Ảnh chụp nhanh từ Obi SF1: Ảnh trong trẻo, nhiều tính năng hay, xử lý ảnh chưa tốt

Gia Tường
10/11/2015 11:37Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocnono
ĐẠI BÀNG
8 năm
có ai xài rồi cho í kiến nhận xét với
@ngocnono Nếu bạn ưa hàng Mỹ thì mua, không thì nên suy nghĩ lại bạn nhé, nhìn ảnh rất thích, rất đẹp nhưng cầm trên tay thì thất vọng so với ảnh, mình xài được 4 hôm, đã đổi lấy Zenfone 2 rồi, Zen nhanh hơn mượt hơn.
ngocnono
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hothanhha2811 cấu hình zen2 của bạn là gì vậy ? mình đang thắc mắc lấy nét laze của zen chỉ nhanh hơn hay có đẹp hơn ko?
@ngocnono Mình đang dùng Asus Zenfone 2 - ZE551ML - 1.8G/ 2GB/ 32GB
Giá nó là 5.490k, rẻ hơn Obi 500k, chụp ảnh nét và nhanh hơn Obi.
Mình dùng Obi thấy nó cũng bình thường thôi, không có gì đặc sắc ngoài cái thương hiệu Obi đến từ Mỹ, nhưng hộp vẫn thấy ghi Made in China, chỉ có Asem.. là US thôi.
ngocnono
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hothanhha2811 mác Mỹ mà chỉ sợ như Bphone thôi , obi đa nhiệm sao bác? mình chơi game quán xá cf nhiều nên bạn so sanh wifi 2 e nó hộ với
@ngocnono WiFI mình thấy bác Obi và Zen 2 ngang nhau, nhưng về khoản bật dữ liệu di động thì Obi ít nóng hơn Asus, nhưng ổn định hơn lại là Asus, ........ ZingPlay trên Obi hay có thông báo Kết nối dữ liệu không ổn định, còn trên Asus hiếm hoi lắm mới thấy, cũng cái sim đó, cũng gói 3G đó, và cũng vị trí địa lý đó, nói cho cùng thì Obi chưa thực sự đột phá, nếu bạn thích thì cứ mua đi, dùng ít hôm trải nghiệm cho biết,rồi mang đi đổi lấy cái khác nếu không hợp, chứ riêng mình cũng không dìm hàng đâu, chỉ vì chưa thực sự kết em nó để bỏ ra số tiền 6 triệu để mua thôi.
Mình muốn mua bản 3g nhưng ko biết mua ở đâu. có ai biết chỉ mình với. Mình ở Hà Nội
He he hôm nay vừa qua pico test e này. Nói chung ngon bổ rẻ. Đang có khuyến mãi giảm 10% cho thẻ visa vietinbank , lại ko lấy khuyến mãi chỉ còn 5tr2 cho em 32G/ ram 3g. Rẻ hơn Zen rồi 😁
Zen được tặng sạc dự phòng chính hãng bác kìa, nói chung Obi còn xấu quá, cái thương hiệu Mỹ thì ngon cái mác rồi. hehe.
ngocnono
ĐẠI BÀNG
8 năm
thank bác , e đặt hàng obi rồi cho mới lạ ,không đụng hàng đứa mào kaka. mà công nhận máy hơi mắc :V
Bạn ra pico mà mua cái sf1 32g gia trừ tất cả km la 5tr2
bác nào chỉ cho em cách chụp ảnh panorama trên Obi SF1 với, sao em mò không ra, có cần phải xài tới app thứ 3 không vì em thấy nó giới thiệu là có panorama.
Mấy bạn đang dùng em này cho mình xin thông tin là em này hiện tại đang dùng phiên bản Android mấy ? Và camera đã được tối ưu hơn chưa? Máy có còn lag giống phiên bản hệ điều hành cũ không?
ThThLam
TÍCH CỰC
8 năm
@kekk vẫn chưa Update lên Android mới. Chưa được lên 5.1, Cam vẫn tệ như thuở nào. HĐH vẫn nát bét như xưa dù đã update lên 3.0. Lỗi tè le. Và obi có dấu hiệu bỏ rơi SF1 hay sao ấy.
con này djao này sao rồi mấy thím?
phapbq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tinluntit1010 Mới lấy con này cho em gái. Không hiểu sao hình chụp còn xấu hơn cái lenovo a850 cùi của mình.
@phapbq Tính mua chỉ vì nó đẹp :v
phapbq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tinluntit1010 Đẹp thiệt. Nhưng hình chụp thì đã chọn chất lượng cao nhất... nhưng ra hình vẫn như out nét, mà hình nhẹ có mấy trăm kb. Có bác nào rành thì chỉ mình với.
@phapbq Camera 13 chấm mà ra mấy trăm kb thì k phải rồi thường trên 2mb, xem lại độ phân giải ảnh khi chụp rồi xem bao nhiêu. Con này nay giá cũng mềm rồi ae thích lạ lạ thương hiệu mỹ k thích bị nói hàng tàu thì em này khá ổn, đừng mang ra so sánh với mấy e siêu phẩm, xem ảnh người ta chụp bằng mấy con gần 20 củ quen rồi nhìn lại chê camera thì thua, ae so sánh nên nghỉ ảnh đẹp trong tầm giá là ok. Cứ ra xem máy trực tiếp thấy thích hợp túi tiền thì mua k thích thì kiếm em khác đừng mất thời gian hỏi xem nhận xét của người khác mổi người có cảm nhận đánh giá khác nhau.
phapbq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SmartPhoneAZ Reset lài cài đặt gốc thì ok rồi, tầm 2mb/tấm. Ảnh không tệ. Cám ơn bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019