Ảnh chụp từ iPhone X, cả đủ sáng và thiếu sáng

Duy Luân
4/11/2017 4:52Phản hồi: 335
335 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn chán đời thật 😁
Ryu8
TÍCH CỰC
6 năm
Klq mà mấy AE hay down hình nền ở đâu tốt, có App hỗ trợ. Mình hiện dùng App Zedge và cả web Zedge để down nhạc chuông, hình nền,v.v... ko biết có App hay trang nào tốt hơn ko 😃
@Ryu8 Ngoài zedge mình cài thêm pixabay, bữa hình nhu mod @Airblade14 có giới thiệu
toni vo
TÍCH CỰC
6 năm
@Ryu8 Ảnh livephoto trên iphone x ne
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nên có hình chụp bằng ip7+ hoặc ip6+ để người dùng cũ có thể so sánh nó tốt hơn thế nào. Chứ ad nói thật ra nó tối thui, mình cũng chẳng tưởng tượng được môi trường đó ra sao.
Mấy cái review camera của đt hãng khác cũng vậy, nên có ảnh chụp bằng một đt đời trước, để các mem còn tưởng tượng ra đc nó cải tiến ra sao
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cu_Phuc đó là nhận xét của người chụp, vì anh ta từng xài 6+ hay 7+ gì đó. Còn đăng lên đây thì cũng nên đăng lên cho anh em cùng so sánh để dễ tưởng tượng ra nó tốt cỡ nào

Hồi mình mua 7+ cũng vậy, ông bạn hỏi nó chụp đẹp hơn 6+ nhiều không vì ổng xài 6+. Mình nói sáng lắm ông ạ, khử noise tốt, nước ảnh ngon hơn hẳn
Ông bạn: ờ... ờ ... (Thật ra ổng đếch biết nó tốt hơn bao nhiêu % đâu)
Đến khi mượn máy mình ổng giơ 2 cái đt cùng mở camera lên mới hiểu 😁
toni vo
TÍCH CỰC
6 năm
@Cu_Phuc Mình đã dùng 7plus 1 năm mới chuyển lên 8plus, ảnh của 8plus rất nét và xử lý ảnh rất ít bị noise! Còn trên iphone x apple chủ yếu tập trung vào các vùng chênh sáng tối nhiều hơn, nhìn qua thì k khác 8 plus nhiều, buổi tối thì ảnh ít nhiễu hơn 8 plus, này là ảnh chụp từ 8 plus
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@toni vo Mình có coi mấy clip so sánh của nước ngoài, về quay video cam trước -sau, chụp ảnh đời thời ... một nửa bình luận là nói 2 máy tương tự, ip8+ mà được 100 thì ip7+ cũng được 98-99
toni vo
TÍCH CỰC
6 năm
@Cu_Phuc Thì vậy, nhưng chụp thiếu sáng mới thấy rằng 7+ noise dữ lắm
Ảnh chụp iphone 6s plus từ cầu cảng Sydney
Sydney paronama.JPG
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Chau Duc Dung Vâng, đó là lý do làm mình giã từ đam mê DSLR =))
lần nào đi du lịch cũng mang vác cồng kềnh, chồng cầm 7+, vợ cầm 6+. về nhà xem ảnh na ná nhau, đưa lên face cũng ko ai biết chụp bằng gì
kể từ đó em nó đã vào tủ 😁
@Cu_Phuc Mình vẫn dùng song song với DSLR. Chụp xóa phông, thiếu sáng, ban đêm hay những sự kiện quan trọng thì DSLR vẫn được ưu tiên.
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
The matrix thích điều này... đã ngầu nay còn ngầu hơn...khuyết vẫn có cái hay của khuyết nhở ...
Hoa Lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Katana69 Ý tưởng rất hay. Mà ông này là Cyclops nhé, không phải matrix đâu.
@Katana69 Hay 😆
@Katana69 Có khả năng thành trào lưu lắm nha.
ktstuan83
TÍCH CỰC
6 năm
@Katana69 sáng tạo!!! 1000 like
Chưa đủ đánh giá. Sao không làm zoom pixel với so với mấy con top.
hiccc it $$ nên phải chờ đợi thôi
thua pixel thôi.. rất thích màu sắc này
pvming
TÍCH CỰC
6 năm
Thích cô trong hình...
Đep
Poweramp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ipx xách tay tụt giá nhanh quá, nó ko giữ giá như thời ip4,4s, chỉ vài tuần nữa giá sẽ về gần sát với giá apple công bố
quanghuyhup
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Poweramp Tại vì h cũng nhiều nguồn hàng lắm bạn à.
Poweramp
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quanghuyhup Mình nghĩ 1 phần là do người tiêu dùng ko quá mặn mà nữa
@Poweramp IPhone cũng như iPad xài hoài không hư nên việc nâng cấp có bị ảnh hưởng. Nhiều người ít tiền còn mua máy đời cũ xài nữa mà.
BengPr0
CAO CẤP
6 năm
@Poweramp Xem báo cáo quý của apple thì có vẻ là bạn nghĩ sai rôi. Cho đến bây giờ vẫn chả có dòng máy nào ngoài iphone có thể bán đc với giá cao hơn giá niêm yết của hãng nhiều như vậy. Thậm chí ra đến mấy ngày rồi giá vẫn chưa về gốc thì có thể nói là nó quá hot. Giờ k phải thời ip4 nữa, giờ nguồn cung của apple là do timcook nắm toàn bộ, k có chuyện thiếu đâu
Vẫn chưa ăn HTC U11
minhvu8393
ĐẠI BÀNG
6 năm
test máy ảnh thì ko nên giao cho bác này
@minhvu8393 Phải giao chi thừng chụp hình không đẹp chứ, giao cho các thánh chụp đẹp quá rồi sao biết được 😆 mấy thánh đó chụp máy nào cũng đẹp hết 😃)
nkn1506
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân Mình đồng quan điểm, mấy bác chụp đẹp quá ko thấy được cái thật vì mình đâu chụp được như vậy khi cầm chiếc điện thoại kia
tt2me
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân: so với iphone 8plus thì có hơn ko hay như nhau bạn?
TungPig
CAO CẤP
6 năm
Klq mà mod này đi đâu cũng thấy vài tấm chụp đồ ăn 😆
nkn1506
TÍCH CỰC
6 năm
Đề nghị chủ thớt so sánh với vài máy chụp nhình khác như sony A6000 xem điện thoại có thể thay thế may chụp ảnh được chưa ?
@minhcuongpro1234 À chụp đêm chắc hơn được tí
@Duy Luân 950 đó Mod, còn 1020 thì quá bá rồi nên X sao đọ nổi.
nkn1506
TÍCH CỰC
6 năm
@nkn1506 hì hì ... đang dùng con 6s plus thấy chụp cũng ngon mừ, nghĩ X chắc là đỉnh cao công nghệ rồi, Apple tập trung vào máy ảnh nhìu đó chớ, nhưng nghe mấy bác nói thì hơi nãn 😃
nkn1506
TÍCH CỰC
6 năm
@nkn1506 https://tinhte.vn/threads/iphone-x-dat-97-diem-dxomark-dien-thoai-chup-hinh-tot-nhat.2742113/
Ẻm dữ vậy mà mấy bác cứ chê là sao? 😃
X tuổi l ăn dc Note8 nhé, Note8 đẹp nhất, camera đẹp nhất, sexy nhất, thông minh nhất.. cái gì cũng nhất nhé mấy e fan apple, ế cũng nhất luôn đó nha ^_*
@Dong_ho_the_ky_com Hú hồn...
thinhb1
TÍCH CỰC
6 năm
@Dong_ho_the_ky_com Đang dùng ip7 nhưng thấy những thành phần này ko đáng là ifan chút nào. Mà bài đang nói về X thì lại lôi note8 vào sao ko thấy mod nào ban nhỉ
@thinhb1 E gà thế? Ko thấy a e trong này toàn kêu ko bằng note8 à. A chỉ trả lời lại họ thôi e nha...
MxEric
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chế độ ảnh bàn thờ thật ảo diệu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019