Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em có thích nhận thông báo khi có bài mới của cộng đồng / tag đang theo dõi?

Duy Luân
4/12/2018 2:19Phản hồi: 156
Anh em có thích nhận thông báo khi có bài mới của cộng đồng / tag đang theo dõi?
Mặc định Tinh tế sẽ bật noti khi anh em follow các cộng đồng như Android, iOS, iPhone XS, Nokia... tuy nhiên mình để ý thấy rằng khi mà bài post ngày một nhiều lên thì việc phải nhận notification liên tục như vầy khá là khó chịu, đặc biệt khi follow nhiều cộng đồng. Mà nếu mình tắt tính năng này đi thì có thể sẽ khiến anh em cảm thấy không quen, không cập nhật được tình hình gì đó... nên mình tạo topic này để hỏi ý anh em thế nào.

Tóm lại, có 2 phương án:

1. Bỏ tính năng notification khi có bài mới của tag hoặc cộng đồng mà anh em follow (cái này áp dụng ngay lập tức). Sau đó trên app / web có thể làm theo giao diện tùy biến để anh em bật tắt noti cho từng cộng đồng một (cái giao diện này thì chắc vài tuần nữa sẽ có hàng).

2. Giữ nguyên như hiện tại, tức là có bài mới của tag / cộng đồng thì gửi notification xuống cho anh em và không cần làm gì thêm.

Anh em vote 1 trong 2 nhé.

156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mấy bữa vừa rồi ko thể đăng nhập được TK trên app do ko nhận được xác nhận 2 lớp qua mail, thử nick của vợ thì vô được luôn do vợ ko cài bảo mật 2 lớp! Chẳng nhẽ giờ bỏ tuỳ chọn mật khẩu 2 lớp để vô được luôn app? Sau 1 lúc thử nick của vợ thì thông báo tinh tinh suốt, như kiểu app FB & Messenger vậy! Thích thì cũng thích nhưng cũng bất tiện, tí nó lại đẩy thông báo về 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Mình cũng 2 lớp, vẫn vào bình thường. Nó báo gì thế?
@Duy Luân Nhập xong tên User & Pass, màn hình tự động chuyển sang cửa sổ nhập mã xác nhận trong mail! Vấn đề là A vô mail, chờ hoài chả thấy tin nhắn xác nhận nào! Trong khi trước đây đăng nhập bằng bất cứ trình duyệt nào (Safari, Chrome, Cốc Cốc, Keyboard Browser) thì mã xác nhận (gồm 6 số) đều hiển thị trong phần Inbox hoặc Spam của mail o_O
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |

@crazysexycool1981 à mấy nay mail đang bị block :v đang làm việc để mở email lại nha. Chuyển sang dùng 2 lớp bằng app (Authy) cho ngon nhé anh.
Có. Nhưng nếu ai không thích thì có thể tắt được.
Không thích, nhận mail rác quá nhiều
@ntdieu Tay nhanh VL
@Sfvnthanh =))
willxlazy
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân Từ khi bấm theo dõi xong tòan vài trăm cái thông báo 😃. Đọc hết chẮc nguyên ngày 😃). Cái thông báo đó thật vô dụng “chỉ đơn giản à có bài đăng mới”. Và từ đó mình ko còn xem thông báo nữa.
@Duy Luân Tốt nhất là option 😃 Bởi thông báo từ tinh tế nó không quan trọng cho lắm 😃 Trừ phi là đối với người làm mod thôi. Notif nhiều quá, làm loạn cái điện thoại, riết lại không biết cái nào quan trọng, cái nào không quan trọng. Với lại, notif nhiều quá cũng tốn pin lắm 😃
Mà tinh tế chúa notif bậy 😃 Cứ có đứa comment vào trong bài viết mà mình comment là nó báo hết 😔 Chỉ báo những cái mà mình được người ta tag hoặc người ta reply comment của mình thôi chớ!
cũng thích, lâu lâu nó báo cáo ios có ai post gì đó thì vào coi coi có anti nào phá không 😁
huynhpv
CAO CẤP
5 năm
@cuhiep rõ khổ, cứ không trêu là không chịu được đây mà :D
skyline2
TÍCH CỰC
5 năm
@cuhiep Chết cười với bác
@cuhiep Như vậy thông báo các muc khác ( ngoài IOS) là thừa rồi...ý bác Hiêp là " cũng thĩch" mà bỏ thì "cũng đc" vì đọc hổng kìp thông báo ...Bác Hiệp đi hai hàng....? :😃😃😃
@TsanHoang Cũng cũng 😁 =))
@adagioleonard Mình chọn #1 rồi ... 😃 cũng xoá luôn app cho khỏi hao pin vì thông báo nhièu quá xá quà xa...
bilyntth
TÍCH CỰC
5 năm
Nhiều quá nên phải bỏ theo dõi
@bilyntth Bác giống mình, nhiều thông báo quá phải lướt qua , không có thời gian để đọc từng thông báo....như ngày xưa thì tốt hơn...
@TsanHoang Ukie
Nên để nguyên
vhndn93
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không thích. Vì quá nhiều không thể đọc hết được. 2 ngày không vào là cả đống thông báo
@vhndn93 mình cứ trên web mà đọc bài TT cho nó lành hehe
Vote phương án 1.
Để tự ace tùy chỉnh theo ý thích.
Tắt, nếu không tắt được thì xóa app!
Mình rất thích đọc tinh tế nhưng do tính chất công việc nên tt nếu hay có thông báo thì mình khó tập trung công việc của mình làm lắm nên => mình không thích tính năng thông báo lắm.... Cá nhân mình thôi....
2468
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nên cho thử, sau đó hỏi người dùng có muốn tiếp tục nhận hay không.
Saigonam
TÍCH CỰC
5 năm
Thông báo trên app thì được nhưng không thích đổ chuông, bạn cho tùy chọn không đổ chuông thì hay. Chỉ vì đổ chuông trên app mà mình gỡ app rồi.
mmth88
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không, chỉ thích nhận thôg báo khi ai đó thích or trả lời cmt của mình thôi 😃
LEHUYEN
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy lúc rảnh thì nó rất tiện, nhưng vào những ngày bận rộn mà tý nó lại báo kể ra cũng bực mình. Nếu có tắt/bật thì ổn!
_ Không. Vì mình lên tinhte khi rảnh thôi, lúc rảnh mới để ý noti được vì thế khi không lên thì cũng không muốn suốt ngày nhận noti làm gì.
114
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bỏ đi.chứ ai commen nó cứ báo phát mệt
Bỏ đi. Nhất là trên android, mình thấy rất phiền.
buichinhdat
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình nghỉ chỉ noti cái nào mình cmt hoặc like thôi
chỉ nhận thông báo thích và đã dẫn bài viết.end

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119