Ảnh điện thoại: Chụp RAW và hậu kỳ bằng ứng dụng Lightroom, dễ dùng, nhanh, kết quả ảnh tốt

tuanlionsg
30/12/2016 6:16Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thực ra ảnh chụp từ đt chất không nhiều, sửa không đã lắm
Quái, bạn xài LR bản bnhiu z, mình đang chạy bản 2.2.2 mà chỉ có phần add photo, hay là trên tablet không dc hỗ trợ
@kedote
tdduong17
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho hỏi hình so sánh TRÁI - PHẢI bên nào là đã chỉnh rồi?
Nếu trái thì hình 1 có vẻ tệ hơn, hay tại mình không biết xem ảnh
Kelamtro
TÍCH CỰC
7 năm
Cho e xin tên app quay phim màn hình vs mod 😔(
boypro25
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cách nào xuất file raw ra PC để dùng lightroom destop ko mọi người?
Em thấy nó có cho syns vs lightroom pc nhưng đang xài bản lậu nên k biết có syns dc ko?
cài pro cam vô. ứng dụng chuyên chụp raw. 6s còn chụp đc
Ý Anh
ĐẠI BÀNG
7 năm
đệp quá à
hay,nhưng trình gà nên chỉnh xong vẫn ko khá hơn bao nhiêu
Ý Anh
ĐẠI BÀNG
7 năm
chỉnh thế nào vậy ạ
Ad cho em hỏi, em ip5s nhưng bật lightroom mà không thấy hiện biểu tượng dng hay raw trên đầu. Và hìnhemchụp toàn định dạnh jpg
KuTom1
CAO CẤP
7 năm
@tiendatthng Chỉ hỗ trợ iphone nào có cam 12 Mp: SE, 6s, 7s...
boypro25
ĐẠI BÀNG
7 năm
có cách nào lấy được ảnh raw ra máy tính ko mọi người. Chứ syns thì phải chịu phí hàng tháng. 😔
raibkpro
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chủ thớt đánh giá hộ phần mềm photoshop express trên mobile hộ với. Tôi thấy app này cũng hay, cũng do adobe viết, nhiều chức năng chỉnh sửa,...
bác cho e hỏi khí không phải: cài đặt ngôn ngữ ở chỗ nào zy, e download phải bản tiến trung nên mù tịt lun
librepro
ĐẠI BÀNG
5 năm
K có chèn chữ ký,hơi buồn
Phiên bản mới hỗ chụp ảnh RAW trên iPhone 6s Plus và chèn Logo, chữ ký rồi. https://kieutruong.com/huong-dan-su-dung-lightroom-tren-dien-thoai/
Lightroom Classic được thiết kế với giao diện thân thiện và dễ sử dụng. So với các phần mềm chỉnh ảnh khác, nó cung cấp cho người dùng một trải nghiệm tốt hơn và giúp cho quá trình chỉnh sửa ảnh trở nên dễ dàng hơn bao giờ hết. Link cho anh em đây nhé https://tinyurl.com/2ev3z8z4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019