[Hỏi Tinh tế] Anh em có hài lòng với màn hình lớn của iPhone XS Max nếu so với iPhone X/XS ?

Mikeknowsme
13/2/2019 10:10Phản hồi: 576
[Hỏi Tinh tế] Anh em có hài lòng với màn hình lớn của iPhone XS Max nếu so với iPhone X/XS ?
Về kích thước màn hình và thao tác sử dụng: Mình đã và đang sử dụng iPhone X được 1 năm và cảm thấy hài lòng với kích thước màn hình 5.8" inch hiện tại của nó. Khi thử sử dụng XS Max thì mình thấy nó khá to, tất nhiên chúng ta luôn đòi hỏi một trải nghiệm màn hình được rộng rãi hơn, hiển thị nhiều nội dung hơn. Nhưng phải đánh đổi với một thao tác sử dụng khó khăn như vuốt bằng một tay, đặc biệt là hành động vuốt trên mép tai thỏ tay phải để vào Control Center.

Những người thân xung quanh mình, thậm chí có người đang sử dụng iPhone XS Max nhưng lại bán đi để sử dụng iPhone XS. Hoặc hôm trước mình đi cà phê với một người bạn cũ đang sử dụng iPhone XS Max, bạn đó cầm lại iPhone X của mình và thốt rằng "cái kích thước trên iPhone X đầm tay quá, đây mới là kích thước chuẩn nhất. XS Max quá to, nhưng vì để nâng cấp điện thoại mới thì tao không còn lựa chọn khác 😁 ". (Bạn mình khá to con, cao, bàn tay cũng thuộc dạng dài)

Mình muốn khảo sát anh em trên Tinh tế liệu có chung suy nghĩ với mình không? Và liệu anh em thích kích thước màn hình iPhone XS Max hay iPhone XS/X, và vì sao ?

576 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

David.Vu
TÍCH CỰC
5 năm
Xài rồi cũng quen thôi bạn ơi. Lúc trước mọi người đều nói ip 6plus to quá khó cầm, thế rồi đa số các đời ip sau mọi người đều chọn Plus vì trải nghiệm màn hình to vẫn sướng hơn. Và từ 7 plus trở về sau lại có 2 camera chụp đẹp hơn. X hoặc Xs theo mình thì cầm rất vừa tay như bạn nói, nhưng điểm yếu thì pin lại ko trâu lắm. Trước đây mình cũng phân vân như bạn vì sợ to quá cầm ko vừa tay và mình đã chọn Xs Max là vì pin trâu và màn hình to, chơi game hay xem video vẫn sướng hơn X hay Xs
quangbien92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@David.Vu Bác suy nghĩ giống e. Chốt lấy xs max vì pin trâu và màn hình to
dinhhai2590
ĐẠI BÀNG
5 năm
@David.Vu Em đồng quan điểm, toàn dùng plus chuyển lên luôn Max vì mỗi lí do pin trâu
Ar.Truong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@David.Vu Mình thì ngược lại. Trước kia bán 6Plus mua 6, rồi sau đó cứ lên theo size nhỏ.
Lý do đơn giản, 1 cái to lù như cái dép úp lên mặt nhìn rất thô bỉ. Ý kiến cá nhân.
Để giải trí mình dùng ipad, mình thấy xs là vừa túi quần, cầm vừa tay và nhìn sang trọng hơn.
zutowa
TÍCH CỰC
5 năm
@Ar.Truong Cùng quan điểm. Dòng nhỏ đẹp và sang hơn khi cầm. Dòng to thì thực dụng hơn, chơi game, coi hình sướng hơn có điều thô.
@David.Vu mình thì hầu như luôn dùng size to, nhưng k phải vì thích mà vì size to luôn có nhiều tính năng hơn, cộng thêm pin tốt hơn kha khá nữa
tuy nhiên việc nâng cấp xs max thì đang delay vô thời hạn vì giá đc náng cấp nhiều quá =))
Các bạn nữ thích XS Max hơn, ít ra thì mình thấy vậy !!!!!
@adagioleonard Hài vl 😆))
@caocaolatre199x Mình quen rồi nên thấy hết sức bình thường, bạn hiền ạ.
kingtwo
TÍCH CỰC
5 năm
@caocaolatre199x của bác ấy hình chữ nhật thế thì chắc cuộc sống khá khó khăn đấy
@khunghoang kinhte 2008 Các bạn nữ cứ thấy to là thích rồi, đt to auto mạnh
helloyou705
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình cũng song song em 4s
@Quân Mã Con này là Plasma hoặc Pathfinder chứ Monarch thì 2 góc lồi ở 2 cạnh trên dưới nó bo tròn hơn b 😃
@Metalcore0310 Đâu có, em nhìn y chang mặt trc con Monarch. Em đang gắn Monarch xài mà.
sontg10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhỏ gọn, đút túi quần k bị cộm, k bị lòi ra ngoài khi ngồi
@sontg10 Mình toàn bị lòi.
sontg10
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard túi quần của bạn nhỏ r, mình đút vừa luôn, và mình hay mặc quần hơi rộng 1 chút.
talakhanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sontg10 Chị em có cái túi xách còn đỡ. Đi với vợ toàn đưa máy cho vợ bỏ vào túi xách. Vợ xsm mìn note 9. Vẫn thích màn to.
sontg10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thích màn hình cỡ X. Vừa đủ dùng. Cầm nắm nhẹ nhàng. Đút túi quần gọn gàng k bị lòi ra ngoài.
Ông bạn nào dùng xs max hoặc dòng plus mà vẫn thấy thoải mái chắc đt toàn kẹp nách : D
@sontg10 mình dùng plus, để trần truồng dùng cũng ổn k đến nỗi bất tiện
@Aguri yoshida ??
talakhanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sontg10 Giờ mình thấy anh em cũng nhiều người dùng cái túi cầm tay lắm
Mình bàn tay nhỏ. Hài lòng với X. Cảm thấy quá cỡ khi cầm XsMax. Nếu có như cầu về màn hình lớn trên 1 thiết bị di động, mình dùng ipad !
@tàiphạm93 Xài vài bữa là quen
anhnguyen207
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trước đung 6s plus và 7 plus thấy con x ra thèm lắm... Nhưng vì cầm lên thấy nhỏ sao đó... nên cố kiềm hãm lại và khi xs max ra đã chiến ngay !
đã xài dòng plus thì ko thể nào trở về dòng màn hình nhỏ, trong khi Xmax lại được mở rộng hiển thị với kích cở tương đương plus 😃
quyit84
TÍCH CỰC
5 năm
@thuyhv_fpt Mình xài 7 plus, xuống xs thấy rất vừa tay vừa túi quần. Rất ok
lovestone
TÍCH CỰC
5 năm
@quyit84 Tuy tỷ lệ khác nhau nhưng xs 5,8 inch còn 7+ có 5,5 inch. So với xs max mới thấy khác biệt.
@thuyhv_fpt 7+ xuống 7 thì ko ổn vì màn 7 bé quá. Còn XS Max với X thì ko chênh quá nhiều, mình dùng cả 2 thấy đều ok, tất nhiên màn to hơn thì vẫn sướng hơn 1 chút + pin trâu hơn. Nhưng bù lại X mình có thể dùng 1 tay dễ dàng dù tay mình khá nhỏ.
@thuyhv_fpt Đã xài 7p xuống xài X cầm gọn sướng vl
Cơ bản xu hướng chung cứ màn to là thích, nhất là khi xem phim, chơi game, đọc tin tức :cool:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Được cái nọ mất cái kia thôi. Sao tuyệt đối được. Với mình thì XS là vừa tay rồi. Bạn nào tay to và ngón tay dài thì dùng XS MAX thôi 😁. XS màn nhỏ pin cũng yếu hơn
abcde_123
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu đã mua xs thì phải xs max kích thước kg chênh nhau quá đâu
Ciq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@abcde_123 Theo thống kê dưới đây thì nhiều người không nghĩ như vậy. Số người dùng XS đều cao hơn hẳn XS Max
https://deviceatlas.com/blog/most-popular-iphones
@abcde_123 khi cầm đt tay bạn ôm từ mặt trc ra mặt sau, tức là sai khác chiều rộng sẽ đc nhân đôi lên, 5mm cũng đã là khác biệt dễ nhận ra rồi
@abcde_123 Sao ko bạn
Đt mà hơn nhau 0.7 “ là nhiều rôi đó bạn
@vinhphm 01. Xs rẻ hơn
02. Dòng nàm hình xs bao gồm : x,xr,xs 1 mình xs max ko thể cân 3 đc
Ciq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@băng tải hai tín Bạn có vào link trên để xem không vậy, nó tính riêng hết chứ gộp lại hồi nào mà cân 3?
nguyendan328
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình 1m8 nhưng tay hơi nhỏ nhưng càm
Xsm vẫn thấy ổn. Trước khi mua cũng lăm tăn vụ này nhưng giờ ổn hết.
Kích thước như X/Xs là hợp ròi, to quá như mang cái dép vậy
quyit84
TÍCH CỰC
5 năm
@Duong_Act Hỗng có sướng
@quyit84 Mình nói bướm to
Chứ có nói lỗ to đâu mà bạn nói rộng rinh
quyit84
TÍCH CỰC
5 năm
@băng tải hai tín Bướm nào to mà không rộng ?
@quyit84 Bướm zin
longku25
TÍCH CỰC
5 năm
Trước kia m dùng 7plus máy to quen rồi, chuyển qua ipX thấy nhỏ quá và chỉ mong có bản plus. Vậy là giờ có xsm đúng ý 😃
Với mình thì Xs Max hợp hơn. Mình thích màn bự, xem phim hay chơi game càng sướng hơn
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@BaroTo mình cũng thích màn bự. nhưng đã xem phim (1tiếng 30p trở lên) thì mình mang ipad ra xài, không thì xem bằng tivi. iphone để xem mấy cái ngắn ngắn thôi. không đáng để đánh đổi cho sự tiện dụng và nhỏ gọn
nghmanh
TÍCH CỰC
5 năm
xs mas bỏ túi vẫn ok
noalana1
TÍCH CỰC
5 năm
hồi xưa xài 5s sau thấy ra dòng plus thèm lắm, xài plus xong mới nhận ra đt tầm cỡ X là vừa tay
empty1188
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thấy kích cỡ màn hình của X khá hợp lý, tiện thao tác sử dụng
Vừa tay
@Mikeknowsme vote to Xs Max

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095