiện máy mình đang cài và chạy launcher khác launcher gốc, mình gặp phải một số vấn đề như k thể cài file apk đã download, k thể bật VPN mặc dù đã chuyển về launcher gốc, các bác có kinh nghiệm giúp mình với chứ k thế này dùng khó chịu quá
Cho em hỏi tải app rất nặng như asphalt 8, âm dương sư thì chỉ load tới 98% rồi tịt hẳn thì fix như nào ạ? E xài ss s8+,hđh android 8.0
Datlaai
TÍCH CỰC
6 năm
Giới hạn thiết bị

Một thông báo thường thấy khi chuẩn bị download app từ Play Store đó là "This app is incompatible with your device"

Lỗi này ghét nhất bắt buộc phải cài trên chplay vì ứng dụng đó đang giảm giá mà không cho cài . Đã đổi trong build.drop vẫn không được
Anh ơi khi mà bị lỗi như thế này thì phải sửa thế nào ạ?? Có thể trả lời em nhanh không?
@Angelina Lucas Mua máy mới [​IMG]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019