Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em cẩn thận khi sử dụng gói "trải nghiệm 4G miễn phí", xài sóng 3G trừ tiền bình thường

Nam Air
17/4/2017 6:19Phản hồi: 427
427 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nonono86
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này đúng, chăm sóc khách hàng được mỗi thằng mobi thôi
Thế nên giờ cái sim mobi cũ để cho bà già dùng
Có khi đổi lại 😁
Đến bao giờ mới hết kiểu ntn. Cơ sở hà tầng chưa đủ mà cứ quảng cáo rầm rộ lúc có việc là thoái thác, đổ lỗ do mới triển khai bla bla đủ thứ. Cái này phải gọi là "treo đầu dê bán thịt chó" cứ kêu gọi " người việt nam dùng hàng việt nam" thế này thì ai dám dùng đâu. Cái hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng sinh ra làm cái gì nhỉ?.
Arshad 338
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hầu hết Bạn bè mình rời mạng Mobi sang dg Vina va Vtel. Mình không biết các vùng miền khác như thế nào ?. Nhưng riêng các cửa hàng ở khu vực HCM thì thái độ của nhân viên Vtel là kém xa Vina và không thể so sánh được với Mobi. Chỉ có tổng đài Vtel là thấy nhiệt tình - thân thiện một chút
@Arshad 338 Nghe nói Mobi đang swap trạm nên sóng bất ổn chút. Thôi quan trọng là dám lùi 1 bước để tiến những bước dài.
Arshad 338
ĐẠI BÀNG
7 năm
@babymoon121290 Thật hả bạn ? Hy vọng là sóng Mobi sẽ nhanh chóng trở lại tốt như trước đây
abc.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy hôm trước có em chăm sóc khách hàng viettel gọi đến thỏ thẻ: anh ơi anh đã đổi sim 4g nhưng gói vẫn 3g, nếu anh ưng thì em đổi lên 4g cho. Dưng mà mình vẫn chưa ưng lắm.anh em cho hỏi có nên chuyển lên 4g kh nhỉ
@abc.com Bạn chuyển chưa? M đang xài gói mimax3g 50k/2gb, bật 4G thấy nó k nhanh lắm... K biết khi đăng kí gói 4G và bật LTE lên nó có khác khi mình xài gói 3G mà bật 4G k nhỉ?
abc.com
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng thử chuyển sang 4g nhưng tốc độ thấy không khác biệt. Máy mình note 5 vào cài đặt chỉ có các chế độ như hình chụp dưới đây thì làm thế nào? Không có chế độ LTE only.
Bữa alo VT và Mobi. Nếu đang dùng gói 4G mà đang trong vùng sóng 3G thì vẫn tính vào 4G. Ngược lại cũng vậy. Nói chung đăng ký gói nào, thì trừ tiền gói đó, bất chấp đang trong khu vực nào.
Tổng đài 2 mạng nói vậy đó.
Kkkkdd
TÍCH CỰC
6 năm
Tôi chỉ thích cách làm việc của MobiFone từ trước đến giờ chưa từng bị trừ tiền oan hay lấy mác ưu đãi, trải nghiệm rồi lừa như Viettel. Chỉ tiếc là MobiFone phủ sóng 4G lâu quá, mạng cũng không được nhanh, nếu như chậm mà phủ sóng full và nâng tốc độ mạng lên nữa thì cũng hài lòng và nhiều ưu đãi 4G data khủng nữa thì MobiFone là số 1.
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
6 năm
vina đã cùi bắp bài đặt xài chiêu ma giáo của Vitteo. bẻ sim lun rồi, mạng chập chờn. thua cả mobi
Mình cũng vậy sim 4g luôn mà sao còn lưu lượng lại bị trừ thẳng tiền vạy
nhcuong.bk
TÍCH CỰC
4 năm
@Tuat Phan nhưng quan trọng là máy phải chọn mạng 4G. xuống 2-3G là trừ tiền liền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019