Anh em có biết hôm nay là ngày quốc tế nam giới không?

Hassler
19/11/2019 5:7Phản hồi: 126
Anh em có biết hôm nay là ngày quốc tế nam giới không?

Anh em có biết hôm nay là ngày gì không? Hôm nay là ngày quốc tế nam giới được tổ chức hàng năm tại 80 quốc gia trên thế giới. Mục đích của ngày này không phải là để tạo ra 1 ngày để làm đối trọng với Ngày quốc tế phụ nữ 8/3 mà là để nâng cao nhận thức hơn về nam giới nhé 😁.

Lịch sử của ngày này chưa lâu đời như ngày 8/3 nhưng nó là 1 bước cần thiết để thực sự đem lại sự bình đằng giữa 2 giới bởi không chỉ nữ giới mới gặp các vấn đề mà nam giới cũng gặp các vấn đề tương tự, chỉ là vì mang tiếng phái mạnh mà họ chia sẻ ít hơn nhiều so với phái yếu mà thôi. Mục đích chính của ngày này là để tập trung vào sức khỏe của nam giới, tăng nhận thức về bình đẳng giới, giúp mối liên kết giữa 2 giới tốt hơn, nhấn mạnh các vấn đề về phân biệt đối xử đối với nam giới và giới thiệu các tấm gương tốt của giới tính này. Đây cũng là dịp để tôn vinh sự đóng góp của nam giới về nhiều mặt, đặc biệt là sự đóng góp của họ với cộng đồng và gia đình. Mục đích cao nhất và cốt lõi nhất của ngày này là để tất cả mọi người cùng đề cao những giá trị cơ bản của con người.

Lý do tại sao lại chọn ngày 19/11 là bởi người khơi lại phong trào này, ông Jerome Teelucksingh người Trinidad & Tobago đã chọn ngày sinh của bố mình và cũng để ghi nhớ ngày đội bóng quốc gia này đã vượt qua vòng loại World Cup vào năm 1989. Để hưởng ứng phong trào này giờ đây đã có 80 quốc gia tổ chức ngày đàn ông ở nước mình và nhiều tổ chức quốc tế cũng ủng hộ, một trong số đó là UNESCO, một tổ chức của Liên Hợp Quốc.

Việt Nam mà tổ chức ngày này thì cũng vui phết, để có gì anh em cùng đi đòi quà các chị em chứ tặng quà chị em nhiều cũng mệt quá :D.

Tham khảo Wikipedia
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giờ mới biết luôn
mà cũng không quan tâm lắm
xàm xàm thôi
nguyenvtu
TÍCH CỰC
4 năm
@Nguyen N°5 Đòi quà mới thực tế, đòi quyền bình đẳng chỉ là ảo tưởng. Chị em khôn lắm chứ.
@nguyenvtu Đòi được quà không, hay tặng quà lại.
@cuhiep Chuỵ có phải đàn ông đâu mà chuỵ care hả chị Hiệp 😆
@Nguyen N°5 Trên mức bình đẳng rồi thì đòi quà thôi.
Ô . Hồi giờ lại cứ tưởng ngày 27/7 cơ đấy . Hay nhỉ .
27/7 là thương binh liệt sĩ mà

Vẫn còn sống cơ à, tưởng hôm qua chửi nhau với bọn sheeple kinh lắm bị report mất nick rồi
@buihai83 cũng rảnh...đi cải nhau trên này...haha
@minhthuvc 19/11 là ngày thống kê lại "mọi vợ" còn mấy "con".
Chỉ có ở Đông Lào mới vẽ vời mấy ngày 8/3 20/10 rồi đua nhau tặng hoa tặng quà chỉ béo tốt cho mấy shop bán hàng trong khi thực tế quyền phụ nữ theo đúng nghĩa là thứ gì đó rất xa xỉ. Phụ nữ có học thức thì lại ảo tưởng về cái gọi là “bình đẳng giới”, “nữ quyền”. Bây giờ lại thêm cái ngày 19/11 tào lao này nữa. Ngán ngẫm.
@hypous Là maiface đây ư ? Cao thủ phết
@buihai83 =]] Chính là Maiface, chuyển hẳn sang tiếng hoa đồ
@hypous Anti apple thì đc nhưng sao lại thành Tầu nô
dovuhai
TÍCH CỰC
4 năm
@麻衣face Tăng thêm được lượng mua hàng cũng tốt mà.
Càng nhiều dịp trong năm thì càng mua sắm, càng tốt cho thương gia, có j phải xoắn.
toolkit
CAO CẤP
4 năm
Ngày 19/11 là dịp nam giới tặng quà cho nhau
@toolkit Ngày thụ và cong =))
@toolkit Neptune hân hạnh tài trợ chương trình này.
nguyenvtu
TÍCH CỰC
4 năm
Một năm có 364 ngày là ngày nam giới nên ko quan tâm cho lắm.
BenGlo
CAO CẤP
4 năm
@nguyenvtu Kkk
Expelliarmus
ĐẠI BÀNG
4 năm
Phải share bài này cho vợ ngay và luôn mới đc 😆)
@Expelliarmus Coi chừng bị giận phải mua quà ăn nỉ thì khổ à!
kurt80
TÍCH CỰC
4 năm
@Expelliarmus Cứ nói đi tối nay bà xã sẽ tặng cho 3 nhát liên tục.
Ko, lần đầu nghe nói đến 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Để đòi bồ quà mới dc. Tặng riết ko biết mình có dc tặng ko luôn
@tuoichungtinh_148 nó bảo tặng cho thằng ku tí...vui vẻ cả nhà
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
Là ngày cho nam giới tặng nam giới chứ chị em mà tặng chắc cho mấy cái vả 😆
Ngày lễ nào thì người tặng quà cũng là ANH EM CHÚNG TA cả thôi
kuluoj
TÍCH CỰC
4 năm
@haianhnguyen025 ngày phụ nam hay phụ nữ gì chúng cũng dắt nhau vào nhà nghỉ thôi.
Hôm nay là ngày Nam giới thế giới còn ngày mai là ngày Trẻ Em thế giới
Chế Ba
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Seven-Galaxy Cứ lễ thì đó là Ngày Thụ Thai, vậy cho vuông =)))
@Chế Ba S.M.S (Sperm Met Sh.it) thì không thể thụ tinh được.
Chế Ba
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Darklord.Py hahahahaha
Ngày này là ko phải đưa lương cho chị em à, nếu đúng thế thì được.
@supperchym hồi còn sống em cũng tưởng thế 😆
@supperchym nay 19 rồi làm gì còn mà đưa hả bác 😆)
Ngày nam giới thì éo ai quan tâm. vậy mà lúc nào cũng hô hào bình đẳng giới
@anhlucky2 rất bất bình và phẫn nộ luôn 😁
@anhlucky2 Ừ, đòi bình đẳng giới mà chẳng thấy tặng quà, chỉ toàn nhận quà. Nhũng nhiễu, tiêu cực & hối lộ từ đây mà ra!
@anhlucky2 vì bình thường nam giới đã đc ưu tiên nhiều thứ hơn nữ rồi nên mới có ngày phụ nữ, còn ngày dành cho giới đã đc ưu tiên thì dĩ nhiên éo ai quan tâm rồi
Thực ra mấy ngày lễ lộc các thứ như 20/10, 8/3, 14/2, valentine trắng đen các thứ linh tinh tạp nham...... đều là những ngày lễ rất bình thường, nhưng do bọn cửa hàng quà tặng, các thương hiệu mỹ phẩm, thực phẩm phục vụ cái cơ thể chị em thổi phồng lên nhằm làm họ đòi quà có giá trị hơn, từ đó chúng mới bán được nhiều hơn thôi
Ố thế à, ngày quốc tế nam giới khéo các chị e bắt mua quà mừng ngày của chính mình thì bỏ xừ 😁
@vn_ninja Men's day:
"Tắm rữa sạch sẽ... nằm chờ sẵn... THƯỞNG" :D
kurt80
TÍCH CỰC
4 năm
@Darklord.Py Thưởng cho 3 nháy không trượt phát nào luôn.
Quốc tế hay không thì tối tối vẫn phải trả bài. Đâu được nghỉ ngơi
VAdaihiep
TÍCH CỰC
4 năm
Anh em chớ dại, tổ chức là mình lại phải tặng quà chị em đấy!
Ngày mai khẩu hiệu của tổ chức Save the Children là hãy mặc áo màu xanh dương cho tất cả các sự kiện và toàn bộ ngày 20/11 để chứng tỏ bạn đang có sự hỗ trợ cho Trẻ Em. #Goblue
anhutsg
CAO CẤP
4 năm
Tưởng 15/7 AL chứ
@anh_ut_sg Cùng lắm là 27/7 thôi bác, 15/7 âm thì chơi quá ai chơi lại =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019