Anh em có dùng đồ Anker không? Tốt, dở ra sao?

Duy Luân
28/7/2019 22:31Phản hồi: 828
Anh em có dùng đồ Anker không? Tốt, dở ra sao?
Trước giờ Anker có mặt ở Việt Nam thông qua các nhà phân phối thôi, giờ thì họ chính thức bước chân vào thị trường trong nước. Sự có mặt ở Việt Nam giúp Anker hiểu được rõ hơn về nhu cầu của người dùng, biết thêm về đối thủ và tung ra các sản phẩm tốt hơn, ngoài ra việc Anker cũng sẽ đem thêm nhiều thiết bị như smarthome, thiết bị âm thanh về Việt Nam.

Mình bắt đầu dùng đồ Anker từ năm 2014, lúc đó mình mua cục sạc 5 cổng của hãng để đi công tác và để trên bàn sử dụng ở nhà cho tiện, đỡ phải cắm nhiều cục sạc chật chội. Tuy nhiên khi đó mới xài được ít tháng thì các cổng USB trên cục sạc này dần dần bị hỏng, không xài được. Tới 1 lúc thì cả 5 cổng USB trên thiết bị đều hư, và lúc đó mình mua đồ xách tay nên xem như không bảo hành gì được (muốn sửa thì phải gửi sang Mỹ tốn kém). Thời ấy Anker cũng chưa có mặt ở Việt Nam theo đường chính thức nên làm gì cũng khó.

Sau đó năm 2017 mình mua lại một cục sạc Anker 5 cổng khác, lần này mình quyết thử lại xem có bị lỗi như cũ không vì cũng có một bạn nói với mình rằng dòng sạc 2014 mình xài bị lỗi nên nhiều người cũng bị lắm. Ok thử thì thử, vì đợt đó mình cũng cần cục sạc nhiều cổng hỗ trợ USB-C Power Delivery dùng cho MacBook của mình. Hiện tại thì mình đang xài cục Anker đó tới tận bây giờ và chưa thấy hư hỏng gì thêm.

Mình cũng từng mua một số cục pin dự phòng, ổ điện.. của Anker, thấy cũng ổn phết. Dạo này có Aukey cạnh tranh mạnh hơn nhưng mình nghĩ rằng Anker có vẻ bền hơn Aukey tí, cài này chỉ đoán thôi. Mình đang dùng 1 cục sạc Aukey 2 cổng giá tầm 200k gì đấy rất rẻ mà ngon, tới giờ vẫn chạy khỏe.

Còn anh em thì sao, anh em có dùng đồ Anker không, anh em thích hay ghét hay có trải nghiệm gì với đồ Anker? Hãy chia sẻ bằng cách comment vào bài nhé.

Nên xem thêm: Câu chuyện của Anker: từ chàng kĩ sư Google đến hãng pin nổi tiếng nhất trên Amazon
828 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

inviet
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa dùng bao giờ
@bishamoon Mình nói dựa trên cảm nhận của mình sau hơn 1 năm xài, tốt thì nói tốt, đâu thổi phồng như bạn nói! Mấy đồ điện tử thì hên xui, có người xài lâu chả hỏng nhưng cũng có người xài 1 thời gian ngắn thì hư nên cứ tình hình thực tế sử dụng mà chia sẻ thôi Mèo trắng (34).gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
tieu.ngao
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 Ông bó mấy cái icon đi
Nhìn rác cả dd
King.quan
TÍCH CỰC
5 năm
@0962265555 Chính xác luôn Bác ah. Nó đen xì lì chỗ mầy chân lighnight. Bó tay luôn ấy
@tieu.ngao Ông 1981 hình như là bô lão rồi. Nta dùng bao lâu nay. Bác Quang3G thì phải nếu mình không nhầm. Đóng góp tích cực cho BlackBerry VN
Duy Luân trải nghiệm xem có gì hay, dở rồi chia sẻ cho anh em tham khảo nhé
htson16
TÍCH CỰC
5 năm
@crazysexycool1981 bảo hành 18 tháng 1 đổi 1
@htson16 Yeah, thời gian bảo hành cũng đâu phải là ngắn cho 1 cọng cáp Gấu trúc (5).gif
LouisHo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Loa nghe ổn lắm bạn, mình đã làm 1 con Flare + và chưa bao giờ hối hận khi rước e nó về
@LouisHo Mình đang xài UE WonderBoom thấy cũng rất ổn, bật hết Volume cũng ko bị rè và đục tiếng, lại chống sốc và cả chống nước Gấu trúc (5).gif
ductribh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng củ sạc 2 cổng. Pin dự phòng và cáp usb. Nói chung cũng ổn, hơn 4 năm vẫn chưa có lỗi gì.
@bilyntth thua cái lý luận mua hàng của bạn rồi đấy 😆 , chả nhẽ bên ngoài cũng ko có phốt sao? vậy nguy hiểm thật đấy, chắc nếu có mua lại anker phải nhờ bạn mua dùm, trả bạn tiền test xịn mới dám dùng, sợ fake lắm, nguy hỉm 😃)
mà chắc đi bảo hành thì đưa hàng fake nó cũng bảo hành cho nhỉ, và nó đổi cho mình cái fake nốt thì ms hỏng sau vài tháng và ko buồn đi bhanh nữa, ko tức vì mất mấy trăm, chỉ tức vì hàng rẻ rách bị lừa thành cao cấp, công nghệ này nọ
bilyntth
TÍCH CỰC
5 năm
@huykhanh95hup Đồ điện tử tránh sao đc ,nhưng vậy là nó bảo hành đàng hoàng, cho đổi mới còn gì . mà bao nhiêu người xài nó thấy ngon lành có sao đâu.
@bilyntth cũng bao nhiêu người cú nhưng nó chẳng đáng bao nhiêu vs lại họ cũng ko chơi tinhte, làm sao bạn biết đk, mua chục món thì 6 7 món có vấn đề, 1 2 thì ok, chứ 6 7 thì còn thua cả xiaomi, mặc dù nó bh có 1 tháng 😆
hoặc cục sạc zin dùng mấy năm chả hỏng, anker an keo dùng chưa đk năm đã lăn quay ra chết.. tóm lại là mình chỉ cung cấp 1 số thông tin cho ae lưu ý trước khi nhây vào thằng tàu giá mẽo này.. mọi quyết định đều là của ae 😃)
mrhieujoe
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bilyntth Phải đăng nhập vào để trả lời cho thớt nghe. Bán hàng trên tiki hàng nào đồ chính hãng là nó bắt phải có hợp đồng của nhà phân phối phân phối sản phẩm đó nó mới duyệt up sản phẩm. Mình bán mấy thùng giấy in mà nó cũng bắt hợp đồng kia kìa
Có sạc anker, dây sạc anker, nói chung là ngon nhưng giá chát. Xiaomi cũng ngon mà rẻ hơn nhiều.
toanlb
TÍCH CỰC
5 năm
@kechienthang Đùa? Cục sạc nào của Anker 3 triệu rưỡi mà tương đương với cục của Xiaomi 450k kia? Làm quá vừa thôi chứ =))
@toanlb Có nói tương đương đâu bác, 2 cái chất lượng khác nhau mà, ý nói là nhiều tiền quá nên không mua, mua đồ rẻ tiền sài thấy củng OK, OK ở đây là sài mấy tháng rồi thấy ổn, và tất nhiên nhìn nó không ngon bằng Anker nhưng gọn nhẹ hơn Anker 😁 còn độ bền thì phải sài một vài năm mới biết được nhưng chắc chắn không thể bền như Anker được. và kinh nghiệm của mình khi chọn hàng xiaomi là nhìn về độ hoàn thiện và xem mấy anh châu âu review trên youtube thấy ok mới mua, tại xiaomi củng có những cái tào lao mua tốn tiền :D chẳng hạn như khẩu trang hay máy rửa mặt :D
htson16
TÍCH CỰC
5 năm
@pntphong1810 xin lỗi bạn nhé bạn nói anker kém hơn cả vâng kém hơn cái củ sạc của mình dùng 5 năm rồi đó cắm điện 24h liên tục trong 5 năm có hỏng đâu . cáp sài 4 năm còn bền hơn cả cáp zin nhà mình từ android đến iphone đều anker hết cáp theo máy còn nguyên trong hợp 1 cái cáp sài 2 đời máy từ iphone 5s đến iphone 6 đã hỏng đâu ,iphone 5s ra đi còn cáp anker không ra đi
@tuanquang_caxc Đã xài cáp lightning Anker powerline+, xài 2 tuần bung mỗi nối ngay cổng lightning. Email cho Anker thì nói bị tác động này nọ, không bảo hành. Để xài tiếp 3 tháng hư luôn.
Sau đó đổi qua sợi lightning Kevlar của xiaomi (ZMI) giá có 1/2 anker, xài hơn 1 năm chẳng thấy lỗi gì.
Sạc thì dùng củ 18W 2 cổng của xiaomi có QC thấy cũng tốt.
Tóm lại không tin vào sản phẩm Anker và lời hứa bảo hành từ Anker. nữa
Có, đang xài, ít nhất hơn 1 năm qua rồi! Đang xài chính xác sạc 5 cổng Anker với 2 cổng sạc nhanh cùng 3 cọng cáp Anker Powerline++ (chân Lightning, Type-C, MicroUSB)! Toàn bộ mấy phụ kiện này đều mua qua Shopee, Lazada, đã hết bảo hành nhưng vẫn xài tốt, chưa từng 1 lần trục trặc mặc dù ngày nào cũng xài, cũng cắm miết! Thêm 1 điểm nữa, mặc dù đã hết bảo hành nhưng tem bảo hành vẫn còn nguyên, thậm chí khá mới! Thật sự quá đã, giá tiền bỏ ra tương xứng với chất lượng đem lại! Vote Anker cho những ai chưa từng xài và đang lăn tăn về chất lượng Khỉ (30).gif

@crazysexycool1981 nghe đây đó câu nói: Chó cứ sủa, và loài người vẫn cứ đi bác ạ =)))
@crazysexycool1981 M cũng dùng củ này
@Nhật Minh Đỗ % (30-9-2012).gif
@nguyendat9688 Xài cục này ngon, điện vào ổn định, 5 cổng xài tẹt Mèo trắng (64).gif
E dùng cáp thấy ngon 😃
@trivietvalues Mình xài hơn 1 năm nay có bị lần nào mấy lỗi đó đâu nhỉ Khỉ (23).gif
@crazysexycool1981 mình bị 2 cọng cáp gãy đầu và 1 củ sạc hư cổng cho nên kg sài nó nữa, giờ chỉ tin dùng Aukey
P/S: Cáp anker sạc dt rất nóng Aukey kg bị, sạc cho XSmax và Ip8+ điều bị
cdang
TÍCH CỰC
5 năm
@Thaixx Có cọng Anker lightning dùng hơn năm iPad ko nhận, ko sạc được nữa, giá thì gần 300k. Từ đó cạch cáp Anker luôn. Cục sạc mua cùng lúc thì ok đến giờ.
@trivietvalues Trái ngược với những cảm nhận và tình hình thực tế khi mình xài, nhưng thôi, nếu bạn thấy Anker có những triệu chứng như vậy thì cứ xài Aukey nếu cáp của Aukey tốt hơn Gấu trúc (19).gif
cattrieu
TÍCH CỰC
5 năm
Xài cục Anker Powerport 5 cổng sạc 40W 4 năm nay có thấy bị gì đâu, mà lắm người xài chê vậy nhỉ
tungvt86
TÍCH CỰC
5 năm
@cattrieu Dùng 1 con 2 cổng được 1 thời gian thì hỏng 1 bên. Cơ mà được cái 1 đổi 1 trong 18 tháng nên ra phát đổi cho con mới cũng thấy chế độ tốt.
profacson
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tungvt86 Giống em thế, có con 2 cổng hỏng 1 bên kìa. Lười chẳng đi đổi
teobe
TÍCH CỰC
5 năm
@tungvt86 Mình thấy hàng anker mua ở VN hay phát sinh lỗi hơn.
ngdung29
ĐẠI BÀNG
5 năm
Về pin thì có mua 1 cục 10000 dùng đc gần 3 năm vẫn chạy ổn và 1 cục 5000 cho ông anh thì đợt vừa rồi hỏng ( hết thòi gian bảo hành 😔 đen ). Dây thì trc có mua mấy dây micro đủ kích thước nhưng đều phải đi bảo hành do tiếp súc lúc cắm sạc k tốt (nên giờ chuyển sang dùng cap energizer). Cục sạc thì có mua 1 cục 2 cổng ngoài việc cắm vào ổ nó bị lỏng lẻo thì vẫn ổn sạc cũng khá nhanh. Đó là những trải nghiệm có chút đau thương của e vs anker
Tốt! Nhưng giá vẫn đắt ạ
@crazysexycool1981 Anker la TQ nhe
htson16
TÍCH CỰC
5 năm
@Robert Langdon chủ tịch của anker là người hoa nhưng từng làm ở google . tại sao lại dặt ở trung quốc thay cho mỹ bởi vì bên đó tiền cái gì cũng cao hết không rẻ như trung quốc ,dặt ở mỹ tài chính cục kỳ mạnh nhất là công ty
thanhhong7d
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang chờ khuyến mãi mua xài thử cho bít
@thanhhong7d Đợi Anker chính thức vào VN đi, thế nào chả có bão KM Cua (9).gif
thanhhong7d
ĐẠI BÀNG
5 năm
@crazysexycool1981 Khi nó KM ae tinhte ai bít nhớ thông báo tiếng thì ok
@thanhhong7d Lúc đó thế nào chả có bài ngoài Home, yên tâm Đầu tròn (2).gif
An Tommy
ĐẠI BÀNG
4 năm
@thanhhong7d Trưa nay thấy shopee cục sạc 2 cổng 24w có 249k.đatej rồi mai giao.
Đồ Anker hiện mình đang dùng 2 sợi cáp Lightning, một cục sạc 2 cổng 20W 😁
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@BlackBerryz mình đang dùng 7+ mà hình như nó không có sạc nhanh. nên dùng con 2 cổng 12W cho đỡ sợ. cáp thì dùng của belkin gì gì đó. nói không với hàng theo hộp vì nhanh bẩn và nhanh bể phần vỏ chỗ đầu cáp.
GhostRiley
TÍCH CỰC
5 năm
Đang xài một sợi cáp USB 2.0, khá bền, hơn năm rồi chưa thấy dấu hiệu hỏng hóc 😁
Đang dùng mỗi cái loa Anker Mini, bền ra phết
kiddi5
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa thấy phàn nàn chất lượng. Chỉ có giá cao.
@kiddi5 Tiền đi liền với chất lượng mà bạn 😁
Dùng 2 cái sạc Anker 3 cổng vả 5 cổng IQ có Quick Charge mà mãi nó không hỏng để đổi lên usb C PD

Chán quá đi mất, cứ ngồi thèm mấy con sạc Atom PD 2, 3 mà 2 con cũ mãi không chịu hỏng cho 😔

Lại còn 3 con cáp Powerline 2+ quăng quật khắp nhà mãi cũng không chịu hỏng
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
cái "dở" của anker là dùng bền bền hơn và giá cũng cao hơn so với mặt bằng chung. nhất là loại mfi.
@sakuza199x Cáp mfi của mình đc tháng báo phụ kiện ko hỗ trợ :v
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@pntphong1810 Poor you lollll. Đi bảo hành đi bác.
@pntphong1810 Bác như minh, quăn xó luôn. Sài lại dây chính hãng
@pntphong1810 Đôi khi có thể là do chân sạc của điện thoại của bác bị bám bụi hoặc tiếp xúc không chuẩn nữa.
Nghe nói Anker đồ Tàu nên không hứng thú nữa. Đồ Anker cũng mắc ngang với mấy củ sạc zin Apple nên mua cục sạc zin luôn.
@doomeranger Chẳng biết hơn gì cả.
htson16
TÍCH CỰC
5 năm
@John Chris tàu thì sao ,không phải tàu nào cũng là đểu hết ,mua được đồ tàu trung ương xin lỗi bạn cực kỳ tốt,1 củ sạc anker mua từ 5 năm trước đã hỏng đâu , đồ apple cáp zin còn dễ hỏng hơn anker không dùng gì cũng dứt cáp chỉ dùng dúng mỗi lần update ios còn đâu cất mà cũng dứt, nghĩ các dồ trong nhà bạn không phải hàng tàu à ,đơn giản như linh kiện điện tử đều là hàng tàu hết đó
kukumalu2509
ĐẠI BÀNG
5 năm
@John Chris Tàu chuẩn Mỹ khác với Tàu khựa + Tàu chuẩn VN nhá
dmtuwowngf
ĐẠI BÀNG
5 năm
@John Chris Tàu nó có cái hay thế này bác ạ. Cùng sx 1 mặt hàng vd cái sạc, nếu bác đặt nó 10k nó làm cho bác theo kiểu 10k, bác đưa nó 100k nó tống linh kiện xịn và công nghệ các thứ cho đủ 100k kèm bảo hành hẳn hoi. Và thường cái hàng nội địa của nó đã có thương hiệu thì chất lượng cũng không phải vớ vẩn
Đã dùng anker rất nhiều sản phẩm.Sản phẩm tốt và chất lượng lắm.cáp sạc iphone sạc bao ngon.xài hơn năm r mà chưa hư
@NicolasNgo3012 Mình thấy quảng cáo tốt, mua cọng 0.3m về xài, đứa con cắm sạc dự phòng chơi game, lắc tới lắc lui rồi bị gãy, cũng may nó chịu bảo hành. Rồi mình mua cọng 0,9m powerlight+, đứa con vẫn vừa cắm vừa chơi, lại bị gãy, lại may mắn vẫn đc bảo hành. Giờ sợ rồi, cấm con vừa chơi game vừa cắm sạc.... quảng cáo 200.000 lần co duỗi, chứng nhận MFI, bla bla...
@NicolasNgo3012 Pin sạc dự phòng thì tốt còn cáp thì dỡ ẹt , mua 2 cọng linight pwline+ cọng nào cũng nhanh lỏng vl ra , nói chung ko đáng tiền !
ngocanh_9888
ĐẠI BÀNG
5 năm
@traitimgai205 Trong 2 năm đã qua đời 4 chiếc power line + đây. Mặc dù nhìn còn mới nhưng sạc iphone, ipaid báo không hỗ trợ . Giờ thì đổi qua beseus sài thử
@ngocanh_9888 Gửi bạn địa chỉ mua nè, mua 4 sợi bằng giá 1 sợi Anker, xài biết bao giờ
https://shopee.vn/product/93562942/1558027960?smtt=0.0.9
Đang dùng sợi cáp usb c dành sạc cả mac, nintendo switch và con samsung ngon lành. Đi kèm với củ sạc zmi là đủ, tránh mang vác cồng kềnh 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019