Anh em cẩn thận khi sử dụng gói "trải nghiệm 4G miễn phí", xài sóng 3G trừ tiền bình thường

Nam Air
17/4/2017 6:19Phản hồi: 427
427 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

uk chỉ có mình viettel thôi , giờ còn có gói cước nữa ấy chứ, dùng căng phết
Làm sao để có 10GB thế các bác, lần đầu em nghe vụ này đó :rolleyes: , muốn dùng thử để cảm nhận về nó cái
Em đang dùng vina chưa thấy được tặng gb để sử dụng thử là sao nhỉ, sao bên viettel lại được tặng dùng thử cơ ạk
Mình thấy mọi người nên chú ý trước khi dùng, chẳng bắt bẻ được nhà mạng khi họ nói " sử dụng trên nền 4G" và được tặng GB dùng cho 4G chứ phải 3G đâu.
Miễn phí 4G chứ có phải 3G đâu. Mình đọc tin nhắn mình cũng hiểu luôn là vậy.
làm sao để cso 10Gb thế chỗ mình cũng có sóng 4G r
dc nhận 10 Gb thì 7 ngày xem phim khỏi cần suy nghĩ :3
sao có mỗi viettel được 10Gb mà mobi k thấy được là sao nhỉ?
Quan trọng là tìm hiểu kĩ, người Việt Nam chuyện gia thấy cái gì free là dùng cho n tẹt, cho nó triệt để. Sau đó vấn đề thì chửi ông cung cấp.hihi.
Mình nghĩ tnay nhé, người ta cũng cấp gói trải nghiệm xem dùng mượt ko?mà các chế lại lạm dụng là ứ được ạ.
bishop008
ĐẠI BÀNG
7 năm
anh em share hết lên facebook cho bọn này nể mặt KH xíu, ỷ chống lưng với độc quyền muốn làm gì làm :mad::mad::mad::mad::mad:
trantt
ĐẠI BÀNG
7 năm
tránh xa vittel
Đổi Sim 4G hơn 1 tháng nay nhưng chả tìm thấy chỗ nào cho mình biết cái vụ 10GB này, tiền và tài khoản data vẫn trừ bình thường dù 3G hay 4G
Đinh công mệnh khác gì lừa đảo. Tẩy chay thôi bà con. Xl mình vẫn đang dùng sim viettel.
O9xx19xx29
TÍCH CỰC
7 năm
Lừa tình nhau quá, đứa nào làm chính sách gói mà đi chăn khách hàng thế này thật bẩn tính.
Cứ như Vina - nghèo thật nhưng mà giờ ít bẩn đi nhiều rồi.
daphuongtien
ĐẠI BÀNG
7 năm
Giống kiểu tính tiền ngửi phở, không ăn nhưng đi qua hay ngó nghiêng là bị tính tiền ngửi phở.
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
Giờ muốn vừa dùng 3g vừa dùng 4g là phải đăng kí cả 2 gói hả các bác?
kochichi96
TÍCH CỰC
7 năm
@athena16 à không phải, ý của em là khi nào hết dung lượng 4g tặng 1 tuần đầu, giờ lúc sau e muốn đăng kí data để sử dụng, mà nhiều khi chỗ sóng yếu nhảy từ 4g xuống 3g. thì để an toàn phải đăng kí cả gói 4g và 3g luôn hay sao bác
@kochichi96 Nói thế b vẫn k hiểu à? Nếu máy k đăng kí mimax có sẵn 3G thì hết data miễn phí nó sẽ trừ vào tiền! Còn nếu có sẵn r thì khi hết 4G miên phí thì khi bạn dùng 4G nó trừ vào data gói 3G bạn đã đk trc đó!
Cứ còn tốc độ cao là xài được 4G!
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@kochichi96 Dẹp 10gb khuyến mãi sang 1 bên nhé, không nói gì tới nó nữa. Bây h bác đang kí gói mimax gì gì đó dc 700mb đúng ko, thì 700mb đó dùng hỗn hợp cho cả 3g, 4g miễn sao dung lượng data bạn còn thì ko bị trừ đồng xu nào khi bạn bật 4g.
Topic dài quá mình ko đọc nổi, mình chỉ muốn hỏi bạn nào đang lmf ở Viettel có thể xác nhận giúp mình thế này.

Mình đổi sim 4G và đăng ký dùng thử 10GB/1tuần vào tổng đài 191.
Mình đang dùng thuê bao trả sau và gói 3G Dmax120.
Vậy sau khi mình xài hết 1 tuần thử nghiewmj hoặc 10GB free 4G thì gói Dmax có tự động hoạt động không?.
Hay cách khác là gói Dmax có tồn tại sau khi mình đã đăng ký dùng thử 4G không?.

Thanks các bạn
@deathchuck
khongmacca
TÍCH CỰC
7 năm
@deathchuck Bạn hỏi bằng thừa, họ tòan nhăm nhe mình sơ hở để chọc tiết khách hàng mà thôi...
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@deathchuck Câu trả lời này bt mà, cũng đâu có gì khó hiểu đâu bạn. Nó giống như tk chính vs tk km thôi. Trường hợp này dc tặng 10gb 4g, nếu trong 7 ngày đó bạn lỡ để 3g hoặc ko có sóng 4g thì nó sẽ trừ trong tk data của gói dmax gì đấy, còn nếu bật 4g thì nó trừ trong gói 10gb. Qua 7 ngày thì lại quay về gói dmax. Quá đơn giản và dễ hiểu. 😃
Thớt nói sao chứ em xài 4g nhưng chỉ có gói My xài bình thường có bị gì đâu à
nonono86
ĐẠI BÀNG
7 năm
Uầy phải kiểm tra lại ngày đăng ký ngay
nonono86
ĐẠI BÀNG
7 năm
Uầy phải kiểm tra lại ngày đăng ký ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp