Ảnh chụp thử từ OPPO R7 Lite: Xử lý màu sắc tốt, chụp đêm kém, tốc độ xử lý ảnh chậm

Gia Tường
28/9/2015 12:13Phản hồi: 48
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ảnh ngon hơn 6s và 6s+ rồi 😁
ktd87
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngoài trừ giá bán ra, Oppo R7 Lite này thấy ổn. Vào cửa hàng nếu thấy em này, cầm xài thử thì cũng lăn tăn có nên chọn em nó không. Bên ngoài hoàn thiện rất đẹp, cầm nhìn rất sang.
Ttdmt
TÍCH CỰC
9 năm
@ktd87 Đâu có logo táo, samsung đâu mà sang
bomy
CAO CẤP
9 năm
ko phải có phải do mắt ko nữa nhưng tui chẳng thấy khác nhau chỗ nào cả, trừ những cái ảnh chụp từ máy 0,3pixel ngày xưa hay cam trước của những máy cách đây 2 3 năm thì quá khác biệt chứ giờ thấy máy nào cũng chụp same same nhau cả. chẳng phân biệt được máy nào ra máy nào 😔
cơ bản cam trên đt chỉ cần đủ dùng, rõ ràng là ok rồi. với lại chủ yếu chụp đủ sáng, chứ chẳng lúc nào tối thui tối mò mà lại lấy đt chụp ảnh, để tập trung chuyên môn 😁
Đề nghị xem lại thông số kĩ thuật!
Nếu màn FullHD thì thành R7 thường cần gì có chữ Lite nữa? Phạm lỗi chính tả do gõ ẩu thì tạm chất nhận chứ sai cơ bản về chi tiết sản phẩm khi đăng trang nhất thì thật không chịu nổi!
Oppo tuổi gì?
Mua Apple mà dùng
Mình thấy không đẹp. Nhiều bạn không để ý camera phone. Nhưng mình thấy rất quan trọng, vì đơn giản là mình không có tiền để mua thêm 1 cái máy ảnh ngon, lại còn thêm khoản ống kính này nọ nữa nếu muốn có hình đẹp thật sư. Chẳng nhé lúc nào cũng vác theo cả đống trong khi mình đâu phải dân chuyên nghiệp. Mình chỉ cần 1 camera phone thật tốt thật nhanh để chớp lấy những khoảnh khác tuyệt vời, thế là ok. Ý kiến cá nhân thôi.
mossgreen
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tôi thấy bông vàng trên chùm giỏ hoa ( ảnh số 1) -- chụp ảnh cũng dc đấy, mà zoom thế kia thì tuyệt nhỉ
tieutu911
TÍCH CỰC
9 năm
Mình nghe bạn mình nói oppo là điện thoại chụp ảnh đẹp nhất mà sao khi so sánh ảnh do điện chụp toàn ip ss no....không thấy lấy cái oppo nào ra so thử, và trên tinhte từ lâu lắm mình mới thấy review 1 bài chup ảnh của oppo
anobis2000
ĐẠI BÀNG
9 năm
màu tái tái chứ chả nịnh lắm nhỉ, hay tại mắt e có vấn đề
ngoctrai1102
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn cũng tạm. Nhưng em này chỉ đc cái chụp ảnh thôi. Hihi
mylovemu88
TÍCH CỰC
9 năm
Con này màn hình HD và ram 2gb thôi chứ chủ pic? Mà bọn oppo thánh thật, máy 7m hay đến máy oppo r7 plus 11m vẫn trang bị con chip tầm trung snapdragon 615. Bọn oppo chỉ được cái pro tốt thôi chứ giá cao hơn những con máy hãng khác ngang tầm nhiều.
Cách đây 3 tuần dành dụm tiền để mua cho mẹ con R7 lite này. Thấy quảng cáo thiết kế sang, chụp ảnh đẹp lắm. Nhưng sau khi thấy vs giá tiền ấy mình mua đầy con màn full HD được hơn. Nên về xin tiền bố góp thêm. Và giờ mẹ mình đã dùng S6 😁
htuan0510
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cấu hình còn ghi còn sai nữa là đi đánh giá
dakmam12
ĐẠI BÀNG
9 năm
oppo nó chiết khấu cao nên đôn gia lên vs giá dưới bảng giá bán ra nó đc tiền hoa hồng kích hoạt bh máy nữa , nên cửa hàng nó tư vấn khách giờ đâu đâu cũng thấy oppo
mình bên viettellpost thấy máy gửi bh miết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019