Anh em có thích nhận thông báo khi có bài mới của cộng đồng / tag đang theo dõi?

Duy Luân
4/12/2018 2:19Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng browser vẫn cứ là OK
Brisingr.PK
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bỏ. Quá nhiều notification không cần thiết.
Có cách nào xoá tin nhắn trong hộp tin nhắn k Admin?
quocanh1988
ĐẠI BÀNG
5 năm
App thông báo nhứt cả não. Mình cài app xong thì tắt ngay cái thông báo tào lao ấy liền. Mà mình quen xài giao diện web hơn.
botrecon218
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình tắt ngay khi mới dùng app, thi thoảng rảnh thì mở app lướt qua mấy khu vực mình theo dõi. Chứ để bt nhận nhiều thông báo quá lại phiền. 😆
chỉ muốn nhận thông báo khi có reply comment hoặc like comment, còn những bài liên quan ko cần thiết.
2handstore
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào các bác.
Em là sale, đang tính mua 1 cái Ipad hoặc MTB Android để cop dữ liệu vào tư vấn cho tiện.
Em đăng nên cốt để hỏi các bác xem:
Ipad có chép tất cả 1 dữ liệu: ảnh, video, file PDF, file CAD,... vào trong 1 thư mục được như Android ko các bác nhỉ?!
Mong các bác có kn rồi thì chỉ giáo e với.
Many tks!
t_u___n_g
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vote phương án 1.
thi3f2605
TÍCH CỰC
5 năm
Theo ý kiến của mình như này:
1. Noti những bài ae đang theo dõi hoặc có cmt của ae.
2. Những bài k có comment của ae. Có thêm option bật hoặc không bật noti những bài nổi bật(Nổi bật được hiểu là đc đánh dấu của mod, nổi bật là bài có sự tương tác lớn từ ae - nhiều ae flow bài đó, nhiều ae comment bài đó)
Việc để noti như bây giờ thật sự phiền phức và chẳng mang lại giá trị gì. nên off.
@thi3f2605 Vụ theo dõi bài mình bỏ mặc định rồi, anh em yên tâm
minhtoyou
TÍCH CỰC
5 năm
Không nhé Ad
Tech-lover
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không. Chỉ cần có thông báo khi được trả lời hay comment / quote trực tiếp comment của mình thôi
nhquynam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình nghĩ cái này tùy thuộc vào nhu cầu. các mod thì cảm thấy tiện còn reader như mình lại thấy khá phiền. Mình suggest các options sau:
1. Cho phép bật tắt noti, cho phép filter các chủ đề muốn nhận noti, cho phép chỉnh số noti tối đa.
2. Không cần phải show chính xác số lượng noti. Chỉ cần red dot hoặc số lượng lớn quá thì thêm plus (vd: 200 cái thì show 20+). Hiện tại noti mà ko vào clear (bản web) chừng 1-2 ngày là lên hơn 200 cái nhìn mà phát hoảng.
3. Chỉ noti các action có liên quan tới user (trả lời bài post/comment của user, tag user).
4. Thêm tính năng tự detect noti nào là là quan trọng, cần thiết dựa trên behaviour của user. Chỉ cần đơn giản như kiểu nếu user ignore noti quá 2-3 lần thì tự động ngắt noti của chủ đề đó, hoặc nếu user ko nhấn vào noti trong 3-5 ngày thì coi như ko quan tâm và tự xóa + tắt noti cho chủ đề đó.
5. Cân nhắc bỏ luôn noti vì đã có tab theo dõi là quá đủ cho user. Youtube không có noti mà chỉ cần newfeeds + red dot đã làm user mê mệt rồi.
Theo mình thì trải nghiệm về UI/UX hiện tại đã khá ổn. Cái cần nhấn là ổn định (freeze và crash nhiều quá) và content (đặc biệt là vụ filter content, từ lúc subcribe các cộng đồng mình thấy tin rác hơi bị nhiều, hoặc do mình ảo giác).
Túm cái váy lại là mình khá thích app tinh tế, trừ những cái không thích.
Cảm ơn các mod đã kỳ công làm app cho anh em. Bản release đầu tiên vậy là ngon rồi 😁
Naruto007
TÍCH CỰC
5 năm
Vote 1 nhé, mới có khoảng 1 2 ngày k vào thôi mà nhiều quá trời luôn, kéo không hết
Chắc chắn là...không.
Lúc nào rảnh thì vào app đọc tin tiện thì coi noti thôi. Dù sao tinhte là chỗ tìm thông tin, giải trí chứ không phải công việc nên k để nó làm phiền được.
vanduc
TÍCH CỰC
5 năm
App tinhte hay bị đơ quá mod ơi
Vô đọc thông báo xong ra thấy vẫn còn hiện 1 thông báo chưa đọc. Vcl
Ninh Plus
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ý kiến của em ko nên bỏ nó, nên cho vào phần cài đặt cho phép bật tắt đi, ai thích thì để, ai k thích thì tắt dk
katykaty9592
ĐẠI BÀNG
5 năm
để cái threshold vô, kiểu không send notification liền mà để tầm 10ph hay 30ph hay cho tùy biến send 1 lần, vậy sẽ đỡ phải nhận liên tục
K cần báo, rảnh thì mới vào đọc, cứ ai đăng cũng báo phiền lắm, tốt nhất là nên có nút bật thông báo, khi họ muốn nhận thông báo thì tự họ bật lên, k nên set mặc định tư động bật
vandung1604
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vào cài đặt tắt rồi. Chứ lần đầu cài app bị push noti liên tục.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019