AndroidPC v2.0 công cụ kết nối Android với PC (gửi nhận tin, cuộc gọi)

thailycuong
21/12/2010 14:7Phản hồi: 83
83 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thêm chức năng truy cập internet nữa đi bác, tức là khi nối đt vào pc thì trên pc truy cập ứng dụng sử dụng mạng (ví dụ: market) rồi vào dùng bt và sử dụng mạng của máy tính chứ ko phải kết nối nhờ đt (dành cho những pc ko phát đc wifi mà máy muốn vào internet )
ntm72
ĐẠI BÀNG
13 năm
chủ thớt xem lại dùm, mình cũng muốn mua app này nhưng khi chọn "choose device on which to install" thì nó chẳng list ra đc gì, trc khi launch ra app thì chủ thớt nên test kỹ dùm nhe, làm mình mất thời gian quá.
App hay đấy nhưng tiếc là gặp chút trouble.
Tks
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ah, bạn thử down về bằng điện thoại xem, cái này thuộc về Android market. Bạn có thể cho bọn mình biết bạn đang dùng loại máy nào để dễ dàng giúp đỡ 😃
Thân,
renolove
TÍCH CỰC
13 năm
a ơi...e đã cài AndroidPC rồi...bây giờ làm sao để kết nối hả a ....
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chào e,
Bạn phải đảm bảo là phiên bản bạn đang dùng trên Android là 2.3.2. Sau đó lên viandroid.net để tải file jnlp về rồi để vào startup. Đây là file để java lên internet check coi có phiên bản mới không để cập nhật. Cuối cùng bạn mở AndroidPC trên android lên rồi bấm Click Here To Connect đợi một hồi để nó tìm PC lần đầu, lần sau sẽ nhanh hơn rất nhiều. Bạn nên sync một lần để danh bạ và tin nhắn lưu xuống máy tính 😃
Thân,
binhhyvnn
ĐẠI BÀNG
13 năm
ai down về rồi copy hộ cái file apk với . 1,99$ mới down được . không có thẻ nên chịu chẳng biết mua thế nào
lost
ĐẠI BÀNG
13 năm
ban trên market sao mà mua,cho địa chỉ liên lạc mua bán tại nơi đi mấy bạn
có cách nào mua bản quyền ko bác, mua thế này khó quá
thailycuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Viandroid vừa release bản Lite đó bạn 😃
Sau khi lên web tải file androidpc2.jnlp về dùng thì mỗi lần tắt đi chạy lại file androidpc2.jnlp là một lần nó lên web update cái gì đó mất gần 30p rồi mới chạy, ngồi mò 2 hôm nay mà vẫn chưa kết nối được với điện thoại......
Vẫn chưa thể Connect vào đc 😔 đã Test với Wifi và USB lun ak. AutoConnect = PC và điện thoại cùng lúc hay sao ........
android 2.2 xài đc ko vậy các pác :wub:
bupsan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bị lỗi xung đột gì đó bác kiểm tra lại nhé. Mình cài trên I9000 thì bị hiện tượng khi có người khác gửi tin nhắn đến máy mình thì 1 tin nhắn nhận rất nhiều lần. Đã thử đổi sim, đổi máy, đổi mạng -> kết luận tại AndroidPC gây ra hiện tượng này. Cài trên 02 máy I9000 đều bị vậy. Sau khi gỡ AndroidPC thì ko còn hiện tượngn này
MINH_IT
ĐẠI BÀNG
13 năm
CÁI NÀY CÓ BACK UP message và contact được ko bạn?
sao minh ko down duoc.
Muốn kết nối và đồng bộ dữ liệu trên các thiết bị di động chạy Android hay iOS với máy tính, bạn cần cài đặt riêng lẻ các ứng dụng hỗ trợ như iTunes, Samsung Kies, HTC Sync,… Để đơn giản hóa việc kết nối cùng lúc nhiều thiết bị khác nhau, bạn chỉ cần cài đặt một ứng dụng duy nhất, đó là Moborobo.

Đầu tiên, bạn kết nối thiết bị di động với máy tính bằng một trong hai cách: cáp USB hoặc WiFi. Nếu kết nối bằng cáp USB, tên thiết bị xuất hiện bên dưới mục USB Connection, bạn nhấn nút Connect tương ứng với thiết bị muốn truy xuất dữ liệu. Nếu kết nối thông qua WiFi, bạn cần tải và cài đặt ứng dụng Moborobo Phone Daemon cho thiết bị di động tại đây, sau đó gõ đúng mật khẩu mà Moborobo Phone Daemon cung cấp vào khung Validation Code trên máy tính để kết nối.

Tại thẻ Home, chương trình cung cấp cho bạn các thông tin tổng quan về thiết bị di động như: dung lượng bộ nhớ trong, dung lượng thẻ nhớ ngoài, phiên bản firmware, dung lượng pin còn lại, số lượng hình ảnh, nhạc, phim, tin nhắn,…

Để quản lý dữ liệu trên thiết bị di động dưới dạng cây thư mục, bạn chọn chức năng File Manager từ thẻ Home. Tại giao diện File Manager, bạn có thể chuyển đổi qua lại giữa hai kiểu sắp xếp dữ liệu: Quick Access (theo thể loại) và Folder (theo cây thư mục). Để bổ sung dữ liệu mới, bạn sử dụng phương pháp kéo thả hoặc nhấn nút Upload nằm phía trên thanh tùy chọn. Bạn cũng có thể tải dữ liệu về máy tính bằng chức năng Download to PC.

Để sao lưu dữ liệu bên trong thiết bị di động, bạn chọn chức năng Backup/Restore từ thẻ Home, sau đó đánh dấu trước những thành phần mà bạn muốn sao lưu, chọn thư mục lưu trữ trên máy tính (mục Path), nhấn Backup. Muốn khôi phục dữ liệu, bạn mở thẻ Restore, duyệt đến thư mục chứa dữ liệu đã sao lưu trước đó, chọn thành phần cần khôi phục, nhấn Restore.

Thẻ Data bao gồm các chức năng quản lý danh bạ, tin nhắn và lịch sử cuộc gọi. Bạn có thể gửi và nhận tin nhắn trực tiếp từ Moborobo, thêm danh bạ mới dễ dàng.

Bên cạnh đó còn có các thẻ: Apps (quản lý ứng dụng, cho phép cài đặt ứng dụng mới hoặc gỡ bỏ ứng dụng sẵn có trên thiết bị di động), Tunes (quản lý nhạc, bao gồm cả nhạc chuông), Images (quản lý hình ảnh dưới dạng cây thư mục), Videos (quản lý video, bạn có thể cập nhật video mới thông qua thư viện video sẵn có của chương trình), Themes (quản lý giao diện, có rất nhiều giao diện đẹp mắt để bạn tải về, hoàn toàn miễn phí).

Ngoài việc quản lý dữ liệu từ nhiều thiết bị di động, Moborobo còn cho phép người dùng chuyển đổi dữ liệu giữa các thiết bị chạy hệ điều hành khác nhau, chẳng hạn như việc chuyển dữ liệu từ iPhone (chạy hệ điều hành iOS) sang điện thoại HTC, Samsung (chạy hệ điều hành Android). Đầu tiên, bạn kết nối iPhone với Moborobo, sau đó mở thẻ Data, chọn chức năng Import & Export > Export All > Export as XML, chọn tiếp thư mục lưu trữ, nhấn Save.

Quay trở lại thẻ Home, bạn chọn chức năng Switch Device, chọn tiếp thiết bị Android từ danh sách.

Chuyển sang thẻ Data, bạn chọn chức năng Import & Export > Import > Import from PC, duyệt đến tập tin XML chứa dữ liệu đã trích xuất từ iPhone trước đó, nhấn Import để chương trình tự động “đổ” dữ liệu lên thiết bị Android.

Lưu ý: Moborobo chỉ hỗ trợ chuyển đổi danh bạ và tin nhắn giữa hai thiết bị di động chạy hai hệ điều hành khác nhau.

Moborobo có dung lượng 18.3 MB, tương thích với mọi Windows, tải về miễn phí tại đây :
http://www.moborobo.com/downloads.html

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019