Ảnh chụp thử bằng Meizu M2: Nước ảnh tốt, phơi sáng 10 giây, chụp trước lấy nét sau,...

Gia Tường
16/11/2015 8:52Phản hồi: 86
Ảnh chụp thử bằng Meizu M2: Nước ảnh tốt, phơi sáng 10 giây, chụp trước lấy nét sau,...
Meizu M2 là một trong số các sản phẩm mà Mieuzu đem về Việt Nam trong đợt ra mắt đầu tiên. Thiết bị được định hướng là điện thoại phổ thông với mức giá hấp dẫn mà vẫn đảm bảo hiệu năng tốt. Camera của máy cũng được đầu tư khá nhiều cả về tính năng và chất lượng. Máy có camera sau độ phân giải 13MP, khẩu độ cố định F/2.2. Thông tin Exif còn cho biết phần mềm camera của máy do MediaTek phát triển. Nhìn chung máy có các chế độ chụp ảnh cơ bản và thêm khả năng chụp ảnh trước lấy nét sau và đặc biệt là khả năng phơi sáng lên đến 10 giây. So với các đối thủ trong tầm giá, chất lượng của ảnh Meizu M2 có thể làm các đối thủ khác phải dè chừng. Vậy thực tế chiếc điện thoại giá chưa tới 3 triệu này chụp ảnh như thế nào? Mời anh em xem ảnh bên dưới

Chi tiết camera Meizu M2:
  • Độ phân giải: 13MP
  • Khẩu độ F/2.2
  • Quay Video: Full HD 30fps
  • Các chế độ chụp ảnh đặc biệt: Phơi sáng lên đến 10s, chụp ảnh trước lấy nét sau,...
Lưu ý:
  • Ảnh chụp trong bài là ảnh chưa qua chỉnh sửa, chỉ resize cho nhẹ để chia sẻ lên diễn đàn
  • Các bạn có thể xem ảnh lớn hơn tại đây: Tinh Tế Gallery

anh chup thu Meizu M2-14.jpg
Khởi đầu buổi sáng với hình ảnh yên bình về một cặp tình nhân nọ

anh chup thu Meizu M2-16.jpg
Họ đi nhà thờ Đức Bà vào buổi sớm để cầu nguyện

anh chup thu Meizu M2-15.jpg Nhà Thờ vào buổi sớm

anh chup thu Meizu M2-17.jpg
Tượng Đức Mẹ Maria được bày bán ở một góc nhà thờ

anh chup thu Meizu M2-22.jpg
Gần đó là bảng hiệu Nhiệt liệt Chào Mừng màu đỏ chói

anh chup thu Meizu M2-23.jpg
Chụp kỷ niệm một buổi offline

anh chup thu Meizu M2-21.jpg anh chup thu Meizu M2-20.jpg
Tiến vào Dinh Độc Lập

Quảng cáo

anh chup thu Meizu M2-27.jpg
Hoa Sen bên tượng Bac

anh chup thu Meizu M2-26.jpg Những giọt sương còn đọng trên lá sen

anh chup thu Meizu M2-28.jpg
Nhìn thì đối xứng như không đối xứng 😁

anh chup thu Meizu M2-29.jpg
Một toà nhà chọc trời với mây trắng

Quảng cáo

anh chup thu Meizu M2-30.jpg
Trung tâm thương mại Diamond với nắng chiều trực hiện

anh chup thu Meizu M2-24.jpg
Quay lại quán cafe Highland dưới trung tâm thương mai Diamond

anh chup thu Meizu M2-18.jpg Thử một tấm xem HDR như thế nào

anh chup thu Meizu M2-3.jpg
Chờ đến trời ngả tối, đường phố lên đèn
anh chup thu Meizu M2-1.jpg
Góc nhìn khá đẹp. Phơi sáng thử 2 giây
anh chup thu Meizu M2-2.jpg
Thử lâu hơn: 8 giây

Thử chụp đêm thêm vài tấm xem máy xử lý ánh đèn vàng như thế nào

anh chup thu Meizu M2-4.jpg anh chup thu Meizu M2-5.jpg anh chup thu Meizu M2-6.jpg
Còn đây là điều kiện ánh sáng trắng từ đèn huỳnh quang

Ngoài ra máy còn có chế độ chụp ảnh Light Field (ảnh trường sáng), ý chỉ máy có thể chụp trước lấy nét sau. Đặt tên cho oách vậy thôi, thực chất chế độ này tương tự UbiFocus của Qualcomm, chụp nhiều tấm với nhiều khoảng nét khác nhau và cho người dùng chọn. Máy sẽ chụp ra 7 tấm với khoảng lấy nét khác nhau, bạn chọn điểm lấy nét nào thì máy sẽ cho bạn tấm ảnh nét ở điểm đó:

anh chup thu Meizu M2-7.jpg
anh chup thu Meizu M2-8.jpg anh chup thu Meizu M2-9.jpg anh chup thu Meizu M2-10.jpg anh chup thu Meizu M2-11.jpg anh chup thu Meizu M2-12.jpg anh chup thu Meizu M2-13.jpg

Một số nhận xét khi dùng Meizu M2:
  • Chất lượng ảnh ban ngày của máy khá tốt và có thể cạnh tranh trong tầm giá
  • Máy cân bằng ánh sáng phức tạp chưa thật tốt khi màu gạch đỏ của nhà thờ vẫn hơn nhợt nhạt
  • và ngã vàng
  • Chế độ HDR của máy khá hiệu quả
  • Chế độ Light Field hay nhưng không thực sự hữu ích
  • Chế độ phơi sáng lên đến 10s thực sự hay và sẽ giúp Meizu cạnh tranh được với các đối thủ khác. Mặc dù khả năng xử lý ánh sáng chưa tốt nhưng chế độ phơi sáng này có thể dùng được, cho ánh sáng và hiệu ứng tốt
  • Ảnh chụp ban đêm chưa tốt. Độ chi tiết kém, bệt nhiều
Tóm lại Meizu M2 là một chiếc điện thoại hay ho khi có thể phơi sáng, chụp ảnh tốt khi đủ sáng và đặc biệt giá chưa đến 3 triệu đồng.
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
màu sắc cũng ổn, quan trọng là ảnh trong, đẹp so với tầm giá
phơi 10s...........hix hix 1520 có 4s
vlcdng
TÍCH CỰC
8 năm
@choigiky Mình phơi 1520 chưa bao giờ quá 2,5s 😃
@choigiky đừng buồn :3 trên tay là thấy nó khác biệt ngay à 😁
mình chỉ thích apple thôi. Mà chưa mua được cái gì liên quan cả 😁
nininana
TÍCH CỰC
8 năm
@buocchannho96 từ nhỏ đến giờ chưa đc ăn táo à bạn. mấy chục ngàn một kí à
pxxb_9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
Test pin thử mod oie
wtf9999
CAO CẤP
8 năm
@pxxb_9x 5h45 - 6 giờ On screen wifi lướt web facebook ở độ sáng đủ nhìn và ko bật chế độ tiết kiệm pin luôn nhé ,pin thuộc dạng khá trâu bò đó bạn ( ah mình mới gắn 1 sim thôi nhé, 2 sim chắc hao hơn chút nhưng vậy quá ok so với con máy 2t5 rồi ) màn hình này nọ cũng ok, chụp đêm hơi kém ,đc cái phơi sáng .Chơi game khủng Asphalt 8 hay Modern combat 5 mình chơi qua thử 1 vòng thấy ko giật lag gì cả ,chơi game thì máy khá nóng chỗ gần camera sau ,đa số máy nào chơi game khủng đều vậy ,còn lướt web qua wifi thì ko sao .Khá hài lòng với em nó,ai tiết kiệm mua dùng, hay xài chữa cháy đợi mua máy xịn hơn hoặc xài thêm 1 máy phụ thì quá ok .
thang19269
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wtf9999 vậy cho em hỏi bác chơi game nhẹ , vừa và lướt web bằng wifi , 3G lâu có nóng quá không bác ? Ngoài ra có lỗi gì nữa không ?
hongnv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thang19269 Chơi game mới nóng lên tí thôi, chứ lướt web thì vô tư..dùng nhiều máy thì thấy máy này mát hơn nhiều.
hungenvi
ĐẠI BÀNG
8 năm
"So với các đối thủ trong tầm giá, chất lượng của ảnhMeizu M2 có thể làm các đối thủ khác."
Làm sao???
@hungenvi cũng đang thắc mắc giống như bác. dấu chấm đoản hậu dễ sợ
Mr Sony FAN
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungenvi Bạn xem ở tầm 2tr5 có con nào = đc con này k cho luôn cả tầm giá 3tr nhé , thế là bạn đủ hiểu trong dấu 3 chấm là cái gì rồi đó .
Cầm 1520 mà chụp không bằng thớt chụp bằng Meizu M2
Thật ra là do mod chụp đẹp. [emoji5]️
Amuadi.Com
TÍCH CỰC
8 năm
@Timkelvin Thật ra là do trời đẹp cũng góp 1 phần 😃
do người chụp thôi, vào tay mình 6s+ cũng chả chụp đẹp bằng. Nhìn tinhte chụp ảnh như kiểu chụp bằng dslr
@nguyenbathanhtk4 thật ra nếu không biết chụp bạn cầm 1 con dslr chụp đảm bảo xấu hơn bằng dt. Mình mất nửa năm để biết đc máy ảnh hơn dt chỗ nào và tới h thì khá ít dùng dt chụp nghiêm túc
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@westlifeplaywar bác này nói đúng, hôm trước mình cầm thử con dslr chụp thấy thua cả con htc 8x của mình, mấy con dslr cần phải có kiến thức thật sự thì chụp mới đẹp được. Người bình thường thì nên xài dt dễ hơn nhiều
hongnv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngockiennq Đt nói chung vẫn thua máy ảnh nhiều cái bác ạ...ko chuyên thì bác nên dùng thử dòng Mirrorless của Sony, Fuji..giơ bắn thôi cũng ăn đứt đt xịn ạ
hongnv
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đang dùng em này, mua lại có 1.9 củ..quả thực em này quá ổn so với giá luôn..gắn thêm cái logo SS, Sony hay LG vào nữa thì bá đạo luôn 😁
tuanbode
TÍCH CỰC
8 năm
Con này ở đâu bán chính hãng vậy các bác? Không biết nó có hỗ trợ 4G không?
hongnv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanbode Đợi ít hôm nữa bạn ạ, nghe đâu bán từ 20/11 này thì phải, có hỗ trợ 4G nhé 😃
Mình cũng đang dùng em này, quá là ngon luôn
haito0001
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới mua và có cảm nhận:
- Máy đẹp, nhìn hơi giống 5C, nhất là màu trắng rất phù hợp với các bạn nữ.
- Máy ảnh chụp khá so với máy cùng tầm giá.
- Màn hình khá.
- Pin thì xài phải nói là rất ok :3
- Có chế độ mở máy qua cách gỏ 2 cái lên màn hình nhưng khi tắt thì lại không có 😃
Nhưng khi dùng chơi game hoặc lướt web thì máy nóng rất nhanh, càm giác rất khó chịu. Cảm ứng không được nhạy và đôi khi bị nhảy ngược với thao tác, cái này không biết do phần mềm hay phần cứng. Mật khẩu không có chế độ vẽ hình và bảo mật tới 6 số nên rất phiền mỗi khi mở máy 😃. Đây là ý kiến cá nhân, xin nhận thêm gạch đá để rút kinh nghiệm :3.
sidewinder
ĐẠI BÀNG
8 năm
@haito0001 Bạn dùng 1 thời rồi thấy con này pin và ảnh ọt thế nào
@sidewinder s0 sánh ảnh v0i' Lumia 640 nhé: M2 >>>> Lumia 640 kha' kha', cả quay lẫn chup lẫn đêm lẫn sáng
Pin cũng >>> n0t
mình dùng cả 2 nhé

2 sim giá rẻ, Cty thi` k0 c0' đ0i thu đâu, kể cả Len0v0 lẫn Xia0mi lu0n.
Mua thi` mua hang Cty thui, màu chi` là đẹp nhat, k0 bị nhua b0ng' rẻ tiền
Boybq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thanhhanhlove Mình đag dùg màu gray hàng cty đây rất ổn,đáng đồng tiền trong tầm giá
click2down
ĐẠI BÀNG
8 năm
Trên Lazada bán hơn 6trd, nhưng có trang đang khuyến mãi giảm 46% kìa các bác còn lại chỉ có $111 free ship, có khả năng trả tý tiền thuế tại đây http://www.jdoqocy.com/click-2744868-12090034-1421320451000
Nước ảnh nhìn ổn quá, giá này thì Zenfone 2 ế mất thôi 😁
Con này e thấy mỗi cái load ứng dụng rất lâu, chắc so chip.
Còn đâu mọi thứ đều tuyệt so vs tầm giá
Bạn nào mua em Meizu M2 Note này trên lazada có thể nhập code này giảm thêm 120k nhé còn 4.370k 😁

AMB4ccfg0

http://www.lazada.vn/meizu-m2-note-32gb-xam-bac-tang-1-sim-mobifone-va-goi-du-lieu-444-trieu-dong-1365170.html
@sidewinder Tùy ngày tùy mã bạn, còn code này muốn mua lúc nào cũng giảm 120k hết, trên app hay desktop như nhau
sidewinder
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungpham1989 Mã App giảm 7 ->10 % hầu như ngày nào chẳng có, chú ý chút là thấy ngay
jackylai119
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungpham1989 Bên đó cũng bh 1 năm, google play chính chủ thì tui mới nghe, còn phần mềm nếu bên chính hãng làm được mà anh em tin tế ko làm được chắc tụi nó là thánh
@jackylai119 Ko phải làm ko đc mà là lâu hơn chính hãng thôi, tưởng tượng update OTA chỉ cần bấm cái là xong với lại chờ ROM tương thích để update thì bác nghĩ bên nào lợi hơn 😁
Đã test em này. Quá ổn trong tầm giá nếu ko so với con redmi note 2 (mắc hơn), dưới 2tr5 chưa thấy con nào hơn con này.
P/s: hình đẹp là do bác chủ chụp thôi, anh em nếu có ý định mua thì chuẩn bị tinh thần, đừng quá sốc khi test máy nhé =))
Nhận xét cá nhân (người dùng chỉ biết giơ lên lấy nét rồi tạch):
- camera sau 1 chín 1 mười với redmi note 2
- camera trước màu thật hơn rmn 2 nhưng ko rõ và nét bằng.
Xài có cảm giác lâu lâu hơi chậm 1 tý ty, chắc do bản rom ko tốt.
Pin Ok.
@xanh44 bác cho em ảnh meizu m2 note vs redmi note2
Biết chụp có khác nhìn chất ảnh khác hẳn !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019