Anh em có hài lòng về Pin của iPhone X?

cuhiep
18/11/2017 0:38Phản hồi: 1.130
Anh em có hài lòng về Pin của iPhone X?
Hiện pin là điều mà mà mình không hài lòng nhất khi sử dụng iPhoneX. Không biết anh em đang dùng iPhoneX có cùng cảm nhận với mình không. Lượng pin thực tế của iPhoneX lớn hơn iPhone 8 Plus một chút nhưng theo Apple trong buổi giới thiệu thì nói là pin của iPhoneX chỉ hơn pin của iPhone 7 2 tiếng sử dụng. Thực tế sử dụng của mình cho thấy pin của iPhone X nhỉnh hơn iPhone 7 một chút nhưng kém hơn rất nhiều so với iPhone 7 Plus hay 8 Plus.

Xin hỏi anh em đang dùng iPhone X. Anh em có thấy hài lòng với pin của iPhone X hay không? Cám ơn anh em.

Tinh tế sẽ có bài test pin cho iPhoneX sớm thôi nhưng giờ hỏi anh em xem anh em có hài lòng về pin của iPhoneX không và nếu có giải pháp nào để pin có thể dùng lâu hơn thì mời anh em chia sẻ. Cám ơn anh em.

1.130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ajaxvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không có iPhone X và không quan tâm đến pin.
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hero1105 Bác này khó tính quá
toanck7
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hero1105 làm con card gì bảo t biến?
toanck7
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoai88vn thích bon chen làm gì nhau? đây là nhà m à?
Không có iPhone X và quan tâm đến pin.
zharyz112
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng iPhone X và không hài lòng.
vinh camel
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep
Hiêuj ứng đảo chiều để bán 8 và 8+ .đúng là hiện giờ X không hấp dẫn nữa . Ít nhất là bản cập nhật cho X sau noel sẽ tốt hơn bây giờ để đảo chiều kinh doanh . Các bác tẩn nhau chỉ để thằng apple nó cười . Tất cả đã nằm trong kế hoạch kinh doanh hết rồi
.​

taloveu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Đã so sánh, so với Ip6s plus thì pin thua xa, hiệu năng cũng không hơn 6s+ là mấy (Với người sử dụng công việc như mình). Máy lại dày hơn, camera để dọc không thấy đẹp hơn tí nào.
Màn hình khá đẹp, nhưng tràn viền thì thực ra là chém gió, viền dày như IP6s plus, đúng ra phải nói là tràn nút Home thôi. Cái tai thỏ và dải đen khó chịu.
Nói chung là vì cái FaceID và cái màn mà bỏ ra 30 củ là rất không đáng
==> Tốt nhất là 6s plus lock Nhật (6tr). Tiền còn lại mua được khối thứ khác của Apple như Apple watch, Mac Pro, Airpod ==> Đủ bộ mà cũng chưa đến 30 củ í 😃.
Amber.lounge
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep E dùng thấy bình thường
Lâm Mít
ĐẠI BÀNG
5 năm
@taloveu bạn so 6s plus với IP X theo mình đọc thì thấy gần như thua 6S Plus của bạn .
huy1408
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vậy là apple họ nói khá đúng về pin của X rồi còn gì, chưa có X dùng nhưng đang thắc mắc là sao dung lượng pin của X lớn hơn 8+ mà lại dùng ít hơn nhỉ
amd64
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tap Nguyen85 Mình nghĩ khả năng do m.h và cả cụm camera theo cách dịnh nghĩa mới của IP với cơ chế quét thì pin sẽ gánh rất lớn
HPHPHP
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhoc_maruko9x Chạy liên tục để phục vụ cái attention awareness
hiennghiem
TÍCH CỰC
6 năm
@Tap Nguyen85 thế mà còn thắc mắc, cả đống công nghệ vào thì tất nhiên nó phải tốn pin hơn chứ
HPHPHP
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang dùng iPhone X và thấy pin cũng ngang với cái 7 plus cũ, dùng cả ngày đến tối về nhà sạc, tạm hài lỏng
HPHPHP
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TakaVainglory Qua việc sử dụng của mình thì mình nói vậy thôi, còn mình đủ tuổi để không cần quan tâm đến việc các bạn nói hay sủa gì cả 😃, thân
@HPHPHP Thế hóa ra cậu cũng là cờ hó hả hehe
Lâm Mít
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HPHPHP tôi cũng vậy ko game nên sáng sớm full 100 tối về ngủ cắm sạc .
vanhiephnhp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HPHPHP Vãi đái!
tannamhd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Long Vu86262
ĐẠI BÀNG
6 năm
chưa dùng chưa rõ
@Long Vu86262 tiền 1 đống.kk
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không có iPhone X và không quan tâm đến pin.
@nb3105 tiền đâu mà mua .kk
Trc màn HD, Full HD nên pin ngon, giờ lên gần 2K pin tuột quần là bình thường. Có j ko hài lòng nhỉ ?
MxEric
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huu thuan Thánh chao đi liệng lại. Sợ bác.
thinhb1
TÍCH CỰC
6 năm
@huu thuan Mất hút ^^ Cái tội anti nói năng xằng bậy 😆
Gunny_NQT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huu thuan Không biết ăn bả ăn thính được gì không mà cứ đi sỉa sói như đàn bà ... đúng là khổ, mở mồm ra thiên hạ chửi cho không ngóc lên được.
@hsdhnh Avatar đẹp zai đó 😃
dangdong90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng 8+ và k hài lòng về pin của ip x :v
hungnamtuoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangdong90 Mình cũng thế. Đang dùng 8+. Cảm nhận là pin ngon hơn 7+. Chưa có tiền mua x nên chưa biết ntn
Gunny_NQT
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangdong90 Một vé cho 8+ Chờ giảm chút nữa rồi xúc cũng được, chưa vội lắm. Không phải dân chạy đua vũ trang :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
minhkoko
ĐẠI BÀNG
6 năm
cũng có thể do iOs11 một phần , 11 thì pin tụt thảm hại ,11.1 thì pin đỡ hơn nhiều nhưng vẫn không thể nào bằng 10.3.3
@minhkoko Ios 11 chủ yếu dành cho X, cho các phần mềm hệ thống của X, X mà chạy 10.3.3 thì làm gì chạy dc FaceID, AI các kiểu 😃
12minhduc.
TÍCH CỰC
6 năm
Không có x nhưng vẫn hài lòng với pin của x. Dù sao nó cũng chưa thấy cháy nổ cái nào.
@dktran01 Bác ý ko phải fan cuồng ip đâu thím mà là ngược lại đấy =))
@alakazam1994 nói thâm thuý quá lại khó hiểu b ơi 😆
MxEric
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bùi Ngọc Hoàng Đạo bác kia phe bác mà. Luyện cho thâm hơn đi bác.
ke970
ĐẠI BÀNG
6 năm
@12minhduc. Ở đây ai cũng hiểu và rất vui vẻ, trừ bác dktran01
Đang dùng iPhone X và hài lòng.
@Barbatos cảm xúc em cũng thấy thế
@Anh 8 có dùng là được rồi
@Mr Sakka có là tốt rồi
echconlun
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thực tế thì pin trên X như apple nói cái chính là app facebook messenger ngốn pin kinh khủng sau khi update bản mới. Tắc notification messenger thì thấy hài lòng
@thanhdat3796 mình vẫn là ios10 nha. mà từ khi có ios11 ra là bị hao pin youtube sợ. ngốn pin thôi rồi. chắc tối ưu cho ông x ảnh hưởng tất. đizzme chị cút 😆
@thanhdat3796 Nếu map với you mà nuốt 5% pin mỗi giờ liệu apple có tống GG ra ngõ ko nhỉ?
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@hanunglongkaka Tống dc mứt, map của apple như c, còn Youtube nó quá phổ biến rồi ko cấm dc
binlaquang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hanunglongkaka Không có youtube với map của gg thì apple nhắm bán được bao nhiêu cái ip,ip phần cứng tốt nhưng cũng sống nhờ vào mấy cái phần mềm ứng dụng như facebook,youtube...
copee
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng iPhone X và không hài lòng.
@Mr Sakka nhìn xuống giá hẳn
@Hanh_TT chắc đổi sang màu vàng
@Hanh_TT không có tiền bạn ơi
@The_Hien1 có cũng đổi
hài lòng về pin ipx sau khi tắt Raise to wake😃
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm