Anh em cẩn thận khi sử dụng gói "trải nghiệm 4G miễn phí", xài sóng 3G trừ tiền bình thường

Nam Air
17/4/2017 6:19Phản hồi: 427
427 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dm viettel nhé 😁
trungnthut
TÍCH CỰC
7 năm
vãi lúa nhể, cơ mà lúc mình đổi SIM nó chả tặng cho gói nào. mịa
Ngân Đỗ
ĐẠI BÀNG
7 năm
em đang tính đổi sim 4G mà nghe mấy bác feedback vậy em hết dám đổi luôn! híc híc
Tốt nhất là hạn chế sử dụng 3G-4G đi các bác à , ưu tiên dùng wifi đi , đã hơn 2 năm nay nhà mạng không ăn tui được 1 đồng dữ liệu di động rồi .
@nguyennhut0507 Những lúc cấp bách ra ngoài đường bác cần check mail hay trả lời tin nhắn Fb, Zalo vẫn phải mở mạng 3G. Và lúc đấy nhà mạng như mèo thấy mỡ trừ ngay tù tì 1 lần cả trăm ngàn mà gọi lên tổng đài nói thì cứ như nước đổ đầu vịt. Tiền mất tật mang.
quanbvp
TÍCH CỰC
7 năm
@John Chris Gọi tổng đài nó vòng vo bảo a đợi e lát để kiểm tra, mỗi lần hỏi lại đợi kiểm tra, vài lần như thế là chục nghìn ra đi, đó cũng là 1 cách kiếm tiền của nhà mạng, hehe
mèo hâm qn
ĐẠI BÀNG
7 năm
đấy. phải cẩn thận với các chiêu trò giảm giá tặng kèm hay là miễn phí. khác đéo j lừa đảo. sao ko nói trước khi đổi sim đi
quanbvp
TÍCH CỰC
7 năm
Tháng 2 mình đổi sim nhân viên viettel bảo a sim sinh viên nếu đổi lại sim sinh viên thì mất 25k, còn nếu a đổi sang mặc định thì free, mình chọn gói 25 k vẫn giữ đc sinh viên
Becker3012
ĐẠI BÀNG
7 năm
" Có bàn tay lặng lẽ...vẫn trừ tiền tài khoản gốc ! '' - Seri Phim Nhà mạng trừ tiền
havantoi87
ĐẠI BÀNG
7 năm
Việt nam ko có khái niệm kiện nhà mạng. Khổ dân
win_7
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thật không hổ danh viettel!!!
thằng Viettell này là thánh lừa đảo
cancel1909
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bài viết này đã khơi lại nỗi đau của tôi. Bị trừ sạch 300 nghìn trong tài khoản chỉ vì muốn tải một bài hát karaoke trong đám cưới bạn. Ỷ lại vì nghĩ 1 bài nhạc không lời tầm khoảng 5mb. Điện tổng đài nghe giải thích mới biết, mình bị cắt cổ rất nhiều nhát. Tẩy chay viettel từ đó. Chuyển sang vinaphone luôn. Bỏ luôn cái số đã dùng 10 năm
SPL
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thì không dùng nổi 10gb đó vì máy mình chạy iOs 8.1.2 và nhà mạng 18.0 nên VT nói chỉ hỗ trợ từ 9.3 và nhà mạng 24.1 trở lên. Mình cắm qua ipad chạy 9.3 thì lên được LTE nhưng chuyển về 3G lại tịt. Sau khi hết 7 ngày đó mình đăng ký gói Mi10 được 50Mb/tháng để dùng khi khẩn cấp thì thấy máy lên mạng ầm ầm dù bật 3G hay LTE, vậy là nhà mạng nói láo. Đã thế máy mình đã tắt hẳn Dữ liệu di động mà thông qua phần mềm My Viettel mình phát hiện nhà mạng âm thầm trừ dung lượng 50mb ít ỏi đó, mình vào phần mềm đó bằng wifi hoặc 3G trên ipad chứ không dùng điện thoại, mình 2 lần gọi điện tranh luận với bên tổng đài 198 thì họ trả lại dung lượng cho mình, cái 50mb này mình chỉ dùng khẩn cấp khi thật cần thiết để theo dõi vị trí xe ô tô cho thuê.
Mình thấy có mấy bạn bên viettel vào trả lời
Yêu mà 😁
dellusa
TÍCH CỰC
7 năm
móa thâm nhỉ , một kiểu lừa khách hàng
Tại các bác không để ý tin nhắn bọn tổng đài nó gửi về thôi, em thấy trong tin nhắn ghi rõ mà, tại mình chủ quan thôi cớ sao chửi nhà mạng. Tui đang dùng mobi còn không cả có 4G mà dùng đây này, nhìn Vịt Theo mà thèm :(
@phuongminh2511 4G mobi có rồi mà tùy quận. Cũng đang bực tụi nó. Làm ăn gì mà lâu thế kg biết. test gì từ năm ngoái tới giờ.
@phuongminh2511 mình đổi sim từ trước ngày viettel ra cái khuyến mãi tặng 10gb cơ nên k được tặng dung lượng và cũng k có tin nhắn nào từ tổng đài nhà mạng
và mình chuyển chế độ ưu tiên 4g, tắt hoàn toàn dữ liệu di động, mở wifi lên thì 4g nó cứ tự động trừ 25đ/lần như bạn thấy. nếu mình k kiểm tra cước từ my viettel thì k biết còn bị đến bao giờ
@leisured8577 E đang dùng vina cũng bị trừ, mà cứ ra khỏi nội thành là mất 4G r. chán quá.
Nè các bác: " Quy khach da dang ky trai nghiem dich vu 4G cua Viettel thanh cong. Viettel tang Quy khach 7 ngay trai nghiem mien phi dich vu Mobile Internet tren nen 4G (toi da 10GB). De kiem tra luu luong, soan KTTK gui 191. De huy goi cuoc, soan HUY 4G gui 191. LH 198 (mien phi)" tin nhắn rõ thế này còn chi, em chả bị sao, vì tin nhắn đăng ký là phải để ý, ko phải cứ nhìn thấy tin quảng cáo là xóa toẹt ngay đi, rồi ko biết đằng nào.
@phuongminh2511 trong đó có nói chổ nào đến việc dùng 3G thì bị trừ không???
Làm ăn kiểu bẩy người dùng thì bào chửa cái éo gì
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@phuongminh2511 Có bác nói trên mà bác, khi vào vùng ko sóng 4 G thì nó xài 3G và tính theo kiểu 3G kìa 😁
TRSN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Một câu nói nổi tiếng: HỌ KHÔNG NÓI DỐI BẠN, HỌ CHỈ KHÔNG CHO BẠN BIẾT HẾT SỰ THẬT MÀ THÔI 😁
Trong kinh doanh thì đó là lừa đảo đấy. Nhưng mắc gì. Viettel là của quân đội, muốn chết sao thì động vào, thế nên ta chả xài viettel 😃
TMT FIX
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới đk 40k 4G, làm ăn mất dạy quá
TRSN
ĐẠI BÀNG
7 năm
Note riêng cho mấy bác nhận ra được tin nhắn của viettel báo "chạy trên nền 4g" nghĩa là gì, và cả mấy tên làm việc cho viettel đang cố bao biện:
nếu nhà cung cấp không cố tình làm nhập nhèm thì phải thông báo rõ ràng ngắn gọn trong trường hợp ABC thì sẽ XYZ. Vì không phải đại đa số người sử dụng đều nhận ra được cái hàm ý "trên nền 4g" NGHĨA LÀ 3G VẪN MẤT TIỀN, hơn nữa lại tự động chuyển 4g sang 3g MỘT CÁCH ÂM THẦM. Các bạn nhận ra vì có thể các bạn tinh ý hơn một chút, hoặc các bạn có kiến thức về mạng di động và đã quen sử dụng dịch vụ mạng. Nhưng với đại đa số người sử dụng thì không, và đó là những người viettel nhắm đến là sẽ mất tiền, do thông báo KHÔNG RÕ RÀNG của nhà cung cấp. Ngay cả những người ở thành phố, có điều kiện tiếp cận thông tin nhiều hơn nhưg sử dụng một dịch vụ gì đó,nhất là dịch vụ mới, thì lại là vấn đề hoàn toàn khác, vẫn bị dính đòn bình thường chứ đừng nói đến các đối tượng khác. Và có những người hiểu biết về mạng di động gần =0, vì đơn giản là họ chỉ dùng wifi 😃 giờ tự dưng được trải nghiệm free 10gb mạng 4g thấy tò mò thì thử, và kết quả thì đã thấy rồi đấy.
đăng ký họ cho dùng miễn phí rồi lại còn chửi họ.bó tay
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
7 năm
@phạm hường94 cái thứ treo đầu dê bán thịt chó. Cả 3 ông trùm mạng ở vn ai chả giông ai. Chỉ giỏi ăn hiếp mạng nhỏ như vn mobile hay gmobile thôi.
Còn ngươi tiêu dùng bị lừa kiểu này qen rồi.
Thế độc quyền chỉ khổ người tiêu dùng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019