Ảnh chụp bằng ống kính Mitakon 35mm F0,95 markII và cảm nhận về lens Tàu - giá Nhật - chất lượng Đức

young_boy
22/3/2018 1:33Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😃😃;)
Hornet600
TÍCH CỰC
6 năm
Ống kính bình thường

Không có gì đặc sắc
Sony A7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hornet600 tôi không đánh giá được ống kình khi hình ảnh màu sắc bị chỉnh sửa
@Sony A7 Ông chưa chụp fuji bh hả...cầm fuji chụp còn cần chỉnh màu á...đọc kic bài giùm
Một số thằng vẫn chê tàu khựa đấy
phải công nhận ngon.. hôm ở ra digiword..test 50f0.95 mitakon..vs 50f0.95 leica...ngang nhau..xét chi li thì viền tím mitakon nhìu hơn.. trong tầm con 35 này nếu kiểm soát dc Dof. nói thẳng ra là chẳng có lens nào có tuổi so ảnh vs nó
@Ác thần_ls Nhảm nhí !
@meziii Cũng bt thôi. Tôi cũng bán đủ các loại máy đây...ko chỉ riêng tôi còn có các anh em ở digiword hn...cảm thấy khoai thì ra đó có cả máy cả lens cho bạn test..đồng ý là leica ngon..nhưng em này ko phải dạng vừa nhé...tây lông làm review ko thiếu xem ko tính phí nha bạn....
@Ác thần_ls ống kính này so sánh với Leica Noctilux hay LUX 35 nó một trời một vực chứ so với chả sánh. Leica chụp xong éo muốn chỉnh ảnh !!
@meziii Cũng bt thôi. Tôi cũng bán đủ các loại máy đây...ko chỉ riêng tôi còn có các anh em ở digiword hn...cảm thấy khoai thì ra đó có cả máy cả lens cho bạn test..đồng ý là leica ngon..nhưng em này ko phải dạng vừa nhé...tây lông làm review ko thiếu xem ko tính phí nha bạn....
xoá phông mịt mù qá mà mẫu xinh đó thớt
Chụp đẹp.cơ mà ảnh dùng ảnh đã chỉnh sửa để đánh giá lens thì có vẻ k đc khách quan cho lắm
@mrpresident55 ảnh này bác thớt crop lại thôi bác, bác chụp fuji để hệ CC nó ra gần như này, thêm ám của không gian và chỉnh WB ngon thì ít phải chỉnh lắm
egoz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrpresident55 đề nghị ban nick ku này, éo đọc bài luôn à?
Mẫu xinh ghê. Lens ngon ghê
ThaiCaly
TÍCH CỰC
6 năm
fuji chụp ra màu hoài cổ, tây. chụp gốc ra đã đẹp. chỉ tại cái body nhỏ nên nhìu lúc làm dịch vụ còn bị kén chọn.
@ThaiCaly X-H1 em to bỏ xừ ra bé đâu
JNG
TÍCH CỰC
6 năm
giá thế nói thiệt mua 2nd của Voigtlander ko có gì để chê luôn.
Mẫu này giống mẫu jav mới nỗi bên nhật
Có một sự trùng hợp kaka
ai còn dám chê anh Tàu nữa 😔 giá bao nhiêu vậy ? "cậu bé"?
schalke04
TÍCH CỰC
6 năm
Ghét con Quyên nay
XBlue
CAO CẤP
6 năm
Ko thấy nói giá, với qc thế này hàng đâu mà bán
@XBlue Mua lên amazon hoặc taobao mua...quanh quanh tầm 13t... chứ vn có bán chính hãng đâu
XBlue
CAO CẤP
6 năm
@Ác thần_ls Chà 13 thì ko phải quá nhiều nhưng mua len mà phải chờ với ko đc cẩm tận tay thì ko có động lực
HRed23
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn mẫu xinh quá nên cứ phải lướt chuột xem cho hết chứ bình thường thì lười lắm. 😁:D:D
Bị out nhiều quá. Cũng không nét lắm.
hacrot3000
TÍCH CỰC
6 năm
@kkzbanana đặc trưng của dòng lens tàu nó vậy, chỉ nét được ở tâm ảnh thôi. Nó không tuân theo chuẩn DOF thông thường.
@kkzbanana không phải lúc nào nét cũng là chuẩn, ba cái ảnh phim ngày xưa mấy ông chụp cũng out nét lè lè đó thôi, nhưng vẫn có hồn
@bạn nhật bác à! Ảnh bác có hồn hay không là câu truyện nằm trong tấm ảnh bạn muốn kể. Ảnh trân dung mà out nét thì có phải là như 1 câu tuyện tình nhưng lại được kể theo lối kể của truyện kinh dị.
@kkzbanana chân dung không phải lúc nào cũng sáng mặt ăn tiền rõ mặt, xin chia tay nhau vì không cùng quan điểm
Con này có ngàm lắp sang canon không cả nhà ?!
@dangvietdung K con này chỉ có ngàm canon EosM, sony nex vs fuji X
Mẫu đẹp
melody23
ĐẠI BÀNG
6 năm
tàu thì vẫn là tàu copy thiết kế 50 1.4 của leica nhưng chất lượng có vẻ ổn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095