Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Anh em có thích xem đồ công nghệ qua catalogue in giấy không?

Duy Luân
21/7/2018 5:2Phản hồi: 129
Anh em có thích xem đồ công nghệ qua catalogue in giấy không?
Nhiều năm về trước khi mà Facebook chưa bùng nổ, mình có thói quen đi gom mấy catalogue quảng bá sản phẩm của các hãng công nghệ về xem. Làm đẹp và hấp dẫn nhất có Sony vì họ chăm chút hình ảnh, đồ họa cực kì tuyệt vời, Asus làm catalogue cũng khá ổn vì đa dạng, phong phú và có vẻ gì đó rất là tech. Những quyển catalogue của Nikon, Canon cũng là những thứ mình hay cầm lên xem vì nó chứa đựng không chỉ sản phẩm mà cả những bức ảnh cực đẹp kèm mô tả địa điểm. Cứ mỗi khi có catalogue mới theo tháng, mình sẽ cầm mân mê cả buổi, coi đi coi lại tới cả chục lần mãi mà không chán. Nó cũng là cách mình duy trì niềm đam mê công nghệ, và mình tin rằng nhiều anh em ở Tinh tế cũng thế.

Rồi dần dần các hãng cũng ít in catalogue hơn, họ chuyển sang dùng các trang quảng cáo trên web, những hình ảnh và đồ họa up lên Facebook hay các phương tiện thông tin đại chúng nói chung. Catalogue in ra giấy càng lúc càng ít thấy xuất hiện trong ngành công nghệ. Những website thì chứa đựng quá nhiều thông điệp mang tính quảng cáo, xem không phê lắm.

Hôm nay mình tình cờ cầm được một quyển catalogue của Sony, không phải dành cho người tiêu dùng phổ thông mà dành cho những người đang tìm kiếm giải pháp hình ảnh, video và lưu trữ chuyên nghiệp. Mình bỗng nhiên có cảm hứng trở lại như ngày xưa khi cầm một quyển sổ nhỏ nhỏ vừa vừa thơm thơm mùi giấy mới với rất nhiều hình ảnh đẹp in trong đó. Các bảng mô tả, số liệu đo đạc hay cách sắp xếp, chọn lựa hình ảnh để đưa vào cũng là cả một tác phẩm nghệ thuật công phụ, không phải in đại cho có.

Và cũng như Sony ngày xưa, họ không nhắm đến mục đích quảng cáo, họ đưa vào đó nhiều thông điệp về sản phẩm của mình, giúp khách hàng hiểu được sứ mệnh của thương hiệu ở một tầm cao hơn. Không phải bán hàng là tất cả, quyển catalogue này mang trong mình cả thông tin và sự tin tưởng.

Anh em có thích xem đồ công nghệ qua catalogue như mình không?

129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có, rất thích xem, cả trước đây lẫn hiện tại, đặc biệt là các ấn phẩm in trên giấy màu, bóng, dày! Mình hay thích xem các đồ công nghệ như điện thoại, phụ kiện... Nom khá thích mắt, vừa xem vừa tham khảo các thông tin chi tiết về sản phẩm cũng như nắm bắt giá cả! Giờ ở nhà vẫn đang chất khá nhiều catalogue, nhiều cuốn liên quan đến DSLR của Canon như: 600D, 5D2, 5D3 cùng loạt ống kính của hãng này :cool:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
@crazysexycool1981 Rất khâm phục Cmt của Các Hạ dụ được khá nhiều like và "thành phần hiếu động" oẳng lên để gây sự chú ý!!! 😁
Các hạ nên gọi cho các Ninja Lead đến xử vụ này giải quyết bức xúc :D
Ninja vu khi.jpg
Hoàn Huy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhdk92 thanh niên chưa xài BB đây mà :v
@Cuong Nb Làm E phân tâm quá bác, đang mải chat đêm với em gái mới quen chiều nay! Đợt này E mới phát hiện ra tình trạng béo bụng nên phải đi tập lấy lại dáng thon thả cố hữu ngày xưa! Giờ E phải tập trung vào chuyên môn, ko dễ bị lôi kéo bởi 1 số thành phần comment nào đó đâu! Kệ đi bác, à mà thôi... bảo ai đó tự dè chừng & giữ miệng nhé, E mới cạo râu & đang học Muay của Thái đấy :D
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 

@crazysexycool1981 Thê Tử của Các Hạ bắt được thì "Hết khôn rồi đến rồ ra dại" nhé!!! :D
Thấy Thê Tử ở nhà cầm con dao và cái Ba Lô thì né chiêu ngay nhé!!! :p
nha luu
TÍCH CỰC
6 năm
Nhảm quá
Có,có thích vì mùi giấy thơm, trình bày nội dung rõ ràng,lôi cuốn
Có, mình mê lắm, thấy là cầm lên ngay vì thích
Ladan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình giống ý kiến với Luân vì chất lượng xuất bản tốt, màu sắc đẹp
anhtu.vn9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Kiểu in giấy này giờ ít thấy nhưng mình vẫn thích lắm vì thích đoc sach
Có anh em nào chuẩn bị lục tìm mấy cái Catalog ra để show lên đây không ? Haizzzzzz
quocturtle
TÍCH CỰC
6 năm
Nhiều người thì cầm tờ giấy thích hơn, cái đó ý kiến riêng mình ko nói. Nhưng nếu được thì cũng nên hạn chế. Thường 1 cuốn catalog trung bình qua tay 3.xng/cuốn (hồi trước coi đâu ko nhớ). Khá là tốn kém và ảnh hưởng đến môi trường do chất lượng giấy, màu sắc yêu cầu của catalog

Riêng bản thân thì thích xem trên tablet và đặc biệt là 360 độ view
Có, em có thích vì cúp điện lấy ra ngồi xem
haohan776
TÍCH CỰC
6 năm
Em theo chủ thớt vì báo giấy bao h chẳng ấn tượng hơn báo mạng
dalamaco
TÍCH CỰC
6 năm
Cách đây chục năm thì cực thích hehe, đọc hào hứng luôn. Giờ có brochure thì cũng vẫn đọc thôi nhưng cảm giác khác rồi, mình vẫn quen đọc bản mềm để tiện google :p
snackviet1
TÍCH CỰC
6 năm
Thời Echip thì còn thích coi,giờ lâu quá không được coi nên không biết thế nào :3
Bây giờ có nhưng cái như tinhte rồi thì các catalogue chắc chỉ để chào hàng hoặc để kế bên sp 😃
boyshort91
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình rất thích cầm mấy quyển catalo giấy vì muốn quay lại thời kỳ internet chưa phổ biến
pkhanhq
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có, mình mê lắm, thấy là cầm lên ngay vì mình thích thì thích thôi
Mình không thích vì phá môi truơwgf la ko tootz
tatsuki1000
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thấy bình thường thôi mà vì thời đại internet lên ngôi, nhưng vẫn cần phải giữ những cái đặc trưng của quá khứ.
_vVv_
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lúc cấp 2 3 thích nhất xem mấy cái này, nhìn thèm mà k có tiền mua
Ý Luân giống ý mình đó vì đẹp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119