anh em cho hỏi dùng S8 nên dán màn hình hay dùng kính cường lực

honkaka
3/11/2017 7:6Phản hồi: 28
em mới lấy S8 chính hãng, hiện vẫn đang dùng trần, bị mất 100k tiền dán màn hình ở FPT , sau nửa ngày suy nghĩ em bóc ra, vứt luôn gói bảo hành miếng dán 3 tháng. theo như em tìm hiểu thì anh em trước đấy khuyên nên dán kính cường lức và dùng ốp basilus, anh em cho hỏi đến thời điểm hiện tại có phương án nào tối ưu hơn không ạ ?
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Riêng tớ thì không thích cường lực bằng miếng dán thường. Sao FPT mắc quá, ở thegioididong có 50k cũng được bảo hành 3 tháng dán 3 lần free.
volcano
ĐẠI BÀNG
6 năm
Miếng dán và ốp baseus loại cứng
Theo em thì mình không cần gián thì hết.
Vì màn hình s8 rất cứng . Nếu ko rơi rới thường xuyên thì màn hình cũng ko hè xước
E gián 1 lần rồi mà bi tróc nên k gián nựa
Bên em có miếng dẻo chuẩn nhất cho S8/S8+, không bong tróc, cảm ứng như chưa dán. Ngoài ra cũng có loại CL full keo như bác trên nói, nhưng chủ 270k, bác bị chặt chém ghê quá.
https://shopee.vn/vivianhstore/425940158
ductung48
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dán dẻo nillkil mình thấy là ok nhất , cảm giác như không dán
Mọi ngươid cho e hỏi núc mơ full video trên youtube bị mất giờ lam sao mở lại dc ạ trên s8 plus
cafesua1982
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trongnghia445990 Bạn cứ zoom video là đc mà!
thelovemyth
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng băn khoăn chưa bit dán gì. Khó quá
langtu0076
ĐẠI BÀNG
6 năm
mua miếng dán dẻo gor. bao đẹp. xài cường lực gắn ốp bị cấn, bong xấu
2MT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dán dẻo Gor thì được nhưng không bền chỉ tầm 1 tháng là xước mờ hằn vết ... cường lực thì mình chưa rõ nilkin và 1 số hãng linh tinh có ng chê , còn baseus 3d arc thì ko bit thế nào ? Ai bit loại nào tốt ko?
letien_91
ĐẠI BÀNG
6 năm
@2MT loại zacase full keo không viền đen xung quanh bác thử chưa. Giá chát nhất quả đất. Nhưng éo hiểu sao nó ko khoét camera mà lại khoét mống mắt.
Ai có ý định bán lại thì dán và ốp. Chứ dán và ôp nhìn xấu và dùng cảm giác không thật. Cũng giống như bạn có 1 cô gái đẹp, lúc cô ấy là của bạn thì bạn giữ trinh cho cô ấy, đến khi cô ấy về tay thằng khác thì thằng đó chịch 😃
@sướng từ nhỏ Nếu ko bị rơi mà chỉ dùng bình thường, rồi đi lại thì cho vào túi xách thôi thì mặt kính trước - sau của S8+ có bị xước ko bạn nhỉ? trước dùng A7 2017 2 mặt nó cũng là kính mà cũng ko để trần bao giờ. Giờ đổi S8+ dù muốn dùng trần mặt trước nhưng sợ xước thì dùng máy nhìn khó chịu :v
@im.possible Dùng như bạn nói thì xước vệt lớn không bị, những vết nhỏ xíu như lông mèo sẽ có nhưng không để ý sẽ ko nhìn thấy, khi tắt màn hình, nhìn nghiêng mới thấy đc, ko ảnh hưởng gì khi sử dụng. Khi bán lại thì giá của bản mới 99% với bản 97-98% giá cũng chỉ chênh 1 triệu là cùng, mà phải dùng với cảm giác không thật thì chán lắm. Đừng để rơi rớt là được
@sướng từ nhỏ Cảm ơn bạn nhiều lắm (y) à ko biết bạn có dùng qua dán cường lực nào tốt chưa ạ? mình hay dùng ốp silicon hoa lá cành, cũng ko phải loại mỏng nhẹ. mà thấy mng bảo miếng dán cường lực bị đẩy lên 😔
@im.possible Mình đang dùng s8+ trần, không dán màn hình, không ốp gì cả, dùng vậy mới đã 😃
@sướng từ nhỏ Chuẩn. Mình dán miếng dán dẻo của tgdd mà đc ít bữa lột bỏ rồi. Cảm giác như khi dùbg bcs vậy không thật :v
rjshkkj
TÍCH CỰC
6 năm
Một điện thoại đẹp như tiên tốn bao nhiêu tiền để mua rồi dán một miếng nilon hay cường lực che lại. Ừ cứ coi như nó bảo vệ đi nhưng 10 điện thoại dán rơi xuống thì đến 9 con vỡ mặt mặt kính còn 1 con còn lại không vỡ không phải miếng dán bảo vệ mà do điểm tiếp xúc không phải nguy hiểm cho nên không vỡ.
Vậy bỏ tiến dán mà khả năng bảo vệ gần như về 0, tốn tiền làm xấu hay giảm chức năng so với gốc thì dán làm gì. Khả năng bảo vệ của màn hình giờ rất tốt chỉ trừ bạn dùng quá cẩu thả để chìa khóa hay đồ vật hay thậm chí cả điện thoại vào túi lâu dần mới dẫn đến trầy xước. Mà dùng như thế thì miếng dán trời chịu nổi cũng trầy trụa theo làm giảm khả năng nhìn rất nhiều.
Nếu dán để chấp nhận thương đau để sau này bán được giá hơn thì chả được bao nhiêu vì điên thoại đã dùng rồi giữ kiểu gì thì giữ cũng mất giá nhanh như ăn cướp.
Màn hình cong thì dán cực khó do mép cong rất dễ bong với kính cường lực cứng mà kính mềm nilong thì chả có tác dụng gì ngoài tác dụng làm giảm hình ảnh trên màn hình.
Mình đánh giá là s8 mặt trước khó trầy nhưng mặt sau thì rất dễ trầy. Không biết có cùng loại kính không mà lại như vậy. Với lại không dùng ốp thì đẹp nhưng khi nằm rất khó sử dụng vì tay cứ bị chạm vào mép màn hình..
ngocb2
TÍCH CỰC
6 năm
Mới mua con A8 cũng đang muốn lột cường lực ra nhưng sợ xước.
Hôm mua ở FPT mình bảo nv dán màn hình, nó thu 99.000₫ mình đi lòng vòng đợi nó dán... 1 lát quay lại thấy cu nhân viên đang hì hục lấy băng keo dán mặt lưng sắp xong, nó bảo dán nốt cái màn hình nữa là xong. Mình bảo ngoài tiệm dán xe người ta dán có 20.000đ cả trước sau, các ông dán 100.000đ phải là miếng dán xịn chứ không thể là băng keo, rồi mình đòi 100k lại ,😆
Mình dán bộ Gor được 3 hôm rồi, dùng thấy khá ok. Chỉ chống xước trong khi chờ ốp mình đặt về thôi.
150k một bộ có 3 miếng trước + 1 miếng sau. Trước khi mua cũng tham khảo chán chê rồi nhưng có vẻ chưa ai có biện pháp nào tối ưu, nên chọn mua Gor để chống xước tạm (vì đang trong 1 tháng đầu nên phải giữ ko bị xước để máy có vấn đề còn được đổi cái khác)
Dán lên full máy + thấy cầm và nhìn khá thật, ít có cảm giác mình đang quá bảo vệ máy. Mặt sau thì nó vân nên nhìn lộ hơn mặt trước 1 chút. Nói chung là thấy ổn :v cảm ứng hay màu sắc dùng 3 hôm nay thấy ổn.
Góc dưới bên phải bị bong lên 1 chút xíu, điểm trừ là dán xong mình thấy và hỏi thì lúc đó thợ mới nói miếng dán nào cũng bị 1 góc bong, mà họ ko nói trước khi dán 😆 mong là ốp về dùng với miếng dán trước nó ko bị bật lên là ổn :rolleyes:

UPDATE: ốp đã về và dùng ko bị bật lên. may quá. ốp mình là ốp silicon mềm như ngta hay bán ở ngoài quán thôi, chỉ là thích hình này nên order về, nên nó cũng ko cao siêu gì cả, ko chống sốc gì.
Lúc chưa mua máy cho đến mua xong đọc trên mạng thấy mng review ghê quá làm tưởng tìm miếng dán + ốp dùng được cùng miếng dán đó khó khăn lắm. hóa ra ko khó đến vậy :rolleyes:
@im.possible Bác để ý xem miếng dán Gor nhìn hình ảnh có khác lắm k? E đang dùng dán dẻo nikin mà nhìn mấy chỗ app cuộc gọi nó cứ hạt hạt. K thật 😔(
mua kính cường lực + xài bao chính hãng samsung vẫn sướng hơn mà 😆
@supermoney001 Bạn xài cường lực và bao da nào thế
@Trần thị minh bao da chính hãng samsung led view giá có 900k chứ nhiêu
kèm cái cường lực 250k + 50k dán mặt sau, camera, cảm biến là bao ngon
cafesua1982
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài bao da đeo lưng của Khắc tên, các bạn cho mình lời khuyên nên dán máy như thế nào ạ?
dán bên fpt cùi lắm bạn đùng dán...mình sài note 9 mới mua dc mấy ngày đi dán cường lực gì đó...dán cho mình mà dán ko kĩ bị trầy gần cam trước mình ko phát hiện được(do phần trên dưới có miếng đen)...vài ngày miếng dán bung ra mới thấy vết trầy...mang ra nói thì đổ cho mình sũ dụng ko kĩ...chốt đừng dán cường lục có miếng keo đen xung quanh có bụi là trầy màn đó....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019