Ảnh chụp thức ăn từ Galaxy S10+ và iPhone XS Max, ai "ngon" hơn?

zyzy1908
6/4/2019 7:24Phản hồi: 522
Ảnh chụp thức ăn từ Galaxy S10+ và iPhone XS Max, ai "ngon" hơn?
Mình có chụp vài ảnh nhanh khi ăn bằng cả Galaxy S10+ và iPhone XS Max. Mời anh em cùng xem thử và chia sẻ xem anh em thích ảnh chụp thức ăn từ chiếc máy nào hơn, ảnh từ máy nào trông hấp dẫn và "ngon" mắt + "ngon" miệng hơn.

Với nhu cầu sống ảnh và thói quen "cúng Facebook" của nhiều người thì chụp ảnh thức ăn đã trở thành một trong những việc "phải làm nhiều nhất" của camera trên smartphone. Chưa kể, dù không có nhu cầu sống ảo thì chúng ta vẫn hay thích chụp lại món ăn mình vừa ăn chỉ để chia sẻ đơn giản với bạn bè. Toàn bộ ảnh chụp không qua bất kỳ chỉnh sửa nào, chỉ resize về chuẩn 2048.

S10+ để auto, bật AI. (cơ bản là cho 2 con ở thiết lập chúng ta hay sử dụng, vậy thì AI của S10+ vẫn cứ bật ^^). Điều kiện chụp ảnh là trời nắng to, ngồi trong phòng kính.

1-1.jpg Đố anh em đây là món gì? 😆). Tới tận lúc bỏ vào miệng thì mình mới nhận ra nó là bí nướng.

1-2.jpg Một bữa ăn cực healthy - toàn rau củ. Cục trắng bự kia là phô mai :3.

1-5.jpg Cục thịt bò này ăn trong 1 bữa khác. Và trong điều kiện chụp thiếu sáng hơn so với các bức ảnh kia. Và nhờ vậy, chúng ta thấy được sự khác biệt càng rõ ràng hơn.

1-3.jpg Mâm bánh tráng miệng, nhìn thì đẹp nhưng mình không dám ăn vì không hảo đồ ngọt.

1.jpg Hoa đậu biếc quá đẹp nên phải cận cảnh một phát. ^^.

Giờ thì đã chọn được ảnh yêu thích rồi chứ. Thứ tự ảnh là iPhone - Samsung. Và hãy cho mình biết bạn thích ảnh nào hơn nhé. Xin cảm ơn. Cuối tuần vui vẻ.

522 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình từ s10 óng ánh nhìn là muốn ăn ngay
@Leubaovitien Thế mua về đi chụp đồ ăn ah 😆)
@micheal9000 Đang so sánh chụp đồ ăn còn muốn so gì nữa?
traza
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sonkhoablack Ai thích ảo, giả tạo thì cứ sam mà quất.
Ai thích trung thực, tự nhiên thì cứ apple mà quất. 😁
@micheal9000 Cái này là trong 1 phạm trù rất nhỏ, chỉ xét việc chụp món ăn thôi.
YABO
TÍCH CỰC
5 năm
Thích ảnh của con iPhone XS Max.Chuẩn màu hơn
traza
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huybm cái tội ngu, thích giả tạo thì ăn tát sml cũng đáng 😁:D
chụp hình thì áo màu đẹp dã man, mà lúc mặc thì màu như shit, bảo sao không ăn tát sml ra ;)
traza
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nforce Chính mình đã trả lời mà cũng không biết thì chắc là sàm fan pk?
Có ảnh trung thực thì làm gì chả được, thích ảo thì thêm ảo, thích thực thì dùng thực.
Còn chỉ có ảnh giả tạo thì làm ăn được gì nữa? 😁:D
nforce
TÍCH CỰC
5 năm
@traza Xàm, chụp rồi chỉnh chọt hết mẹ nó giờ. Trong khi người ta chụp rồi up. Mà thằng éo nào ko chỉnh. Chỉnh trước có phải hay không?
traza
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nforce Chụp ảnh chỉ để up khoe khoan các kiểu thì loại này thích hợp với sam. Xác nhận! o_O Nếu nhu cầu mình như vậy thì mình cũng chọn sam.
Hình của Sam ảo nên không quan tâm, hok thật như iphone
@Supper Giàng A Bông Có biết màu thật như thế nào ko? Mà phán ảo với thật =))
pphuctv
TÍCH CỰC
5 năm
@Supper Giàng A Bông Không đâu bạn. Bạn phải nhìn thực tế bên ngoài của món ăn và thực tế là những bức ảnh món ăn sẽ được AI chỉnh cho rực để up Facebook nó ngon và hấp dẫn hơn.
@Supper Giàng A Bông Iphone trước giờ chỉ thuật toán xử lý ngon thôi, cam cùi chết mie, 98% chụp ảnh trên smartphone là auto nên lúc nào cam iphone cũng được đánh giá cao là gì thế =]]
@Supper Giàng A Bông Chụp đồ ăn nhìn buồn nôn đéo muốn ăn thì thật làm cái méo gì?
Chụp thức ăn hay phong cảnh thì s10 ngon hơn
Màu của iphone chụp người hợp lí hơn 😃
@noalana1 1 năm cái gì? Cách nhau 6 tháng! Đến lúc iphone mới ra lại cách s10 cũng 6 tháng! Lúc đó so sánh sao?
man1606
TÍCH CỰC
5 năm
@Khôi 121900 Xin hỏi bác là MÀU SẮC có phải một trong những yếu tố tạo nên chất lượng ảnh ko? Quan niệm của bác ảnh "ngon" là so MÀU SẮC àh
man1606
TÍCH CỰC
5 năm
@vietnew2128 Ăn ko khôn thì ngu àh =)) ai nguỵ biện tự biết. Không ra cùng nhau nhưng năm nào có version của năm đó.
noalana1
TÍCH CỰC
5 năm
@Leubaovitien tui đang giải thích ý ông kia nói chứ tui không quan tâm con nào hơn con nào
mà ông có hiểu ra cùng 1 năm là gì không mà 6 tháng với chã 7 tháng gì ở đây ? í ông kia là cùng mẫu 2019 còn nó ra cách nhau 2 hay 3 hay 10 tháng gì là chuyện của nó, ra tháng mấy mỗi hãng mỗi kế hoạch nhưng đều là mẫu của năm 2019 hiểu chưa ?? tui đang xài S10 cho khỏi chửi isheep
Mình thích của samsung Galaxy S10+.Màu tươi
@Jedi Knight Đa số sẽ hậu kỳ sau khi chụp. S10 ko cần nữa
@honda fortune khi bản thân đi chưởi người khác trước, bị chưởi lại lại quay sang nói ngta bẩn? loại gì vậy nhỉ? Mà thôi, sau này bạn có lỡ click vào link download game, phim,...mà đc rút gọn thì nhớ những gì bạn nói nhé: "những con bò sẽ click vào link của thằng trên" :rolleyes::po_O:oops:;)
@Nguyễn Hoàng Thư dài dòng làm gì, chả ai đọc đâu 😁
Iphone vẫn chuẩn hơn.
@Jamesbond Chuẩn gì, thua thì nói thẳng là thua đi.
Kusa123
TÍCH CỰC
5 năm
@Jamesbond Nhìn như đồ ăn để lâu vậy mà thật 😆)
zesny95
TÍCH CỰC
5 năm
@Jamesbond Chụp sản phẩm bằng ip ám vàng thấy mẹ ở đấy mà chuẩn
akiradi93
ĐẠI BÀNG
5 năm
@zesny95 Ss ám vàng rõ ràng kìa cháu. Nhí nhố.
ảnh của iPhone XS Max ngon hơn. :3.Nhìn chân thật hơn
@Hữu Phát Lâm Mình thấy S10+ nhìn ngon hơn thì có, nhìn phát là thèm rồi, nhất là anh mấy quả dâu tây.
@KeniVinh Tùy ánh mắt mỗi người thôi bạn, đâu thể áp đặt cái bạn nhìn với cái nhìn của ng khác được.
@Hữu Phát Lâm Nhìn đéo muốn ăn luôn ấy! Thật làm gì khi khoe người ta bảo tởm như đồ ăn thiu thối!
@Hữu Phát Lâm Tui cũng ý kiến thôi mà, áp đặt gì đâu. Thấy ảnh iPhone chụp thức ăn buồn thiu, màu sắc không hấp dẫn.
Samsam vẫn muôn đời lòe loẹt
Kal-el119
TÍCH CỰC
5 năm
@ly_tam_hoan tội nghiệp, phát biêu ra chỉ được mỗi 2 tay cuồng táo like.
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@ly_tam_hoan Thật tội nghiệp =)))) cố bào chữa lắm cơ. Màu tươi nó khác lòe loẹt nhé, về học lại định nghĩa đi
Hình bên trái tốt hơn. K rõ là máy gì mình ko đọc bài, chỉ xem hình thôi.
Tien.Pham138
ĐẠI BÀNG
5 năm
@wink Đồng quan điểm với bác. Minh thấy màu sắc mặc dù không nịnh mắt nhưng độ chi tiết tốt hơn. Để ý kỹ thì bức ảnh miếng thịt bò là rõ nhất.
Thời buổi này chụp ảnh đồ ăn đa số để khoe nên áp mấy filter như kiểu của app Foodie nhìn đẹp mắt hơn mặc dù không thật. Nên sẽ chọn ảnh bên phải của S10+
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@Ryzkie Nhiều đứa nói ip chuẩn chủ yếu để thẩm du tinh thần thôi. Chứ thật ra mỗi lần mà chúng chụp để up mxh thì ngồi nâng màu từng tấm, thậm chí chúng còn chả đụng tới cái cam mặc định.
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@Antikill Chuẩn mẹ rồi, dùng ip tụi nó có dùng app cam mặc định của máy đâu =))))
Ken Ronal
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ChipHero Chụp chân dung của iphone là mình luôn dùng app cam mặc định nhe bạn, xoá phông cực hay nhé, mình xài 8+
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@Ken Ronal À chụp chân dung thì lại khác, app ngoài đâu có tận dụng đc. Nếu app ngoài tận dụng đc thì app mặc định phế vật luôn
Mình thích của samsung Galaxy S10+.Nhìn đẹp hơn. Nhưng gọi món ăn là cục nghe rồi chắc hết dám ăn
tunga6
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thích của samsung Galaxy S10+.Ngon
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
ảnh của samsung Galaxy S10+ ngon hơn. :3.Đẹp mắt hơn, nhìn ngon hơn
c2cancer
ĐẠI BÀNG
5 năm
IPhone XS Max. Vìthật hơn
valenkira
ĐẠI BÀNG
5 năm
@daigiahungyen Thật hay không thì chỉ có đứa ăn nó mới biết thôi còn đứa nhìn ảnh thì cái nào nhìn tươi sáng, bắt mắt hơn là ngon hơn rồi! về khoản này rõ là S10 nó ngon hơn hẳn
c2cancer
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phuthuytho Tuỳ bạn và mình ko quan tâm b thấy máy nào đẹp hơn. Đây là kiến cá nhân mình trả lời theo poll trong bài của chủ topic.
@c2cancer Đến giờ này và vẫn có người ngáo iPhone vậy? Xấu hơn thì nói thẳng ra luôn chứ thật giả gì?
tindecken
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thích ảnh của con samsung Galaxy S10+................
althonx5
TÍCH CỰC
5 năm
@tindecken Cả cái diễn đàn này đọc mỗi comments của bác này là thiện lành nhất.
Nói về ảnh, thì mình thích thì nói là thích. Đừng thở ra mấy lời tỏ vẻ công nghệ: chất ảnh máy X gút hơn máy Y. Chất ảnh là cái quái gì ???
Màu thật làm gì để rồi chụp xong phải edit lại 😆
nvt220303
ĐẠI BÀNG
5 năm
@wink Bởi vì quan tâm quá nhiều về hậu kì nên thằng Nokia nó mới chết đó.
@nvt220303 Noki chết do thay đổi về điện thoại thời đó là sang các hệ điều hành có hệ sinh thái tốt. Chả liên quan gì đến chỉnh ảnh. Nếu bạn đưa ra nguồn chứng minh đc Nokia chết chỉ vì cho chỉnh ảnh lắm thì dẫn ra. Chứ mình đọc thấy nokia thất bại ở mảng đt là do hệ sinh thái ko kịp thay đổi với những đối thủ mới
@Funnyclock Mình còn k biết cái nào là s10 cái nào là ảnh xs bạn à. Trên kia mình comment ảnh bên trái tốt hơn. Bản thân mình tin vào năng lực tự chỉnh của cá nhân mình chứ ko tin vào mấy hãng điện thoại (nếu cần fai sửa). Người chụp phổ thông có thể ko chụp xong sửa nhiều nhưng đt nào cũng có phần auto sửa (thay đổi sáng tối) sau khi chụp nếu ko ưng ý. Ở đây việc đẩy quá sáng làm bay hết chi tiết thì khó có cơ hội chữa đoạn đó.
@tinhnd Có. Đơn giản là còn có hội chỉnh sửa. Cái vụ sáng mặt tối mặt thì sửa ko cần thiết fai đẩy sáng toàn ảnh nhé.
1 là chọn potrait
2 là chọn selective
3 (ít dùng nhưng có thể) tăng hdr.

Giờ vẫn có người đẩy sáng toàn màn hình 1 cách quá mức + 2-3 ev để sáng mặt à?

Sáng mặt ăn tiền cũ kĩ quá rồi.
chieu2001
ĐẠI BÀNG
5 năm
1 phiếu cho con samsung Galaxy S10+. Vì nó sáng
@chieu2001 Cháy sáng tè le
crazyguy
ĐẠI BÀNG
5 năm
ảnh của samsung Galaxy S10+ ngon hơn. :3.Tươi tắn phù hợp chụp thức ăn

Xu hướng

Bài mới