Ảnh chụp thử bằng Nikon D3400 và 4 ống kính mới 18-55 F3.5-5.6G và 70-300 F4.5-6.3G

Gia Tường
17/8/2016 12:7Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minoru1991
ĐẠI BÀNG
8 năm
Còn em thì chỉ thích chơi với Nikon 😁, cứ phê phê thế nào ý
chắc phải bán 5d3 đi mua nikon d3400 này mất.
Toàn lens cùi bắp chả thể hiện được gì. Phải dùng Sigma Art mới phát huy hết khả năng! Đề nghị Nikon với Sigma về chung một nhà mau mau, còn đè bẹp hết lũ canon, tamron... vớ vẩn chứ!
nobitaadidas
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hic ảnh do tự người dùng chụp chứ lại do chính Ni thì nhìn ảo là phải. nói chung vẫn chưa tin lắm. ảnh kit mà thí này thì nano để làm gì 😁
@nobitaadidas Mình mới tập tành chơi ảnh, mà có nhiều thuật ngữ quá mình ko hiểu. Mình hiểu "kit" nghĩa là len kit, ống kính kèm trong hộp của máy ảnh.

Mà mình ko hiểu chữ "nano" nghĩa là gì, bạn chỉ giúp với.
nobitaadidas
ĐẠI BÀNG
8 năm
@CrystalShield Đúng đó bác, len kit là len đi kèm khi bác mua máy, chất lượng của len đó phụ thuộc vào dòng máy bác mua ntn và chính sách kinh doanh của từng hãng. Đối với nikon, len nano đại khái là loại len cao cấp nhất, build tốt nhất, cho ra ảnh đẹp nhất (như bên canon là len L có vòng đỏ) và tất nhiên là mắc tiền nhất. Nhưng hiện giờ những hãng thứ ba như sigma hay tamron cũng cho ra những len chất lượng k kém mà giá rổ tốt hơn nhiều. Còn những len thông thường dành cho dòng apsc thì k phải nano hay L, nhưng ảnh ra thực tế cũng đủ dùng cho dân nghiệp dư r.
kinisorao
TÍCH CỰC
8 năm
@CrystalShield Nano là lớp phủ cao cấp lên ống kính, chỉ dòng lens cao cấp L của canon và Nano của nikon. Các ống kính này có khả năng cho hình ảnh tốt hơn, khả năng chụp ngược sáng, khử khói, độ nét, trong...với mình thì khi chụp các ống này, da của mẫu lên rất chất, dễ hậu kỳ hơn hẳn ống kính thường 😁
baden009
TÍCH CỰC
8 năm
Ảnh chụp từ professional photographers rồi còn chỉnh sửa và xoá exif nữa thì đố ai đánh giá đc
topol1990
TÍCH CỰC
8 năm
với điều kện đủ sáng như này thì chẳng cần photoshop hay hắt sáng lỉnh kỉnh...con Pentax K3-II + Lens 55mm F1.4 của em cũng làm được.
doccoc
TÍCH CỰC
8 năm
24 70, 70 200 là đủ, chỉ 2 lens.
K cần xóa phông mịt mù nên k chơi fix khẩu lớn.
Độ nét thì lens bây giờ quá ok rồi k lo.
Ảnh chụp máy ảnh thích nhỉ. No sáng. Ko bệt bệt như ảnh chụp đt
Ahihi
tinhyeubeau
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ảnh này không tin được .không thể nhóm 1 bộ phận ảnh tốt nhất đánh đồng cho toàn bộ cái máy, mình tin rằng những ai xem ảnh này rồi về mua máy này sẽ thất vọng tràn trề.
kinisorao
TÍCH CỰC
8 năm
với m, mua mấy con này thật sự thấy phí tiền. Chơi con d3200 2nd chả khác gì, mấy tính năng wifi, cảm ứng trên dslr chả mấy khi xài.
bạn mẫu đẹp thiệt, cầm máy nào chụp cũng đẹp 😆)))

Cám ơn các bạn đã comment nhiệt tình, mình đã hiểu hơn một chút về thế giới rộng lớn của những bức ảnh ^^! chúc anh em vui vẻ.
@CrystalShield Mà đã lên L hay N là lên luôn chứ không xuống được bác nhé.

Mình dùng 4 len L của Canon, nặng quá nên mua back up 35f2 và 50f1.8. Em 35f2 ngày hôm sau mang trả, và 50f1.8 mang cho vì giá bán lại chả được bao nhiêu. Mắt sẽ nâng lên 1 cấp khi nhìn ảnh len L. cân nhắc. Ha ha!!!

Thực ra ống len L nặng vì là ống kính, còn mấy ống khác là ống nhựa thôi.
Cám ơn bạn Trung đã chia sẽ cảm nhận chụp ảnh. Hóa ra Fiju mà bác dùng là rangefinder. Mình có biết qua khi search google: "Vì sai Leica mắc quá". kakaka.

Dùng máy gì không quan trọng, cái quan trọng là hạnh phúc mình có dc khi dùng máy đó.

vtking
ĐẠI BÀNG
8 năm
pin của D3400 dùng cho D3300 được ko vậy mọi người?
kinisorao
TÍCH CỰC
8 năm
@vtking được bạn
vtking
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kinisorao có chút info nào cho mình để yên tâm dùng nó ko?
😁
kinisorao
TÍCH CỰC
8 năm
@vtking info về cục pin hay về máy bạn. hồi đó m xài d3200 vẫn ok...sau định lên 7k1 nhưng ko đủ tiền nên thôi. sau đó d3200 hư nên dồn tiền mua d600 lun :D

flickr m https://www.flickr.com/photos/thanhtuanle/
Cám ơn bạn, Mình chưa tìm hiểu qua hệ thống lens của Canon (và cả Nikon) và mình biết là nó rất đồ sộ. 😃

Tại vì mình mới tập thôi, và cái máy ảnh đầu tiên trong đời mình là Sony A6000 cho nên mình đang đọc về mấy cái lens của Sony.

Khi có cơ hội sẽ tìm hiểu về cả Canon và Nikon, để mai mốt anh em có nói gì thì mình còn kịp hiểu. ;)

Ai dùng máy này cho mình hỏi ống 50mm 1.8g gắn lên máy này có ổn không ạ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019