Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Ảnh điện thoại] Bộ ảnh chụp bằng Mobiistar Prime X Grand

tuanlionsg
12/4/2016 7:30Phản hồi: 45
[Ảnh điện thoại] Bộ ảnh chụp bằng Mobiistar Prime X Grand
Đây là những tấm ảnh chụp bằng camera của điện thoại Mobiistar Prime X Grand. Ảnh được chụp trong một ngày đi chơi cuối tuần cùng anh em Tinh Tế tại Phan Rang và Nha Trang. Ảnh lưu lại như một loại ảnh du lịch, không phải đánh giá hay review gì cả. Nếu với một chiếc điện thoại tầm trung, giá hơn 4 triệu đồng, đi du lịch gia đình hay bạn bè, cũng có thể lưu lại những bức ảnh kỷ niệm. Một khung ảnh phong cảnh, sinh hoạt hay bất cứ gì mình thấy thích. Chiếc máy tốt nhất là chiếc máy đang có trong tay bạn. Điều quan trọng còn lại là chọn khung ảnh ưa thích và chụp, chụp thật nhiều, có thể hậu kỳ một chút bằng ứng dụng trên điện thoại android như snapseed hoặc Lr dễ dàng, chỉnh nhiều quá ảnh vỡ hết.

Bọn mình xuất phát từ Saigon lúc 21:30 tối cuối tuần, đến đoạn Phan Thiết thì có rất nhiều vườn thanh long. Người ta thắp đèn suốt đêm để lừa cái cây, đêm sáng như ngày, nó đơm bông ra trái nhanh và nhiều hơn. Anh em xuống lọ mọ giữa đêm khuya chụp một tấm để có chuyện kể 😃

Trong vườn có cây đu đủ rất cao. @cuhiep bảo chụp thế này người ta mới biết nó cao đủ, là dí điện thoại sát cái gốc:

Bên cạnh lại có cây đu đủ nho nhỏ. @cuhiep bảo nhỏ quá thì phải kiếm tiền cảnh cho nó đỡ trơ trọi, rồi đánh flash cho nó nổi bật giữa trời đen thui. Em lại lom khom sát đất lấy mấy ngọn cây dại làm tiền cảnh đánh đèn:

Rồi ra đến Phan Rang vừa lúc bình minh. Nếu ai chưa đến hang Rái, cách ngã ba Phan Rang khoảng 30km thì có dịp nên đi. Mọi người bảo đi vào mùa biển động, tức khoảng tháng 8 - 11 thì sẽ có nhiều điều thú vị hơn với sóng tràn và phơi sáng. Dịp này thì chỉ có chụp như vầy thôi:

Bình minh vàng rực

Vũ điệu của sóng

Rất nhiều bạn trẻ đến từ sớm đón bình minh

Quảng cáo

Một lúc nữa chỉ còn 2 người

Và... chỉ còn mình em

Cũng có những đôi bạn trẻ...

Quảng cáo

Tạo dáng chờ sóng chụp...

Tuyệt !

Up phây búc 😃

Xa ngoài kia, chú ngư phủ chỉ lo tìm cá kiếm cơm

Trong bờ thì dân chơi đu diều tìm cảm xúc

Trên công viên có mẫu nữ tạo dáng chụp ngoại cảnh "thiếu nữ ngủ quên trên suối cạn"

Nên như trẻ thơ hồn nhiên vậy

Mấy anh chàng thích chụp hình thì leo lên đồi cát tìm con ạc dù nắng chang chang

Xa xa có mấy thiếu nữ chămpa

Ngày xưa nghe bảo họ băng đồi đi kín nước, ngày nay thì dựng cảnh chụp hình thôi 😃

Kết thúc một ngày cuối tuần!

Ảnh chụp bằng điện thoại, dẫu thế nào thì vẫn là ảnh chụp bằng điện thoại, có giới hạn của nó. Nếu muốn chất lượng ảnh cao hơn, hoặc in ấn chuyên nghiệp hơn, cần sử dụng máy ảnh cùng kỹ năng và kỹ thuật. Với những nhu cầu chụp ảnh lưu niệm, chia sẻ mạng xã hội, ghi nhớ những khung cảnh mình đã đi qua trong cuộc sống, điện thoại đủ để giúp bạn việc đó.
Cảm ơn anh em xem ảnh.
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác nào xem ảnh xong ( nhất là tấm ba ba nằm ngửa) mà đứng nghiêm chào cờ giống mình ko nhỉ?????
@kiemphisongdao FA nó thế đấy bác. Chứ có gấu rồi với có vợ thì nó cũng chẳng nhúc nhích =))
@kiemphisongdao Yếu như bác thế đã ra chưa 😁
mimosa1805
TÍCH CỰC
8 năm
@kiemphisongdao Yếu sl quá đi
Đi đâu cũng thấy cụ hiêp chộp gái
Ui Nầy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ vào xem vì có hình gái. =)))
Người chụp ảnh thì rất đẹp ,nhưng chất lượng ảnh thì quá tệ
kết mỗi một tấm :p:p
hoanhieudk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em đang phân vân giữa em mobiistar x grand và moto x gen 2 ( đang giảm giá ở fpt còn 4 triệu). Nhu cầu đèn flash sáng dùng để thay đèn pin ( em làm sửa chữa điện công nghiệp), ảnh chụp khá ( chụp văn bản, hình ảnh thông số thiết bị). Các bác tư vấn em chút.
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
@hoanhieudk x gen 2, ăn đứt con này về hiệu năng bulid 😆
hoanhieudk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngudungsua Camera con x gen 2 thế nào hả bác, pin nữa. Bác cho em mấy nhận xét
ngudungsua
TÍCH CỰC
8 năm
@hoanhieudk em chưa xài con đó, nhưng mấy con vietnam chất lượng build lởm lắm, bác tham khào con butterfly 2 cũng đc kìa
@hoanhieudk Tôi xài con grand này thấy cũng chẳng có gì lởm với 4,5tr cả. Nếu bạn thích hàng mới khui hộp thì nên thử. Còn không ngại thì chơi mấy em 99% ý. Tấm đó SS S5, HTC ngon lành
hoanhieudk
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Dupy Thanks. Mình xúc em moto x gen 2rồi.
Đúng là chụp đẹp hay không phải do người chụp. Bác tuấn cầm con điện thoại 4 triệu chụp vẫn đẹp. Xem bài đánh giá camera galaxy s7 của Tony phùng bên clickbuy chụp xấu kinh tởm.
g_p3
TÍCH CỰC
8 năm
bữa nay camphone thì ngon rồi.. đt cùi chụp cũng ngon phết
sieunhanbo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ảnh màu lên ảo quá. Đúng là biết chụp có khác
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Vậy là galaxy s7 lại về vườn...
lom-com
TÍCH CỰC
8 năm
Và chỉ còn mình em.............Vì em mới cho hắn 1 bạt tai vì tay chân ngứa ngáy cho nên giờ chỉ còn mình ên thôi 😁
góp 1 ảnh nhé. Hôm qua mua bằng tiền 1000 (1 hộp) em thu ngân mệt quá, chắc tối qua em ý ác mộng.
là đi đâu hả anh 😁
@chàng trai cô đơn 95 Lấy nước dưới giếng lên gọi là kín nước đó thím.
Pro chụp có khác
tks anh nhiều cái này từ địa phương nên k rõ thật 😁
Phan Rang đẹp quá, đẹp hơn cả Mũi Né.
OxJade
TÍCH CỰC
8 năm
Khoái nhất 3 tấm chụp đồi cát

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM