Anh em cho hỏi về dòng TV Sony 42W674A ???

On Waiting
29/4/2013 14:33Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em có cop video mkv bên kites cắm usb nhưng k đọc đc. Các a có cao kiến j k ạ
E đã cập nhật len firm nhưng vẫn ko vaò dc internet
dt e còn bắt dc 2 vạch tv thì k đc :v
@ke0xjnh gọi bảo hành thôi bạn ơi
@ke0xjnh
Bác vào đây mà tham khảo: http://www.hdvietnam.com/diendan/60-thiet-bi-hinh-anh/610007-chia-se-kinh-nghiem-dung-tv.html
Bác nào cho e hỏi, TV này tích hợp được điều khiển hoặc bàn phím nào để dùng lúc vào youtube, mạng.. được không. Dùng cái điều khiển TV của nó mệt quá
@kedumuc82 Em đang dùng iphone nên em lên appstore tìm "TV SideView", cài đặt rồi kết nối nhận diện với em Sony này để mô phỏng bàn phím, remote và cả chuột luôn (có cả app cho android đó bác, bác vào phần hướng dẫn trên TV mà xem, nó chỉ cũng kĩ lắm). Mua về cái em vọc cái này ngay để nằm coi youtube, fb 😁

Bác có thể qua hdvietnam tìm Review, Chia sẻ kinh nghiệm về em này mà tham khảo, có nhiều cái cũng hay mà em chưa thử vì mới tậu hồi trưa nay.

Ah, bác nhớ update firmware nhé, nếu ko nhiều tính năng chưa được mở; nói chung em này xinh mà còn khờ lắm, phải dạy nhiều 🆒
@henryngtt
Thank bác nhiều😃 , tiếp tục vọc vậy. Cơ bản là mua cho papa, mà chỉ papa dùng smartphone nữa thì cũng hơi ....mất time;) .
@kedumuc82 chia buồn vs bác là em 42W674 ko tích hợp vs bàn phím nào mà chỉ dùng đc cái điều khiển cùi bắp của e nó thôi
@henryngtt bạn ơi bjo mình cài xong, kết nối xong nó đòi mã code để kick hoạt thì làm cách nào để lấy vậy?
Em là hai lúa Miền tây ;) đang muốn mua 1 cái TV Sony 32w674 trên HCM mà không biết giá bao nhiêu? mua hàng ở đâu chất lượng, giá rẻ và uy tín. Xin mấy bác tư vấn giúp em. Xin cảm ơn ạ! 😔
@nguyenthuan_dmc mykim.vn hoặc Cty TNHH Thiên Minh Phú 2 địa chỉ uy tín mua hàng điện máy 😁
@KuDo1908 Cảm ơn Bác Kudo1908 đã tư vấn giúp em 😃 .
Em có 1 thắc mắc là 2 địa chỉ trên có giá 8tr5 còn cty CP Điện máy Hào Nam bán giá có 7tr3. Cho em hỏi cty Điện máy Hào Nam bán hàng có uy tín ko mà giá rẻ vậy Bác Kudo1908 ? ;)
@nguyenthuan_dmc cty này mình ko rõ lắm,còn Thiên Minh Phú vs Mỹ Kim thì ae hdvietnam ai cũng biết uy tín giá cạnh tranh,mua hàng điện tử đừng ham rẻ chọn chỗ uy tín mà mua,sau này có gì họ còn hỗ trợ nữa mà 😁
tuuquy
TÍCH CỰC
11 năm
Em mới lấy con 42w674a. Cách nhập địa chỉ web ở phần duyệt web thế nào vậy các bác? Em tìm mãi mà không thấy có.
@tuuquy Dùng bàn phím tren tv sideview như nào vậy bạn ơi
@ductuan86bn bạn đang dùng smartphone chạy hđh android hoặc ios thì lên google play hoặc appstore tìm ứng dụng TV SideView cài vào máy,khi cài đặt xong bạn mở ứng dụng ấy lên {lưu ý : tivi phải đang kết nối wifi,chung 1 acc với đt} chọn quốc gia,SONY ko thấy hỗ trợ ở VN chọn other,sau đó chọn add device để dt0 kết nối với tivi
@KuDo1908 bbạn cho mình hỏi khi mà kết nối đt với tivi nó đòi mã code đẻ kết nối, thì lấy mã ở đâu vậy???
tuuquy
TÍCH CỰC
10 năm
@mrdjuno Bạn vào mục wifi direct nó có phần xem thông tin, trong đó có code đó.
em mới úp firmware hôm qua.................bây giờ xem youtube nó bị đứng hoài rồi màn hình đen thui cái đèn logo sony bị chớp màu đỏ liên tục,rồi tắt máy khởi động lại ...
bác nào chỉ em cách khắc phục lỗi này
Hnay mình đi hỏi giá em này,sao các của hàng bán chênh nhau nhiều quá!!hỏi siêu thị điện máy toàn 12,7-12,8
Thế mà có của hàng bán 12tr2 và nói hàng trong kho.
Em đã đặt tiền làm 1 em mai họ mới chuyển hàng về nhà.
Không biết model42w674 này có loại đời giống ko dễ gây nhầm lẫn ko các bác?
Các bác có kinh nghiệm kiểm tra hàng khi nhận thì chia sẻ cho em nữa
tienquyet123
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tienquyet123 ẻm 42w674 của mình mua từ tháng 10/2013 đền giờ mà đã chết mất bo mạch điều khiển rồi hic hic,hôm CN gọi bọn hãng bảo hành đến kiểm tra,đang đợi đặt hàng trên hãng,đen vãi
nghimaikora
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienquyet123 Xin phép lôi topic lên.
Không biết TV bác chết bo thì triệu chứng là gì?
Em mua sau bác vài tháng. Gọi bảo hành sau 1 tuần - thay vỉ, sau 2 tháng - thay vỉ, và giờ đang gọi lần 3 khi sắp hết BH. Lỗi vẫn là nhoè màu, mất màu.
Ai nói TV Sony là nồi đồng cối đá, chứ em thì không nhé. Mua 2 cái về quê, chủ yếu là lấy cái mác Sony bởi ở quê chỉ biết tới hãng này, thì cả 2 đều bị lỗi. Con 32'' hết bảo hành, thay vỉ hết hơn 3tr rồi. Hic.
1100
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nghimaikora Sony ngày xưa thôi ! Sony bây giờ nó ko thèm sản xuất tấm nền toàn mua lại của ss,lg...thôi .
các bạn oi cho minh hoi tivi 32674 có ket nối dc mạng adsl ko hay chi ket noi dc wifi thôi
ndchieu22
TÍCH CỰC
10 năm
giá 11.9 tr thì bác mua được hàng đúng giá và chính hãng đó bác ah chứ không phải hàng đời cũ đâu, cách nhận biết dòng tivi sony w674, w804, w904, w954 là các dòng của model 2013, dòng 2012 là EX, NX, HX bác nhé, khi bác có nhu cầu mua thì người tư vấn sẽ tư vấn bác model 2013 chứ chẳng ai tư vấn dòng 2012 đâu bác ah
daisyhill
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em cũng đang quan tâm đến em này, nhưng tham khảo giá cả vài nơi thì thấy chênh giá nhiều quá. Chỗ này thì chỉ có hơn 8tr http://www.vatgia.com/Dientu_dienmay_hanoi&module=product&view=detail&record_id=3043725
Còn ở pico thì 14tr http://pico.vn/20795/tivi-led-sony-kdl42w674a42-full-hd200hz.html

Có bác nào có kinh nghiệm giải thích cho em hiện tượng này đc ko?
@daisyhill em này giá tầm 12tr là hợp lý bác ak
trên vatgia chọn những gian hàng đảm bảo được quan tâm nhất 😁
Cho mình hỏi em này coi phim trực tiếp trên web có tốt ko vậy? mình hay coi trên web: kenhhd.vn vì mình có đóng tiền tháng trên web này.
@datinh9001 ko pan ak
@datinh9001 ko được đâu bạn ơi
thank các bác, thế thôi khỏi mua nữa 😁
@datinh9001 xem phim qua app thì được ví dụ zing tv hay fpt play ,hát karaoke online nữa :D
Các bác ơi e mới mua con này mà sao về xem nó lại cứ hiện lên logo hết ở trên lại chuyển xuống dưới đc một lúc nó thoát ra màn hình chờ rồi khởi động lại là sao ạ ai biết chỉ dùm e cái ah nếu ko đc mai e mang đi đổi
Em vừa mua hôm qua (Noel, 24/12) giá là 11tr6 42" và 8tr250 32" (e mua ở Pico).
Hôm qua giao hàng muộn nên chưa treo được, đang háo hức lắm mà vào đọc các bác hay bị lỗi nên e hoang mang quá hu hu hu
@Vivianna pico hạ giá ghê thế bác
@Stark_M các hãng đang đẩy các model cũ đi để chuẩn bị cho đợt hàng mới các model 2014 mà 😁
@Vivianna pico nó bán 12tr900 mà bác
http://pico.vn/20795/tivi-led-sony-kdl42w674a42-full-hd200hz.html
tivi nhà e ko sao điện hỏi cửa hàng nó bảo ấn cái nút đỏ đằng sau tivi 10s là ok bây giờ thùi đúng là nét như sony😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019